ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกระหว่าง EV Car กับ Premium Entry level ทุกท่านจะเลือกคันไหนในงบ 2 M..  (อ่าน 6947 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
premium entry แน่นอนครับ

Leaf มันคือรถบ้านๆ ที่เป็น EV หมายความว่าสมรรถนะมันก็คือรถยุ่นแบบบ้านๆ  ไม่ใช่รถความปลอดภัยสูง  perceived quality แบบ premium แม้รถ premium ตัว entry จะไม่ได้หรูมากมายก็ตาม

เอาแค่เดินไปที่รถเปิดปิดประตู ผมว่าก็นั่งจะได้ฟิลลิ่งที่ต่างกันแล้วครับ  ยิ่งถ้าขับที่ 120 km/h ผมว่าความปลอดภัยและความมั่นใจก็คงต่างกันแล้ว