ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็นทุกท่านครับ Ford Ranger Raptor  (อ่าน 21746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
ถามความคิดเห็นทุกท่านครับ Ford Ranger Raptor
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:31:49 »
สมรรถนะ การใช้งานเดินทางต่างจังหวัดบนถนนเรียบๆเป็นส่วนใหญ่ ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น และท้ายสุด ความคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เพิ่มเติม ขออภัยถ้าเขียนไม่ชัดครับ คุ้มค่าในความคิดผู้ให้ความเห็นครับ คุ้มผม กับทุกท่านคงไม่เหมือนกันครับ แค่อยากทราบแนวคิดหลายๆคนครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:01:52 โดย Lucky_suby »

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: ถามความคิดเห็นทุกท่านครับ Ford Ranger Raptor
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:35:07 »
ไม่คุ้มครับ เอาความสะใจ ความชอบ

ออฟไลน์ kez

Re: ถามความคิดเห็นทุกท่านครับ Ford Ranger Raptor
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:37:48 »

ความคุ้ม คือ อะไร 

เดินทางถนนเรียบ eco car  ก็ไปได้

อยากซื้อ เพราะสวย เพราะชอบ  เพราะสนองตัวเองมันก็คุ้ม

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:38:16 »
ไม่ได้คุ้มมากแต่ถ้าชอบรถลักษณะนี้แล้วงบพอก้จัดได้หนิครับ เรื่องปัญหาก้คงมีบ้างตามสไตล์ยี่ห้อนี้ก้หวังว่าจะไม่หนักแค่นั้นครับ ซึ่งตอนนี้ก้ไม่ได้มีข่าวอะไรรุนแรงแล้วหลังจาก 2 คันที่มีข่าวตอนแรก

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:40:58 »
ความคุ้ม วัดกันต่อบาท ผมว่าไม่คุ้มนะ
ราคามันไปไกลเกินคำว่าคุ้มแล้วครับ วัดที่ชอบไม่ชอบ หรือเงินเหลือพอซื้อของเล่นราคา 1.7 ล้านหรือไม่ ?

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:41:48 »
ความคุ้มค่า มันอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:43:58 »
ความคุ้มค่าแต่ละคนวัดยาก เหมือนพวกซื้อ Z4 ซื้อ Mini หรืออะไรก็ตาม
หากสนองกิเลส(Want) เขาก็ว่าคุ้ม 
หากสนอง Need ก็ต้องเลือกที่มันจำเป็น ช่วยทำมาหากิน  มันก็จะไม่คุ้ม

แต่กลุ่มที่ควักเงินสู่ขอ มักไม่ถามถึงเรื่องแบบนี้   

ออฟไลน์ earrt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:44:26 »
ผมลองขับแล้ว อืดนะครับ เพราะล้อ+ยางใหญ่มาก

แต่สวย และดูดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 15:53:00 »
อาจจะไม่คุ้ม แต่ดีต่อใจนะครับ ฮ่าๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:00:51 »
ขออภัยถ้าเขียนไม่ชัดครับ คุ้มค่าในความคิดผู้ให้ความเห็นครับ คุ้มผม กับทุกท่านคงไม่เหมือนกันครับ แค่อยากทราบแนวคิดหลายๆคนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:05:42 »
จริงอยู่ว่ามันช่วงล่างดีกว่า ranger ตัวธรรมดา แต่ให้ผมซื้อผมเอา Ranger ธรรมดาตัวท็อปพอครับ เพราะส่วนต่างตั้ัง 420000 เก็บไว้เติมน้ำมัน แต่งรถยังดีกว่า จัดช่วงล่างดีๆสักชุดก็น่าจะจบนะครับ เพราะช่วงล่างปกติก็ดีอยู่แล้ว

