ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อ Warranty Benz TH  (อ่าน 18716 ครั้ง)

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
ต่อ Warranty Benz TH
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 12:40:56 »
พอดีว่า Warranty กำลังจะหมดต้นปีหน้าครับ
ถามไปที่ศูนย์บอกว่าต่อไม่ได้ เพราะว่าถ้าจะต่อต้องภายใน 3 เดือนหลังจากที่เข้า Service ครั้งสุดท้าย
เอาเข้าไป เช็คเฉยๆก็ไม่นับนะครับ นับแต่ Service ที่ขึ้นโชว์บนหน้าปัดรถเท่านั้น

มีใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้างไหมครับ
ส่วนตัวผมคิดว่ามันไม่แฟร์กับลูกค้าเลย เพราะว่ารถก็ยังไม่หมด Warranty
ถ้าต่อ ก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มอยู่ดี

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: ต่อ Warranty Benz TH
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 12:57:56 »
โทรถาม Call Center สิครับ ว่าใครโกหกหรือเงื่อนไขเป็นยังไงแน่ เพราะจำได้ว่าแต่ก่อนต้องซื้อภายใน 10,000 กม. หรือปีแรก แต่ช่วงหลังนี่ไม่จำกัดเวลาแล้วขอให้ยังไม่พ้นประกัน 3 ปีปกติ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 13:45:35 »
MERCEDES-BENZ SERVICE PLUS 4 แพ็คเกจ
•   Compact : ครอบคลุมค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาตามระยะทาง โดยไม่จำกัดระยะทาง

•   Advance : ครอบคลุมการขยายระยะเวลารับประกันคุณภาพรถยนต์ในปีที่ 4 และ 5 โดยใช้หลักเกณฑ์ความคุ้มครองเช่นเดียวกันกับการรับประกันคุณภาพใน 3 ปีแรกโดยไม่จำกัดระยะทาง

•   Extra : ครอบคลุมเรื่องการบำรุงรักษาตามระยะทาง และการขยายระยะเวลาการรับประกันคุณภาพรถยนต์ในปีที่ 4 และ 5 โดยใช้หลักเกณฑ์ความคุ้มครองเช่นเดียวกันกับการรับประกันคุณภาพใน 3 ปีแรกโดยไม่จำกัดระยะทาง

•   Excellent : ครอบคลุมเรื่องการบำรุงรักษาตามระยะทาง การเปลี่ยนอะไหล่สึกหรอตามการใช้งาน และการขยายเวลารับประกันคุณภาพรถยนต์ในปีที่ 4 และ 5 โดยใช้หลักเกณฑ์ความคุ้มครองเช่นเดียวกันกับการรับประกันคุณภาพใน 3 ปีแรกโดยไม่จำกัดระยะทาง

•   ผู้ที่สามารถเข้าร่วมโปรแกรม Mercedes-Benz Service Plus ต้องเป็นเจ้าของรถยนต์เมอร์เซเดส-เบนซ์ที่ซื้อจากผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ และรถยนต์ยังอยู่ในระยะเวลารับประกันคุณภาพ (3 ปีนับจากวันเริ่มต้นการรับประกัน) รวมถึงมีประวัติการเข้ารับบริการบำรุงรักษารถยนต์ครบตามระยะที่กำหนด โดย Mercedes-Benz Service Plus ทุกแพ็คเกจ (ยกเว้นแพ็คเกจ Advance ซึ่งจะเริ่มต้นคุ้มครองหลังจากวันรับประกันคุณภาพรถปกติหมดลง) หากลูกค้าซื้อแพ็คเกจภายในวันส่งมอบรถ จะได้รับความคุ้มครอง ณ วันเริ่มต้นการรับประกันคุณภาพ หรือหากลูกค้าซื้อแพ็คเกจหลังวันส่งมอบรถ จะได้รับความคุ้มครองเริ่มต้น ณ วันที่ซื้อแพ็คเกจ และไม่มีผลความคุ้มครองย้อนหลัง โดยบริการนี้จะจำหน่ายเฉพาะปีแพ็คเกจตามช่วงอายุรถยนต์ ณ วันที่ซื้อเท่านั้น ไม่จำหน่ายแพ็คเกจล่วงหน้าข้ามปี

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 14:27:23 »
Benz ถ้าซื้อประกันเพิ่มตอนที่ซื้อรถ เสียค่าใช้จ่ายยังบ้างครับ สนใจครับ

ออฟไลน์ tatum0022

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 15:43:07 »
ผมซื้อตั้งแต่ออกรถเลย จบกว่า
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Dräger

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 15:43:54 »
Benz ถ้าซื้อประกันเพิ่มตอนที่ซื้อรถ เสียค่าใช้จ่ายยังบ้างครับ สนใจครับ

C350e MBSP Excellent 300,000บาทครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 16:54:00 »

C350e MBSP Excellent 300,000บาทครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 01:07:48 »
ศูนย์ไหนบอกว่าซื้อไม่ได้ครับ
แต่เดิมคือซื้อก่อน service A ครั้งแรก ช่วงนั้นผมก็ซื้อพร้อมออกรถเลย
แต่ปัจจุบันซื้อได้ก่อนหมดประกัน คือ ซื้อภายใน 3 ปีหลังจากรับรถ
นโยบายนี้เปลี่ยนมา 2 ปีกว่าแล้ว
สัปดาห์ก่อนผมยังคุยเรื่องนี้กับ Benz BKK อยู่เลย
เพราะมีอีกคันผมยังไมได้ซื้อและเดือนหน้ารถจะครบ 3 ปี ศูนย์ก็ยังแจ้งว่าซื้อได้ครับ
แต่เท่าที่ดูราคาประกันในปัจจุบันราคาเพิ่มขึ้นจากเดิม
และมีข่าวว่าปีหน้าราคาก็จะเพิ่มขึ้นอีกนะครับ