ผู้เขียน หัวข้อ: L33 ขับแล้วภาพลักษณ์พอดูได้มั้ยครับ  (อ่าน 21637 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
Re: L33 ขับแล้วภาพลักษณ์พอดูได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 09:48:43 »
ภาพลักษณ์สำหรับคนไทยนี่จำเป็นจริงๆ ใครไม่เจอเองไม่รู้  ::)

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
Re: L33 ขับแล้วภาพลักษณ์พอดูได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 09:58:20 »
อย่าว่าแต่เรื่องรถเลยครับ แค่นาฬิกากับรองเท้าเขาก็ดูแล้วครับ

ส่วนตัวผมเวลาเจอลูกค้าก็ต้องจอดรถก่อน เลยไม่ค่อยมีปัญหา

ถ้าว่าถึง D-segment ส่วนใหญ่เขามองว่าเป็นระดับ manager ขึ้นไป L33 ผ่านครับ

ออฟไลน์ Polonium

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 11:32:22 »
ขับรถให้เหมาะสมกับลูกค้าครับ

อย่างที่บ้านผมขายเตาอบ พ่อผมจะขับกระบะไป หรือไม่ก็ D-Segment ไป เพราะเคยขับ C-Class เปิดประทุนไปแล้ว ลูกค้าบอกว่ากำไรดี เอาเงินไปซื้อรถแบบนี้ได้

ในขณะเดียวกัน งานที่ต้องการความเชื่อถือจากลูกค้า อย่างผมไปสั่งของประเทศจีน สั่งครั้งละหลายแสนเหรียญ ถ้าเอารถญี่ปุ่นมารับ ผมไม่โอเค เคยมีโรงงานเอารถจีนมารับ ดีลล่มเพราะผมไม่เชื่อใจ ควรจะเป็น Business Van หรือ Series 5, A6, E-Class ซึ่งก็เป็นอย่างนั้น บางโรงงานใช้ Maybach S450

+1 ครับ

บางงานใช้รถแพงไปก็ไม่ดี
บางงานใช้รถถูกไปก็ไม่ดี

ผมเคยไปร้านตัดผม เจ้าของร้านเอารถเบ็นซ์สปอทมาจอดหน้าร้าน คนแทบไม่มีเข้าเพราะกลัวราคาแพง ผมลองเข้าไปตัดเพราะได้ยินว่าเป็นอาจาร์ยดัง ตัดผมเก่งสรุปราคาแพงจริงๆครับ ไม่เข้าอีกเลย 555+

อีกคนทำงานเลขาโรงงาน บ้านรวยขับ BM มาทำงาน
ประธานยังนั่งแแคมรี่อยู่เลย ทำได้1อาทิตย์ก็ออก เข้ากันไม่ได้

ผมเคยไปหาเจ้านายที่อพาร์ทเม้นคนต่างชาติ ขี่มอไชค์ไป ยามแทบจะไม่ให้เข้า 555+
หัวหน้าแผนกผมยังนั่งรถทัวร์กลับโคราชอยู่เลย รถที่มีก็ Mu-X ไว้ใช้ที่โคราช 555 แต่แกทำธุรกิจหลายอย่างคู่ไปด้วย ตังค์เยอะเชียวล่ะ
แล้วแต่สังคมจริงๆครับ อย่างบริษัทผมนี่ไม่สนใจรถที่ขับกันเลย

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 10:41:30 »
ผมทำงานที่ต้องติดต่อกับเซลล์ประจำ

ไม่เคยเดินไปดูเลยว่าขับรถอะไรมา

ตอบสนองงานผมได้คือจบ แค่นั้นเลย