ผู้เขียน หัวข้อ: การใส่ยางหน้าแคบๆกับแม็กหน้ากว้างๆ  (อ่าน 6124 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
การใส่ยางหน้าแคบๆกับแม็กหน้ากว้างๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 16:02:19 »
คนถือถังช่างกล้าจริงๆ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: การใส่ยางหน้าแคบๆกับแม็กหน้ากว้างๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 16:59:39 »
ยางสิบล้อ ก็มีให้เห็นครับ ไม่ใช่เฉพาะพวกล้อล้นๆ

ออฟไลน์ Denn

• Newbie
  • *
Re: การใส่ยางหน้าแคบๆกับแม็กหน้ากว้างๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 17:43:46 »
เค้าทำเพื่ออะไรอ่ะครับ ขอความรู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 20:48:23 »
เค้าทำเพื่ออะไรอ่ะครับ ขอความรู้หน่อยครับ
เป็นแฟชั่นล้วนๆครับ แนว flush hellaflush ...

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 23:56:03 »
วิ่งๆไปมันไม่หลุดออกมาหรือครับ

ออฟไลน์ ntricky

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 00:05:53 »
การใส่ยางแบบนี้มันมีวิธีที่เป็นมาตรฐานจริงๆไหมครับ พวกเครื่องมือที่แลดูปลอดภัยกว่านี้อะครับ
หรือแบบนี้คือวิธีมาตรฐานทั่วไปครับ ไม่ทราบจริงๆ ดูแล้วเสียวแทน :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 09:15:56 »
การใส่ยางหน้าแคบ ที่ไม่เหมาะสมกับความกว้างของกระทะล้อ
ข้อดีจากความชอบส่วนบุคคล หรือกลุ่มที่ชอบแบบนี้ ที่มองว่า "สวย"

นอกนั้นไม่มีข้อดีอะไรเลย แม้แต่อย่างเดียว มีแต่ อตร.ทั้งนั้น
ลมยางต้องสูงตลอด, เข้าโค้งแรงไม่ได้, ขับเบียดฟุตบาท แม็กเสียหรือยางแบนได้เดียวนั้น, ไม่เกาะถนน, เบรคแรงก็ไม่ดี

ถามว่าทำ ทำไม กลับไปอ่านข้างบนอีกที
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 11:08:01 »
ประเทศอื่นเค้ามีรสนิยมแต่งรถแปลกๆแบบนี้ไหมครับ

ดูตลาดล่างมากเลย

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 11:23:27 »
ประเทศอื่นเค้ามีรสนิยมแต่งรถแปลกๆแบบนี้ไหมครับ

ดูตลาดล่างมากเลย

เทคนิคนี้มาจากญี่ปุ่นมั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิด
เคยดูคลิปที่ญี่ปุ่นเค้าแต่งแนวๆนี้

บางคันในคลิปฝั่งญี่ปุ่นนี่ คือล้อไม่เต็มแม๊กก็มีนะ
^^

มีคลิปนึงเด้งมาทางเฟสผม เค้าหอบรถข้ามทะเลไปวิ่งเป็นแก๊งกันเลยทีเดียว มี ไต้หวัน ฮ่องกง เกาหลี ญี่ปุ่น

ตลาดล่างหรือบน อยู่ที่คนชอบมั๊งครับ