ผู้เขียน หัวข้อ: Porsche มือสอง vs Benz ป้ายแดง เลือกคันไหนดีคับ  (อ่าน 18230 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaixxx

• Jr. Member
  • **
Porsche มือสอง vs Benz ป้ายแดง เลือกคันไหนดีคับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 20:55:14 »

ต้องการซื้อรถพรีเมี่ยมยุโรป 4 ประตู งบ 6 ล้าน ( บวกลบ 5 แสน ) ระหว่าง

1. Porsche Panamera มือสอง ปีใหม่ๆ เลขไมค์น้อยๆ ( ไม่ไฮบริด )

2. Benz CLS 300D / S Class ป้ายแดง

คันไหนภาพลักษณ์ดีกว่าสำหรับติดต่อธุรกิจ และดึงดูดสายตาเพศตรงข้ามมากกว่า

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: Porsche มือสอง vs Benz ป้ายแดง เลือกคันไหนดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:00:51 »

brand porsche ยังไงก็เหนือกว่า

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Re: Porsche มือสอง vs Benz ป้ายแดง เลือกคันไหนดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:10:31 »
ถ้าสัญญามูลค่าหลักล้านก็ Porsche ครับ

หรือถ้าตัดสินใจไม่ถูก ลองดูว่าผู้บริหารของบริษัทคู่ค้าใช้รถอะไร ก็ซื้อให้ระดับเดียวกับเขาครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:19:39 »
ถ้าซ่อมดูแลมันไหวววว พาราเมร่า ดีกว่าครับ แต่ถ้ารับไม่ไหว ค่อยลงมา CLS เพราะ S ก็ถูกกว่าพารานิดเดียว รักพอร์ชต้องทุ่มครับ เพื่อนใช้คาเยนดีเซล ยังบ่นกับผมอยู่ทุกวันนี้ว่า เหนื่อยกว่าตอนใช้เบนส์มากกมาย
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:21:43 »
Porsche. มือสอง ถ้าประกันคุณภาพรถใหม่เหลือ จัดเลยครับ ภาพลักษณ์ดีกว่า Benz ชัดเจน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Xyclop

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:26:18 »
   ทำไม ผมกลับรุ้สึก ตรงข้าม ถ้าติดต่อธุรกิจ ยังงัยก้อเบนซ์ ดูภูมิฐานน่าเชื่อถือ
ตรงกันข้าม ขับ พอช มากลับ ดูว่าต้องมาเฟีย. ธุรกิจเทาๆ รวยแปลกๆ ทำงานอะไร.
ผมรุ้สึกไม่อยากดีล งานกับพวกขับรถแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:33:05 »
เรื่อง image ผมว่า porsches ดูดีกว่าสำหรับคนชอบรถเท่านั่นนะครับ คนทั่วๆไปอันนี้ผมไม่ชัวร์

ส่วนตัวรถผมเลือกเป็นรุ่นๆไปแต่ถ้าเป็นแบบ จขกท บอก ผมเอา panamera ครับถึงตัวมือ 2 จะตกรุ่นแต่

Cls/s ตอนนี้ผมเฉยๆมาก โดยเฉพาะcls ที่น่าจะมีไฮไลท์มากกว่านี้เลยถ้าเป็น จขกท ผมเอา panamera

ครับแต่ตัวใหม่สวยกว่าตัวเก่าเยอะพอสมควรเลย กัดฟันไปตัวใหม่พอไหวมั้ยครับ รถเกรย์ถ้าคุยจริงจังน่าจะ

พอต่อได้เยอะนะครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 21:52:37 »
ถ้าสัญญามูลค่าหลักล้านก็ Porsche ครับ

หรือถ้าตัดสินใจไม่ถูก ลองดูว่าผู้บริหารของบริษัทคู่ค้าใช้รถอะไร ก็ซื้อให้ระดับเดียวกับเขาครับ