ยกเว้น ชอบลุยๆสูงๆ แต่สำหรับผมแค่นี้ก็พอแล้วครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:07:04 »
ถ้าใช้แค่บนทางเรียบ ผมคงเอากระบะ(แหนบ)ตัวท็อปของค่ายไหนซักค่ายครับ +ยาง HT ดีๆซักชุด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:13:11 »
เคยขับของเพื่อนน้อง บนถนนเรียบมันธรรมดามากครับ
เด้งน้อยกว่าพวกแหนบนิดเดียว เข้าโค้งงั้นๆมีเสียวบ้างเพราะรถสูงมาก
อัตราเร่งผมลองจับเองประมาณ 10.08 วิ นั่ง 3 คน ก็โอเคกับรถกระบะ
ปรับโหมด Sport รู้สึกเสียงเครื่องดุดันขึ้น

แต่ดูจากส่วนต่างราคาแล้ว เอากระบะธรรมดาก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:18:26 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:29:10 »
สมรรถนะ การใช้งานเดินทางต่างจังหวัดบนถนนเรียบๆเป็นส่วนใหญ่
---ด้วยเทคโนโลยี่ปัจจุบัน ใช้ได้สบายมากครับ

ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น
---ยังตอบยาก เพราะรถยังใหม่ แต่ดูแล้วบริษัทแม่ ก็ไม่ได้ละเลยหรือนิ่งนอนใจ ประเด็นนี้ ถ้าไม่โชคร้ายเจอรถ defect มากๆ ผมว่าก็ผ่านนะครับ

และท้ายสุด ความคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปครับ
---ถ้าเป็นรถคันเดียว ใช้งานแบบถ้าเสียซ่อมนาน เป็นปัญหากับชีวิตการทำงาน หรือครอบครัว ก็ต้องแนะนำว่าไว้เป็นคันที่ 2 น่าจะดีกว่า
---ถ้าเป็นคันที่ 2 แล้วชอบแนวนี้จริง เป็นผมๆซื้อ เพราะหล่อ ไม่เหมือนใครดีครับ
---ถ้าเป็นคันที่ 2 แต่ยังไม่รู้แนวที่ตัวเองชอบจริงๆ เป็นผมก็จะลองเทียบกับเก๋ง SUV อื่น ในงบเดียวกัน เพื่อดูใจตัวเองให้แน่ใจก่อนครับ

คุ้มค่าในความคิดผู้ให้ความเห็นครับ คุ้มผม กับทุกท่านคงไม่เหมือนกันครับ แค่อยากทราบแนวคิดหลายๆคนครับ ขอบคุณครับ
---คำว่าคุ้มค่าผมว่าต้องลงไปถึงเงินในกระเป๋าครับ ถ้าเงิน ล้านปลาย เป็นเงินก้อนเล็กๆสำหรับผู้ถาม ความคุ้มค่ามันจะมีมากขึ้น เพราะไม่ซีเรียส ไม่มีความคาดหวังมาก ก็จะมีความคุ้มในแง่ความรู้สึกได้ง่ายกว่า  แต่ถ้าไม่ใช่ มันเป็นเงินเกินครึ่งหรือเกือบทั้งหมดของเงินเก็บ ถ้ามีอะไรขึ้นมา มันจะเครียดครับ เหมือนไปกินอาหารแพงๆ สำหรับบางคนเงินเหลือๆ กินแล้วฟิน แต่หลายคนมีเงินพอกิน แต่กินแล้วเสียดาย แบบนี้ผมว่าก็ไม่คุ้มแล้ว เปรียบกับรถก็คงพอใช้เป็นแนวทางได้บ้าง ถือว่าแลกเปลี่ยนความเห็นกันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:36:59 »
อยู่ที่ความพึงพอใจครับ คนซื้อ Ranger raptor ส่วนใหญ่จะซื้อโดยไม่มีเหตุผลอะไรมากมาย ชอบก็ซื้อ ถึงตอนนี้ปัญหาก็นิ่งมากแล้วหละ เท่าที่ดูในคลับ

