ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวจริงหรือเปล่าเนี่ย นาย Carlos CEO Renault-Nissan-Mitsubishi’s ถูกจับกุม  (อ่าน 8245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
ประมาณว่ายักยอกมั้งครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
น่าจะจริงนะครับ ข่าวเล่นกันหลายสำนักมากๆ

เรื่องเงินๆทองๆ ไม่เข้าใครออกใครจริงๆ ยิ่งมีอำนาจ มันก็มีช่องทาง

แถมทำมานาน หลายปีแล้วด้วย

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
เป็นเรื่องใหญ่แล้วล่ะ 

แต่จะว่าไปตั้งแต่ตาMr beanเข้ามาบริหารนิสสันก็มีหลายท่านบอกว่าคุณภาพรถนิสสันตกต่ำลงอันเนื่องจากแผนการลต้นทุนของหมอนี่ครับ

ออฟไลน์ locomotive

จริง ยิ่ง กว่าจริง อีก งานนี้สะเทือน ทั้ง Nissan กับ Mitsubishi แน่ๆ

Nonlamer

เชคแล้ว ข่าวจริงครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
นั่งนานแล้วรากงอกหรอครับ
หรือจะเป็นอีกหนึ่งเกมส์การเมืองของภายในนิสสัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2018, 20:41:05 โดย U9WS »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
โอ่ยยยยยยยย =="
ยี่ห้อนี้ พระศุกร์เข้า พระเสาร์แทรกไปอีกก

Mitsu ซวยสุดอ่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

แต่จะว่าไปตั้งแต่ตาMr beanเข้ามาบริหารนิสสันก็มีหลายท่านบอกว่าคุณภาพรถนิสสันตกต่ำลงอันเนื่องจากแผนการลต้นทุนของหมอนี่ครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ masuoka

สงสัยเป็นแผนล้มนายคาลอสของทางญี่ปุ่นรึเปล่าในข่าวเห็นว่าทำต่อเนื่องมานานหลายปีแล้ว ข้อมูลความลับอาจถูกเปิดเผยช่วงที่นายคาลอสเริ่มเข้ามาบริหารมิตซู

ออฟไลน์ Symphonic

สงสัยเป็นแผนล้มนายคาลอสของทางญี่ปุ่นรึเปล่าในข่าวเห็นว่าทำต่อเนื่องมานานหลายปีแล้ว ข้อมูลความลับอาจถูกเปิดเผยช่วงที่นายคาลอสเริ่มเข้ามาบริหารมิตซู

ผมคิดเหมือนพี่เลย  ตามเนื้อข่าวออกมามันเหมือนเป็นการจับผิดจากภายในบริษัทแล้วก็ส่งไปให้ข้างนอกน่ะครับ
ปกติเคสพวกนี้มันเจอที่ภายนอกตรวจเจอ แต่ภายในบริษัทจะช่วยกันปิดข่าว แก้ข่าวกันมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Puitam

คารอสก็โดนจับไปแล้ว  อัลติมาจะมาไทยมั้ย 

เพิ่งดูในหนังเรื่อง gamenight ขอบอกว่ารถสวยมากความหรูก็พอได้

ในทั้งสามd-seg  ผมว่าอัลติมามาวิน

ออฟไลน์ H.

ผมก็คิดว่าโดนคนในเตะตัดขา บุคคลไม่ประสงค์ออกนามแจ้งไปยังหน่วยตรวจสอบภายในของนิสสัน แล้วนิสสันก็เอาเรื่องออกมา
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

จาก Ghosn จะกลายเป็น Ghost ก็คราวนี้แหละ

ออฟไลน์ deertesla

ใช่ครับผมนึกว่ารถนิสสันบางรุ่นคุณภาพแทบจะเท่ากับรถจีนตงฟงหรือรถกระบะทาทาครับ

ออฟไลน์ deertesla

เปลี่ยนceo คนใหม่น่าจะได้นิสันที่ดีกว่าตอนนี้ในหลายๆด้านก็เป็นได้นะครับ  เพราะตั้งแต่นายคนนี้มาอยู่บริหารนิสสัน รถนิสันหลายรุ่นหละไม่ทนเลยครับ

ออฟไลน์ BN`

สะเทือนวงการยานยนต์กันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ paulmoderndog