ธุรกิจออนไลน์ผ่านโซเชี่ยลมีเดียคับ ไม่ค่อยได้พบปะลูกค้าโดยตรงคับ

ออฟไลน์ Nutcracker

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:00:26 »
ผมว่าคนขับ porsche ต้องดูรวย มี life style รวยจริงๆด้วย ไม่อย่างนั้นภาพลักษณ์มันจะขัดๆไม่สบายตา
กลับกัน Benz มีความยืดหยุ่นสูง คนยอมรับง่ายกว่า เข้าถึงง่ายกว่า ถ้าเรื่องธุรกิจผมเลือก Benz ครับ
ปล. ถ้าวันหนึ่งผมพร้อมใช้ porsche จะไม่มีคำถามนี้ครับ และไม่มอง benz เป็นตัวเลือกเลยเวลาจะต้องใช้ segment นี้

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:04:05 »
ถ้า 4 ประตูเอาเบนซ์ดีกว่าครับ ถ้าเป็นสปอร์ต 2 ประตูค่อยไปปอร์เช่

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:13:04 »
   ทำไม ผมกลับรุ้สึก ตรงข้าม ถ้าติดต่อธุรกิจ ยังงัยก้อเบนซ์ ดูภูมิฐานน่าเชื่อถือ
ตรงกันข้าม ขับ พอช มากลับ ดูว่าต้องมาเฟีย. ธุรกิจเทาๆ รวยแปลกๆ ทำงานอะไร.
ผมรุ้สึกไม่อยากดีล งานกับพวกขับรถแบบนี้เลยครับ

ไม่ขนาดนั้นมั้งคับ คนขับพอร์ชที่ผมรู้จักก้อทำงานปกติทั่วไปนะคับ ( เจ้าของบริษัท 2 คน นายตำรวจ 1 คน )

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:15:19 »
ถ้าซ่อมดูแลมันไหวววว พาราเมร่า ดีกว่าครับ แต่ถ้ารับไม่ไหว ค่อยลงมา CLS เพราะ S ก็ถูกกว่าพารานิดเดียว รักพอร์ชต้องทุ่มครับ เพื่อนใช้คาเยนดีเซล ยังบ่นกับผมอยู่ทุกวันนี้ว่า เหนื่อยกว่าตอนใช้เบนส์มากกมาย

ค่าดูแลประมาณปีละเท่าไหร่ พอบอกได้มั้ยคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:27:20 »
ทั้งภาพลักษณ์และการดึงดูด ยังไงก็ปอร์เช่ครับ

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:36:51 »

เห็นด้วยครับ

ถ้าเราไม่ได้เป็น เศรษฐีระดับพันล้าน หรืออัครมหาเศรษฐีระดับหมื่นล้าน
ผมมองไม่ออกเลยว่าการขับ Porsche ไปดีลธุรกิจก็มีผลดีมากกว่าผลเสีย

Porsche เหมาะกับการเอาไปขับเล่นหรือเอาไปออกงาน
แต่ไม่เหมาะกับการเอาไปติดต่อธุรกิจทั้งการซื้อของและขายของ

สมมติเราขับ Porsche ไปดีลธุรกิจในการ ขายสินค้า  คนซื้อก็จะคิดว่า เรารวยเพราะเราขายของแพง
สมมติเราขับ Porsche ไปดีลธุรกิจในการ ซื้อสินค้า   คนขายก็จะคิดว่า  เราซึ่งแสดงตนว่ารวยคงจะหน้าใหญ่และไม่คิดมากกับการที่คนขายของจะให้ส่วนลดน้อยลงนิดนึงแลกมาด้วยการเยินยอจากคนขายของ

ออฟไลน์ zipp

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:37:19 »
เลือก พานาเมร่า ครับ

ออฟไลน์ nett

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:48:52 »
ลองดู Cayenne มั๊ยครับ ได้ Porsche ป้ายแดงด้วย

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:53:21 »
เรื่องภาพลักษณ์ ผมมองว่า ปอเช่ เป็นรถ weekend car เอาไว้ขับเอง เป็น performance car ที่สามารถเอาไว้ขับเอามันได้
ส่วน s class คือ เป็นรถที่ต้องมีคนขับรถ นั่งเบาะหลังมีไว้เพื่อนั่งทำงาน ผ่อนคลาย หรือรับรองคู่ค้า ทำให้บรรยากาศการพูดคุยดูสบายๆ ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ golf15805

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 22:59:34 »
ถ้ามีตัวเลือกแค่ 2 ตัวนี้
ผมเลือก Porsche ครับ