มีคันที่วิ่งจากไทย - ปักกิ่ง - เซี่ยงไฮ้ - ฮ่องกง - ไทย มาแล้วด้วย  รู้สึกกำลังจะได้ถ่ายโฆษณาอยู่ ฟอร์ดไทยติดต่อเจ้าของเรียบร้อย

หลายๆคนซื้อมาก็เปลี่ยนยาง แม็กใหญ่ขึ้นไปอีกเท่าที่เห็น แต่ก็มีบางคนจะยัดยาง HT เน้นวิ่งถนนดำก็มี ยังไงสไตล์ของแต่ละคนที่ชอบไม่เหมือนกัน
ถนนลาดยางที่คนใช้ Ranger raptor ชอบคือมันไม่กลัวหลุมครับ เอามาใช้ถนนดำเหตุผลหลักเลยเท่าที่เห็นคือรูดเลนซ้าย มีไม่มากหรอกที่เอาไปลุย

ดังนั้นจะบอกว่าถ้าชอบก็ซื้อ ถ้าคิดมากไม่ต้องซื้อ เพราะราคามันแพงถ้าคิดมากยังไงก็ไม่น่าได้ซื้อเชื่อเหอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ stm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 16:48:32 »
ถ้าหากว่าจะเลือกรถสักคันหนึ่งที่มีความพิเศษ อยู่ 2 อย่างคือ
1. รถกระบะพิเศษ ที่คนทั่วไปอยากได้มากมายแต่สู้ราคาไม่ไหว ขับแล้วรู้สึกพิเศษ ดีต่อใจ
2. รถคันหนึ่งที่ไปได้เกือบทุกที่เมื่อเทียบกับรถอื่น และน่าจะทนทาน สมบุกสมบันพอควร
  ผมว่าคุ้มครับ  ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหาผมเอาครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 17:07:32 »
ถนนดำ ทางเรียบ อย่างเดียว
ผมว่านาทีนี้ ไทรทัน ตัวท็อป น่าจะคุ้มสุด
ขับสี ฟูลไทม์ คือเหนือคู่แข่งหมด มีเรดาร์ ครุยซ์+เลนคีปปิ้ง แอสซิส นี่นั่งชิลเลยทางไกล
ปัญหาเดียวที่บ่นกันคือ พวงมาลัยแบบแยกชิ้น ไม่รู้ว่าแก้รึยัง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 17:07:49 »
บนถนนดำมันก็คือรถกระบะยกสูงที่มั่นใจคันนึงแหละ
ถ้าถามผมผมว่าไม่คุ้ม แต่ถ้ามีเงินเหลือยังไงก็ซื้อ(ทั้งนี้รอการแก้ปัญหาของฟอร์ดก่อน ข่าวรายวันเลยตอนนี้)

มันเป็นรถคันนึงที่เหมาะกับถนนเมืองไทยมาก เจอหลุมเหยียบคันเร่งส่งรูดได้สบายๆเลย
ถ้าคนรู้เรื่องรถหน่อย ภาพลักษณ์ดีกว่าPPVอีกนะผมว่า ดูสวยกว่ากระบะทั่วๆไปในไทยด้วย

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 17:23:22 »
มันเข้าเขต boy toy แล้วอะคับ

ชอบก็ซื้อ ง่ายๆ  แค่นั้น  ของระดับนี้ คำว่าเหตุผลและความคุ้มค่าไม่ใช่ประเด็นหลัก

สำหรับผม ถ้าตังค์เหลือ ๆ  อยากมีกระบะซักคัน ก็คงซื้อ Raptor เพราะมันแพงสุด แบบว่าเงินเหลืออะ  (ว่าไป เห็น F150 ฝั่งลาว ก็สวยไม่หยอก 5 5 )
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 17:23:52 »
คุ้มแรก ทางกายภาพ พาเจ้่แร็พเตอร์ไปกระโดด หรือรูดหลุม

