ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมขับรถชนรถตำรวจ สิ่งที่ได้กลับมาคือ...!!!

(อ่าน 7144 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kasemsan

• Newbie
  • *
เมื่อผมขับรถชนรถตำรวจ สิ่งที่ได้กลับมาคือ...!!!

...

...

วันนี้ด้วยความประมาทของผม
ผมได้ขับรถชนท้ายรถตำรวจ
(แต่เป็นรถส่วนตัวของพี่ตำรวจ)

ผมลงรถไปผมก็ขอโทษและยอมรับผิดโดยดี
และรอประกันมา อยู่ตรงจุดเกิดเหตุนั้น

พอประกันมา ก็คุยกันว่าจะตกลงกันอย่างไร
รับเงินสดเป็นค่าเสียหาย หรือ รับใบเคลม

“ ผมให้พี่จรุณเลือกเลยครับ ผมรับได้ทุกข้อเสนอ “

พี่ตำรวจเลือกรับใบเคลม
เราคุยกันง่ายๆ จบปัญหากันเร็วมาก
บรรยากาศการพูดคุยสบายๆ
คุยกันถูกปากถูกคอ
จนพี่เค้าบอกได้น้องชายมาหนึ่งคน
ผมยังบอกพี่จรุณว่าว่างๆ พี่ไปเที่ยวบ้านผมได้นะ

พี่จรุณเป็นตำรวจที่ดีครับ ไม่เบ่งใส่ผมเลย
ทั้งๆที่ผมเป็นคนไปชนรถพี่เค้า

ก่อนแยกย้ายก็ขอแอดไลน์กัน
พอแยกย้ายกันมาสักพัก
พี่จรุณยังส่งข้อความมาบอกว่า
“เดินทางปลอดภัยนะครับ”

...
...

ครับ...
ผมนึกถึงคนที่รถชนแล้ว ทะเลาะกันถึงขั้นลงไม้ลงมือแล้วรู้สึกหดหู่
มันก็แค่รถ แค่เหล็กเองครับ
ผมอยากจะบอกคนอื่นๆว่า
รถชนก็อย่าไปซีเรียสอะไรครับ
มันซ่อมแซมแก้ไขได้
อย่างกรณีผมเป็นต้น
เพราะรถผมก็เสียหายเหมือนกัน

...

ปล.1 เหตุเกิดวันนี้บน ถ.พหลโยธิน ช่วงปทุมธานี
เวลาประมาณ 14:00 น.
ใครผ่านก็คงจะได้เห็น

...

ปล.2 ถ้านายพี่จรุณได้เข้ามาอ่าน
มันเป็นความผิดผมเองครับ ที่ทำให้พี่จรุณไปเข้าเวรสาย
อย่าตำหนิพี่จรุณเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2018, 21:12:09 โดย Kasemsan »

ออฟไลน์ Kasemsan

• Newbie
  • *
ชนเลนส์ขวาเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ดีครับ ไม่ใช่แค่ตำรวจ คนทุกคนควรเป็นอย่างนี้

ออฟไลน์ DriveOnly

ไอ้ที่ไม่จบคือ พอชนท้ายคนอื่นเขา แล้วไม่ผอมรับผิด ลงมาโวยวาย เหตุผลล้านแปด เลยมีเรื่องกัน

ออฟไลน์ Symphonic

เชื่อว่ามีพี่หลายคนอ่านหัวกระทู้แล้วเข้ามา

.... เตรียมง้างมาเต็มที่...

แล้วก็ เกาหัวแกรก ๆ ปิดกระทู้ออกไป
ทำไมไม่เป็นอย่างที่คิด ว้า....  (555+)

ปล. พี่ จขกท เจอคนอัธยาศัยดีก็ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
รถส่วนตัว หรือว่า รถหลวง ความรู้สึกคงต่างกันมากๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

คนที่​โวยวาย​ๆส่วนใหญ่​เกิด​จาก​ผิดแล้วไม่ยอมรับ​ผิด​ กับหัวหมอกะได้เงิน

นอกนั้นไม่ค่อยมีใครโวยวาย​หรอกครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ตำรวจดีๆ มีมากมายครับ  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Devil13

คนที่​โวยวาย​ๆส่วนใหญ่​เกิด​จาก​ผิดแล้วไม่ยอมรับ​ผิด​ กับหัวหมอกะได้เงิน

นอกนั้นไม่ค่อยมีใครโวยวาย​หรอกครับ

บางคนเป็นคนผิดเองแท้ๆไปชนรถคนอื่น แต่ไม่ลงรถมาเลย ชนแบบโง่ๆด้วยไม่ได้สุดวิสัยอะไรเลย
พออีกฝ่ายไปถามก็ไม่คุยจะให้ประกันคุย ค่าเสียหายไม่เคลียบอกอยากได้ไปฟ้องเอา เพราะทำแบบนี้จึงต้องวางมวย

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
เคยโดนชน ก็ไม่รู้จะโวยวาย อารมณ์เสียไปทำไม เพราะมันชนไปแล้ว ที่มีอารมณ์ก็ตอนรอประกันนี่แหละเป็นชั่วโมง

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
Re: เมื่อผมขับรถชนรถตำรวจ สิ่งที่ได้กลับมาคือ...!!!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:36:37 »
เจอคนดี ก็ดีไปครับ
เจอคนเฮงซวย คุณจะไม่มีทางมาพิมบอกคนอื่น แบบนี้ได้แน่นอน
ต่างกรรมต่างวาระครับ
เข้าใจว่ารถเป็นเศษเหล็ก
แสดงว่าคุณยังไม่เคยเจอคู่กรณีของคุณ เป็นเศษม.... น่ะ
โชคดีครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

Re: เมื่อผมขับรถชนรถตำรวจ สิ่งที่ได้กลับมาคือ...!!!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:37:17 »
ดีที่เจอคนดีครับ ภรรยาผมเคยขับรถชนท้ายรถปิกอัพส่งของ รถเราหน้ายุบ แต่ฝ่ายนั้นไฟท้ายแตก พวกนั้นเป็นคนงานชายลงมา 2 คนชี้หน้าด่าก่อนเลย ภรรยาผมอยู่คนเดียวไม่กล้าลงจากรถต้องรอจนกว่าประกันจะมา แถมพอประกันมามันบอกว่า ญาติมันเป็นตำรวจ เดี๋ยวโทรไปตามมาก่อน ...เรามีประกันชั้น 1 ไม่ได้หนี ทำยังกับไปฆ่าญาติมันตาย ต้องบอกว่าซวยครับ มาเจอคนอย่างนั้น

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 11:21:42 »
ผมหละงง พวกที่ชนท้ายแล้วหัวร้อนใส่คันหน้า

1.ผิดอยู่แล้ว ร้อนทำไม คันที่โดนนู่นต้องร้อน

2.ให้ประกันคุยก็จบ

3.ประกันมาช้าค่อยไปเหวี่ยงใส่ประกันนู่น  ;D

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 12:16:29 »
บนท้องถนนเมืองไทยที่พร้อมลุกเป็นไฟ
ก็ยังคงมีคนใจเย็นอยู่เหมือนกันแหะ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R