ออฟไลน์ D Water Law

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 23:15:21 »

เห็นด้วยครับ  ในมุมมองของคนเล่นรถ อาจจะทราบความพรีเมียมของรถ ภาพลักษณ์ของการใช้รถ มันดูดีกว่าก็จริง   แต่คุณต้องเข้าใจภาพลักษณ์ที่คุณต้องการจะสื่อออกไป  อยู่ที่ว่าวัตถุประสงค์ของภาพลักษณ์ที่อยากสื่ออกไปคืออะไรมากกว่า มันไม่มีถูกมีผิด  กรณีนี้คล้ายๆ การแต่งตัวนั่นแหละครับ  สมมติคุณไปติดต่อธุรกิจ คุณจะใส่สูทให้ดูภูมิฐาน หรือ จะใส่เสื้อแจ๊คเกต+กางกางยีนส์ตามแฟชั่นอินเทรนด์ เพื่อไปเสนองานกับลูกค้า

ในความเห็นผม สำหรับในแง่ของการดีลธุรกิจ  หากเราต้องการจะรับการบริหารโปรเจคระดับเงินล้าน  ภาพลักษณ์ที่ต้องการสื่อออกไป มันไม่ใช่ภาพลักษณ์ของการมีรสนิยมในการใช้รถครับ  มันเป็นภาพลักษณ์ของความเป็นผู้ใหญ่ ความรับผิดชอบ การวางตัว และการรู้จักกาละเทศะ  คือถ้าจะให้แบบภาพลักษณ์ดีจริงๆ มันต้องแบบนี้ครับ

- วันแรกที่เจอกัน และวันนัดประชุมเสนองาน  ให้เอา E Class / S Class ไปติดต่องาน  มีคนขับรถให้ 

- วันเสาร์อาทิตย์ หรือ วันนัดลูกค้าไปตีกอลฟ์ ไปสังสรร  แบบนี้จึงค่อยขับพอชไป

ลองคิดดูในมุมมองของคนทั่วไปนะครับ  วันแรกที่เจอกันแบบเป็นงานเป็นการพี่ก็ขับพอชมา ฝ่ายตรงข้ามเจอครั้งแรกก็คิดจินตนาการถึงบุคลิกและนิสัยในการทำงานจากรถที่ขับมาล่ะ   แล้วถ้าวันนำเสนองานให้ลูกค้าซึ่งผมว่ามันต้องเป็นงานเป็นการมากๆ ก็ขับพอชมาอีก  ผมยังมองว่าดูติดลบหน่อยๆ ด้วยซ้ำในเรื่องของการแสดงออกและการวางตัว   

เท่าที่เจอมาคนใช้พอช จะไม่มีรถคันเดียวแน่ๆ ครับ และวันที่เป็นการเป็นงานเค้าจะไม่ใช้พอชนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2018, 23:35:43 โดย kittik25 »

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 23:16:37 »
พอร์ช ดูดีกว่าในแง่การดึงดูดสาวๆ ออกงานงานสังคม แสดงความเป็นตัวตนของเรามากกว่าภาพลักษณ์องค์กร ดูเราเป็นผู้บริหารไฟแรง

CLS ถ้าคนไม่เล่น Benz ก็ไม่รู้ว่ามันแพงกว่า E class ดูมีความภูมิฐาน + สปอร์ตผสมกันระหว่าง Porche กับ Benz Sedan

S class รถผู้บริหารที่แท้จริง ถ้าติดต่อธุรกิจแนวร่วมทุนกัน หรือใช้รับรองลูกค้า/คู่ค้า จะดูภูมิฐานกว่า รถจะเป็นตัวแทนผู้บริหารและความเป็นองค์กร(ของเรา) มากกว่าแสดงความเป็นตัวตนของเรา

สำหรับผมตัด CLS ออก แล้วเลือกเอาว่า ต้องการแสดงความเป็นตัวตนของเรา เลือก Porche หรือ ชูภาพลักษณ์องค์กร เลือก S class
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2018, 23:19:51 โดย Nat_spn »
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 23:27:40 »
พอร์ช ดูดีกว่าในแง่การดึงดูดสาวๆ ออกงานงานสังคม แสดงความเป็นตัวตนของเรามากกว่าภาพลักษณ์องค์กร ดูเราเป็นผู้บริหารไฟแรง

CLS ถ้าคนไม่เล่น Benz ก็ไม่รู้ว่ามันแพงกว่า E class ดูมีความภูมิฐาน + สปอร์ตผสมกันระหว่าง Porche กับ Benz Sedan

S class รถผู้บริหารที่แท้จริง ถ้าติดต่อธุรกิจแนวร่วมทุนกัน หรือใช้รับรองลูกค้า/คู่ค้า จะดูภูมิฐานกว่า รถจะเป็นตัวแทนผู้บริหารและความเป็นองค์กร(ของเรา) มากกว่าแสดงความเป็นตัวตนของเรา

สำหรับผมตัด CLS ออก แล้วเลือกเอาว่า ต้องการแสดงความเป็นตัวตนของเรา เลือก Porche หรือ ชูภาพลักษณ์องค์กร เลือก S class

ขอบคุณคับ เลือกง่ายเลยคับแบบนี้

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 23:30:27 »

เห็นด้วยครับ  ในมุมมองของคนเล่นรถ อาจจะทราบความพรีเมียมของรถ ภาพลักษณ์ของการใช้รถ มันดูดีกว่าก็จริง

แต่ในแง่ของการดีลธุรกิจ  หากเราต้องการจะรับการบริหารโปรเจคระดับเงินล้าน  ภาพลักษณ์ที่ต้องการสื่อออกไป มันไม่ใช่ภาพลักษณ์ของการมีรสนิยมในการใช้รถครับ  มันเป็นภาพลักษณ์ของความเป็นผู้ใหญ่ ความรับผิดชอบ การวางตัว และการรู้จักกาละเทศะ  ถ้าจะให้แบบภาพลักษณ์ดีจริงๆ มันต้องแบบนี้ครับ

- วันแรกที่เจอกัน และวันนัดประชุมเสนองาน  ให้เอา E Class / S Class ไปติดต่องาน  มีคนขับรถให้ 
- วันเสาร์อาทิตย์ หรือ วันนัดลูกค้าไปตีกอลฟ์ ไปสังสรร  แบบนี้จึงค่อยขับพอชไป

ลองคิดดูในมุมมองของคนทั่วไปนะครับ  วันแรกที่เจอกันแบบเป็นงานเป็นการพี่ก็ขับพอชมา ฝ่ายตรงข้ามเจอครั้งแรกก็คิดจินตนาการถึงบุคลิกและนิสัยในการทำงานจากรถที่ขับมาล่ะ   แล้วถ้าวันนำเสนองานให้ลูกค้าซึ่งผมว่ามันต้องเป็นงานเป็นการมากๆ ก็ขับพอชมาอีก  ผมยังมองว่าดูติดลบหน่อยๆ ด้วยซ้ำในเรื่องของการแสดงออกและการวางตัว   

เท่าที่เจอมาคนใช้พอช จะไม่มีรถคันเดียวแน่ๆ ครับ และวันที่เป็นการเป็นงานเค้าจะไม่ใช้พอชนะครับ

ชัดเจน ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ boyyyy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 00:23:53 »
คันไหนก็ได้ครับ รถไม่เกี่ยว

อยู่ที่คนครับ

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 00:36:50 »
ถ้าเรื่องภาพลักษณ์ + ความดึงดูด ยังไงก็ต้อง Porsche ครับ

งบประมาณนี้เพิ่มอีกนิดได้ Porsche Cayenne ป้ายแดงเลยนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 01:07:24 »
เดี๋ยวๆ
Porsche เทียบรุ่นชนรุ่น แรงม้าชนแรงม้า ประกอบนอกชนประกอบนอก
มันแพงกว่า Benz ไปสเต็ปเดียวเองนะครับ (ภาพลักษณ์ก็เช่นกัน)
ถ้าขับ Ferrari, Lamborghini ไปคุยงาน ดูเทากว่าเยอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 01:23:47 »