คุ้มสอง ทางจิตใจ แค่มีคนทักคุณว่าใช้กระบะตัวแพงนะเนี่ย

จัดเลยครับ
ยังไงก็มีคนทัก คนมอง

ผมคนหนึ่งแหละ ที่เจอบนถนนทีไรต้องมอง เพราะ กระบะบ้าอะไร โคตะระเกะกะเลย ขับตามหลังนี่คือดูบึกกว่า wt อีกนะครับ

ถ้ามีตังค์เหลือๆ ก็ซื้อใช้นะครับ เอาตรงๆ ชอบมากกกกกก

ออฟไลน์ Nott1959

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 17:53:13 »
ไปเทสไดร์ฟดูครับ... 8) 8) 8)
ของแบบนี้มันต้องใช้อารมณ์เหนือเหตุผล

ถ้าให้เหตุผลอยู่เหนืออารมณ์ ยังไงก็ไม่ได้ชื้อแน่ๆครับ 555
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Nott1959

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 17:55:17 »
คุ้มแรก ทางกายภาพ พาเจ้่แร็พเตอร์ไปกระโดด หรือรูดหลุม

คุ้มสอง ทางจิตใจ แค่มีคนทักคุณว่าใช้กระบะตัวแพงนะเนี่ย

จัดเลยครับ
ยังไงก็มีคนทัก คนมอง

ผมคนหนึ่งแหละ ที่เจอบนถนนทีไรต้องมอง เพราะ กระบะบ้าอะไร โคตะระเกะกะเลย ขับตามหลังนี่คือดูบึกกว่า wt อีกนะครับ

ถ้ามีตังค์เหลือๆ ก็ซื้อใช้นะครับ เอาตรงๆ ชอบมากกกกกก

จริงครับ เกะกะมาก ซ่อนJazzได้ทั้งคันจากกระจกมองหลังครับ 555

คือแบบว่าถ้ารถเล็กๆขับตามหลัง จะมองจากกระจกข้างซ้ายขวาไม่เห็นเลยครับ ตัวกระบะของRaptorบังมิดเลย
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 18:14:30 »
คำถามนี้ง่ายไปครับ

ต้องถามว่า. รถคันไหน. คุ้มค่า?

จะได้รุ้เลยว่า.  แต่ละคนมองความคุ้มค่าในแง่ไหน

คนตอบว่า มิราจ. มองอะไรคุ้มค่า
ตอบว่า bt50 คุ้มอะไร. ตอบว่า Aston Martinคุ้มอะไร. ฟอจุนเนอรคุ้มอะไร
ตอบว่า ปาเจโร่. คุ้มอะไร เฟียสต้าคุ้มอะไร

กลับมาที่คำถาม. แรปเตอร์ราคานั้น.   สำหรับผม คุ้มครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 18:42:15 »
คำถามนี้ง่ายไปครับ

ต้องถามว่า. รถคันไหน. คุ้มค่า?

จะได้รุ้เลยว่า.  แต่ละคนมองความคุ้มค่าในแง่ไหน

คนตอบว่า มิราจ. มองอะไรคุ้มค่า
ตอบว่า bt50 คุ้มอะไร. ตอบว่า Aston Martinคุ้มอะไร. ฟอจุนเนอรคุ้มอะไร
ตอบว่า ปาเจโร่. คุ้มอะไร เฟียสต้าคุ้มอะไร

กลับมาที่คำถาม. แรปเตอร์ราคานั้น.   สำหรับผม คุ้มครับ

คำถามง่ายเกินไปคืออะไรครับ ต้องถามให้ตอบยากๆเหรอครับ งงครับ??