ผมว่าโดนลูกน้องตัดขาเก้าอี้ครับ  เพราะว่างบการเงินหลายๆอย่างน่าจะเป็นภาษาญี่ปุ่น 

งบการเงินเขาไม่เห็นเหรอ ถ้าเห็นนานแล้วทำไมไม่รีบบอกให้ผู้ถือหุ้นทราบ ก็แปลว่ามีคนญี่ปุนสมคบร่วมคิดด้วย

ออฟไลน์ Amnaj

ผมว่าการเมืองภายในแบบนี้ จะทำให้ นิสสันแย่กว่าเดิม

เปลี่ยนceo คนใหม่น่าจะได้นิสันที่ดีกว่าตอนนี้ในหลายๆด้านก็เป็นได้นะครับ  เพราะตั้งแต่นายคนนี้มาอยู่บริหารนิสสัน รถนิสันหลายรุ่นหละไม่ทนเลยครับ

ที่เห็นชัดก็อัลมีร่า มาร์ช ซิลฟี่และเทียน่าL33ครับ  ปัญหาเกียร์ถึงจะไม่ดราม่าขึ้นTVแบบฟอร์ด เชฟโรเล็ตแต่เทียบกับสมัยก่อนนี่ตกต่ำแย่ลงไปพอสมควร

ออฟไลน์ Altima

นายใหม่ขอ Nissan Maxima มาไทยนะ

ออฟไลน์ Tien.W

เค้าเก่ง ในแนว cost reduction  บริหารสไตล์ฝรั่ง ซึ่งมันอาจจะดีกับ Renault มั้ง แต่พอมา Nissan มาตลาด Asia การที่ไม่เข้าใจ นิสัย สไตล์การใช้รถ ของคน Asia มันก็เลย เอวัง ล่ะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เห็นหลายๆ สื่อ น่าจริง

เรื่องอื่นๆ ผม no comment

ปล.มีอะไรให้เซอร์ไพรซ์อยู่เรื่อยๆ ของค่ายกลุ่มนี้

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
แต่บัญชี เพื่อเลี่ยงภาษี หนักนะครับ 
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ madboy

เอาจริงๆ ผมรู้สึกว่าตั้งแต่ตานี่มา นิสสันก็ดูจะ จืดชืด มากครับ  ;D

ออฟไลน์ Jacob

มิน่า นิสสันเข้าสู่ยุคมืด

เอาจริงๆ ผมรู้สึกว่าตั้งแต่ตานี่มา นิสสันก็ดูจะ จืดชืด มากครับ  ;D

QCและServiceก็แย่ลงด้วยครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
ผมโคตรรำคาญพวกที่ชมคนบริหารงานแบบตัด cost แบบ Ghosn มาก
การตัด cost มันไม่ยากเลย และคนซวยคือลูกค้าด้วย และไม่ได้ดีกับระยะยาวเลย
ดีแค่ตีหัวเข้าบ้าน มักง่ายโคตรๆ บริหารแบบ Mazda โตช้าๆ แต่น่าจะยั่งยืนกว่า

ออฟไลน์ alpha14

หน้าตาขี้โกงมาก เห็นตั้งแต่มารับตำแหน่งแรกๆก็สังหรณ์เลยว่านิสสันแย่แน่ คิดแล้วก็ไม่ผิดนิสสันแต่ละรุ่นนี่มีแต่เสียงบ่น แล้วใครจะขี่ม้าขาวมากู้องค์กรได้ คอยจับตาครับ

หน้าตาขี้โกงมาก เห็นตั้งแต่มารับตำแหน่งแรกๆก็สังหรณ์เลยว่านิสสันแย่แน่ คิดแล้วก็ไม่ผิดนิสสันแต่ละรุ่นนี่มีแต่เสียงบ่น แล้วใครจะขี่ม้าขาวมากู้องค์กรได้ คอยจับตาครับ

ตั้งแต่หลังจากนิสสันเทียน่าตัวแรกและทีด้าเป็นต้นมา ปัญหารถเก๋งนิสสันช่วง13ปีหลังมานี้แย่ขึ้นกว่ายุคซันนี่ เซฟิโร่และบิ๊กเอ็มฝาแดงครับ