เห็นด้วยครับ  ในมุมมองของคนเล่นรถ อาจจะทราบความพรีเมียมของรถ ภาพลักษณ์ของการใช้รถ มันดูดีกว่าก็จริง   แต่คุณต้องเข้าใจภาพลักษณ์ที่คุณต้องการจะสื่อออกไป  อยู่ที่ว่าวัตถุประสงค์ของภาพลักษณ์ที่อยากสื่ออกไปคืออะไรมากกว่า มันไม่มีถูกมีผิด  กรณีนี้คล้ายๆ การแต่งตัวนั่นแหละครับ  สมมติคุณไปติดต่อธุรกิจ คุณจะใส่สูทให้ดูภูมิฐาน หรือ จะใส่เสื้อแจ๊คเกต+กางกางยีนส์ตามแฟชั่นอินเทรนด์ เพื่อไปเสนองานกับลูกค้า

ในความเห็นผม สำหรับในแง่ของการดีลธุรกิจ  หากเราต้องการจะรับการบริหารโปรเจคระดับเงินล้าน  ภาพลักษณ์ที่ต้องการสื่อออกไป มันไม่ใช่ภาพลักษณ์ของการมีรสนิยมในการใช้รถครับ  มันเป็นภาพลักษณ์ของความเป็นผู้ใหญ่ ความรับผิดชอบ การวางตัว และการรู้จักกาละเทศะ  คือถ้าจะให้แบบภาพลักษณ์ดีจริงๆ มันต้องแบบนี้ครับ

ใช่ครับ ตามนี้เลย ผมชอบถามเพื่อนคุณพ่อ หรือลูกค้าของคุณพ่อบ่อยๆ เวลานัดทานข้าวรอบนอก ทุกคนที่เป็นระดับเจ้าของธุรกิจจะให้ความเห็นตรงกันแบบนี้ทุกคนครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 05:37:53 »
ฝากอีกประเด็นครับ

เวลาผมเทียบรถป้ายแดงกับมือสอง ผมจะทอนราคามือสองลง ไม่งั้นเทียบยังไงๆมือสองจะเหนือกว่าเสมอ (เพราะราคาเดิมมันสูงกว่า) ซึ่งมันไม่จริง มือสองมีภาระในการซ่อมบำรุงซ่อนอยู่่

ถ้างบ 6 ล้านป้ายแดง อาจจะมองมือสองที่ 4-5 ล้าน ขึ้นอยู่กับว่ามือสองอายุเท่าไหร่ ยี่ห้อ/รุ่นนั้นซ่อมแพงขนาดไหน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 07:01:47 »

...

คันไหนภาพลักษณ์ดีกว่าสำหรับติดต่อธุรกิจ และดึงดูดสายตาเพศตรงข้ามมากกว่า

ขอบคุณมากครับ

Porsche ได้จอดช่องSupercar ทุกครั้ง  CLS-Sclassโดนโบกไปจอดข้างตึกประจำ

ถ้าดึงดูดเพศตรงข้ามสาวๆวัยรุ่น พอกัน แต่ถ้าพวกสาวหากิน หรือมีอายุหน่อย หรือ พวกGold DiggerอาจจะมองPorsche มากกว่าครับ

เน้นดึงดูดเพศตรงข้ามวัยกระเตาะ ขับรถน่ารักๆครับ เดินเข้ามาคุยเล่นเลย เคยขับรถเต่า/มินิ ไปที่ต่างๆ
จอดอยู่ที่ลานจอด ตามปั๊ม ตามร้านอาหาร มีคนมาชวนคุยบ่อย ถามตัวรถ ชมน่ารัก  อะไรพวกนี้  แต่ ขับ997 มีแค่ตำรวจโบกให้จอดขอดูรถ กับลุงแก่ๆเดินมาขอดูในปั๊มครับ สองครั้งตลอด5ปีไม่มีใครมาชวนคุยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2018, 07:32:35 โดย Jæ »

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 07:53:00 »
คู่นี้เทียบกัน CLS ดูธรรมดามากครับ Cayenne อย่างความเห็นบนๆก็ฟังดูน่าสนใจ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ superest

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 08:17:53 »
ไม่ลองพิจารณาดู CLS 53  เปิดตัว ในงาน  motor expo ดูเหรอครับ  เห็น spec แล้วอาจจะ มีเขว ได้นะครับ