ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการรถนิสสัน เอ็กเทรล ไฮบริดครับ อาการแบบนี้ เกิดจากปัญหาอะไรครับ  (อ่าน 11889 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พี่ๆสมาชิกท่านใดเคยเจออาการนี้บ้างครับ เอ็กเทรลไฮบริด เมื่อสักครู่ ใช้xt ถอยหลังแล้วกระตุกดับ คือดับแบบรถไม่สามารถขยับได้ แต่ระบบแอร์ยังทำงาน ขึ้นไฟเครื่องยนต์โชว์ หมุนพวงมาลัยไม่ได้ แล้วที่หน้าจอดีสเพลย์ขึ้นว่า รอระบบไฮบริดร้อน รถทำอะไรไม่ได้เลย ต้องดับเครื่องยนต์และสตาร์ทรถใหม่อีกรอบครับ รุ่นที่ใช้คือ 2.0 4wd ไฮบริด

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
นอกเรื่องนิด : พี่ใช่พี่คุโระที่ผมคุยบ่อยๆทางเฟสใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
เกียร์พังครับ เข้าศูนย์เคลมเลยครับ

นอกเรื่องนิด : พี่ใช่พี่คุโระที่ผมคุยบ่อยๆทางเฟสใช่มั้ยครับ
ใช่ครับ แต่น้องคือใครเหรอ พอดีผมคุยหลายคน ฮิมหรือเปล่าครับ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ใช่ครับ แต่น้องคือใครเหรอ พอดีผมคุยหลายคน ฮิมหรือเปล่าครับ

น้องฮิมครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แนะนำเข้ากลุ่ม "ผู้ประสบปัญหาเกียร์ nissan xtrail" เป็น Facebook Group ครับ มีคนที่มีปัญหาแบบนี้เยอะ ช่วยเหลือกันอยู่ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ล็อตแรกยังไม่เคยเคลมเกียร์รึเปล่าครับ ถ้าใช่ไปเปิดจ็อบเคลมได้เลย

ล็อตแรกยังไม่เคยเคลมเกียร์รึเปล่าครับ ถ้าใช่ไปเปิดจ็อบเคลมได้เลย
เคลมมา2รอบแล้วครับ ครั้งที่2เป็นขับอยู่ดีๆกระตุก แล้วรถรอบตก เหยียบคันเร่งไม่ขึ้น จนต้องย้ำๆคันเร่งอยู่หลายครั้ง มาครั้งนี้เจอปัญหาใหม่ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

เคลมมา2รอบแล้วครับ ครั้งที่2เป็นขับอยู่ดีๆกระตุก แล้วรถรอบตก เหยียบคันเร่งไม่ขึ้น จนต้องย้ำๆคันเร่งอยู่หลายครั้ง มาครั้งนี้เจอปัญหาใหม่ครับ
ต้องเช็ครหัสเกียร์ดูครับ part ล่าสุดตอนนี้น่าจะลงท้าย 004 เห็นว่าน่าจะหายขาดแล้วครับ

ออฟไลน์ Nerdys

เป็น defect ที่น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย
ปกติไม่ได้เล่นใน club รถต่างๆ เลยพึ่งรู้ว่ารถรุ่นนี้มีเรื่องแบบนี้ด้วย ขอบคุณกระทู้นี้จริงๆ
อะไรที่เกี่ยวกับเกียร์ เครื่อง เบรค พวงมาลัย มันจะน่ากังวลมาก
ถ้า defect เล็กๆน้อย เช่น น้ำเข้าไฟท้าย กระจกไฟฟ้าตกร่อง เสียงก๊อกๆ แก็ก ในห้องโดยสาร คงไม่หลอนเกียร์พัง

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ยังใหม่อยู่เลยนะครับ  ???

ออฟไลน์ SM.

:-X :-X :-X :-X :-X เคยเคลมไปแล้วด้วย