แค่อยากรู้ความคิดแต่ละท่านเท่านั้นเองครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 18:49:08 »
เคยขับของเพื่อนน้อง บนถนนเรียบมันธรรมดามากครับ
เด้งน้อยกว่าพวกแหนบนิดเดียว เข้าโค้งงั้นๆมีเสียวบ้างเพราะรถสูงมาก
อัตราเร่งผมลองจับเองประมาณ 10.08 วิ นั่ง 3 คน ก็โอเคกับรถกระบะ
ปรับโหมด Sport รู้สึกเสียงเครื่องดุดันขึ้น

แต่ดูจากส่วนต่างราคาแล้ว เอากระบะธรรมดาก็ได้

ผมคิดว่าเสียงจะมันกว่านี้ซะอีก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 18:50:59 »

ผมคิดว่าเสียงจะมันกว่านี้ซะอีก

ดีเซล เสียงได้ประมาณนี้บุญแล้วครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 18:57:23 »
ซื้อช่วงนี้ควรมีรถสำรอง กรณีเกิดปัญหาหนัก บางคันเห็นซ่อมรออะไหล่นานแม้แต่น๊อตก็ยังต้องรออะไหล่นานครับ ในคลับเห็นรายงานช่วงกิโลที่วิ่งได้ว่ายังไม่พบปัญหานะ อะไรมันจะลุ้นขนาดนั้นก็ไม่รู้ ช่วงนี้น่าจะลดลงแล้วนะปัญหาตัวรถผมว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2018, 19:05:38 โดย masuoka »

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 21:33:03 »
ความคุ้มแล้วแต่คนมองจริงๆครับ ถ้ามีตัวเลือกฟอร์ดแรปเตอร์ กับ โตโยต้าแคมรี่ตัวท็อป ผมเลือกแรปเตอร์แบบไม่ลังเลครับ ประโยชน์การใช้งานต่างกันชัดเจนซึ่งผมเฉยๆกับรถซีดานราคาล้าน7แบบแคมรี่ครับซึ่งตัวผมคิดว่าไม่คุ้มแต่อาจคุ้มสำหรับคนอื่นครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 21:35:36 »
สำหรับผมไม่คุ้มครับ ขับทางเรียบผมไปแคมรี่ไฮบริดดีกว่า

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 22:02:47 »
เอาแบบคิดจริงจัง..ถ้าซื้อมาวิ่งทางเรียบ คงไม่ค่อยคุ้มครับ raptor ผมว่าเหมาะไปวิ่งทางลุยๆ ขับเอามันส์ด้านนั้นจะดีกว่าครับ

ตามคลิปด้านบนถ้าใช้โหมด sport อัตราเร่งมันก็งั้นๆค่อนไปทางอืดด้วยซ้ำครับ 

ถ้าจะเอาขับสนุกกว่าโหมด sport ก็ต้องเข้าโหมดบาจา Baja บาฮา นี่แหละครับ

ส่วนตัวที่เคยได้ลองขับ ผมก็กดไปเต็มข้อ กว่าจะเลย 180km/h ก็ใช้เวลาอยู่พอสมควรนะครับ แต่สิ่งที่เห็นได้ชัดในความเร็วประมาณนี้ก็คือเวลาเจอคอสะพาน หรือถนนไม่เรียบ ไอ้เจ้านี่มันกระโจนใส่ได้เลย โดยที่ความรู้สึกยังชิลมาก ขับคันนี้ด้วยความเร็วสูง จะรู้สึกเหมือนว่ารถยังไม่ได้เร็วขนาดนั้นครับ ไม่ค่อยมีความรู้สึกกลัวเวลาขับเร็ว

แต่ด้วยยาง AT ผมว่ามันก็ยังไม่เกาะเท่าไหร่นะครับ ตอนผมยูเทินใส่เข้าแรงๆ เสียงยางที่ร้องโหยหวนเลยครับ

สรุป ถ้าซื้อมาวิ่งทางดำ ขับก็ธรรมดาไม่เกิน 140km/h ผมว่าเล่นกระบะทั่วไปก็พอแล้วครับ ยกเว้นคุณเงินเหลือ เอามาขับหล่อๆเท่ๆ หรือเอามาแล้วใช้ถึง performance ของรถ อันนี้จัดได้เลยครับ ขับไปไหนใครๆก็ต้องเหลียวมอง
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH