ผู้เขียน หัวข้อ: ประทับใจคันไหนที่สุดใน Motor Expo ครับ  (อ่าน 12944 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ประทับใจคันไหนที่สุดใน Motor Expo ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 17:13:09 »
เพื่อนๆไปมาแล้วชอบคันไหน ถูกใจคันที่สุดกันครับ มาแชร์กัน ขอบคุณครับ ส่วนตัวผมชอบ NSX สีขาวที่สุด

เลยดูมาหลายปีแล้วก้ยังไม่เบื่อ แต่ถ้าเอาตามงบที่สนใจในงาน ผมมี Accord G10 & E coupe ครับ

อีก 2 ตัวที่สวยแต่ราคาแพงก้ 850i & Urus

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
Re: ประทับใจคันไหนที่สุดใน Motor Expo ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 17:29:46 »
R35............ONLY
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
Re: ประทับใจคันไหนที่สุดใน Motor Expo ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 17:32:49 »
สนใจ Accord G10 ที่สุดครับ รองลงมาก็ BMW X1 iConic นอกนั้นก็เห็นบ่อยๆ ไม่มีอะไร Wow

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 17:52:22 »
Cullinan ครับ ผมว่าคันจริงสวยกว่าในรูปเยอะ ดูแพง สง่า
Urus Accord 8Series Forester Bentayga รู้สึกเฉยๆ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 18:09:14 »
850i ครับสวยจริงๆ

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 21:45:57 »
Accord g10ครับ ยิ่งดูผมว่ายิ่งสวย ต่างจากในรูปตอนเปิดตัวมากที่ดูแล้วไม่สวย

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 22:32:11 »
ชอบแคมรี่มาก เบาะหลัง นั่งสบายกว่าe Class Series 5 อีก
คุ้มค่าคุ้มราคาสุดๆโดยเฉพาะตัวไฮบริด ชอบสีม่วงมากๆ  แต่ติดที่ล้อเล็กไปหน่อย ถ้าใส่ล้อ trd หรือล้อตัว2.5ก็สวยดี

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 00:07:16 »
ขอแบ่งเป็นกลุ่มๆ นะครับ
รถญี่ปุ่น
ชอบ Accord G10 มาก ตัวจริงตูดดูลงตัวกว่าในรูปมากกกกกกกกก ด้านข้างจากด้านหลังลงไปลาดกำลังสวยเลย

รถกลุ่ม ultra luxury
Lamborghini Urus และ Cullinan คันแรกดู supercar ในคราบ SUV โดดเด่น สปอต อีกคันมาแนว อิธิพล พร้อมสั่งเก็บทุกคนที่เข้ามาหาเรื่อง

รถกลุ่ม premium
ชอบ LS500 ภายในสีแดงเบอกันดี ดูเข้ากับภายนอกมากๆ ล้อเงาวิ้ง รถสไตล์รถแบบนี้ถ้าอยู่ที่ญี่ปุ่น เหมือนเป็นหัวหน้าแก๊งมากกว่าเป็น CEO ของบริษัท

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 00:44:52 »
G10 ตัวจริงแอบดูดี ดูหรูสวยดี เป็นรุ่นที่ผิดคาดกว่าที่คิดไว้เยอะสุดในงานละ 555

แต่ชอบสุดในงาน TOP 3 คือ NSX / URUS / 8 Seires

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 01:06:40 »
Accord G10 ผมกลับมองว่า มันอัปลักษณ์ ออกแบบไม่เสร็จ น่ะครับ แต่ตอนยืนถ่ายรูป ก็ได้ยินคนแถวนั้น ชมว่า สวยกว่า Camry นะ ก็แล้วแต่ชอบ ความคิดใคร ความคิดมันแหละ

ประทับใจ ... เอาแบบที่คาดว่า จะซื้อ ละกัน

Subaru Forester ... หน้าตา ข้างนอก ก็อัปลักษณ์ หาความสวยไม่มีเหมือนเดิมนั่นแหละ แต่พอเข้าไปนั่ง มันว้าว เพราะมันกว้าง หลังคาสูงมาก เบาะหลังกว้างมาก ชอบเลย

Benz C220d ... พอดีเดินผ่าน รถว่าง เลยลองนั่งดู คือ ภาพผมกับ C-Class ยังเป็นยุค W202 ที่แคบๆ อึดๆอัดๆ อยู่น่ะ มานั่งคันนี้ ตำแหน่งคนขับ เฮ้ยย ดีแฮะ สปอร์ตดี วัสดุดี / ย้ายมาเบาะหลัง เข้าออกพอไหว Legroom โอเค เบาะนั่งสั้นไปหน่อย

ไม่ประทับใจ

Volvo XC40 ... แอบคาดหวังกับมันไว้เยอะนะ เป็นรถที่เล็งว่าจะซื้ออันดับ 1 เลยล่ะ แต่พอนั่งตำแหน่งคนขับ ทำไมมันไม่รู้สึกพรีเมี่ยม แบบตอนนั่ง C220d หว่า ? แถมเบาะหลังนี่ ประตูแคบ เข้าออกยาก ขึ้นลงบ่อยๆ พลาสติคด้านข้างได้แผลแน่ แถมเบาะหลัง นั่งหลังตรงสุดๆ ไม่ผ่านอย่างแรง

BMW 320d ...ไม่ชอบตำแหน่งคนขับเลย ทำไมมันสู้เบนซ์ไม่ได้หว่า บอกไม่ถูก / เบาะหลัง เบาะนั่งวางต่ำจัง นั่งแล้วจมหาย ลุกยาก ... แต่พอวันรุ่งขึ้น ได้ขับเจ้านี้ สาดๆ ซัดๆ ในสนามอยู่หลายรอบ กลับกลายเป็นหลงรักมันซะงั้น รถอะไรขับดี คุมง่ายไปหมด (สำหรับ คนที่ขับแต่ญี่ปุ่น มาทั้งชีวิต ไม่เคยขับยุโรปแพงๆนะครับ ออกตัวก่อน)

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 01:20:50 »
XPander ครับ เพิ่งรู้ว่าเบาะกลางมันเลื่อนได้ เบาะหลังเลยนั่งสบาย แถมเอนได้อีกเสต็ป นั่งได้จริงทั้งคัน

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 02:19:37 »
ผมว่า Accord g10 สวยดีนะครับ  ไม่สวยแค่ไฟท้าย(ไฟเลี้ยวที่เป็นหลอดไส้แค่นั้น) ภายผมว่าดูดีกว่า camry ครับแผงประตูนี่สวยกว่าชัดเจน    ส่วนเรื่องเหมือน civic ผมว่าแค่คล้ายแต่แยกออกแน่นอนมันต่างเยอะอยู่ครับ
Camry ถ้าสวยคือต้องตัว hybrid ที่ไฟหน้าไฟท้ายมาแบบเต็มๆครับ  ส่วนพวก 2.0 2.5 ไฟหน้าไฟท้ายสู้ Accord ไม่ได้

ออฟไลน์ Minion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 08:26:38 »
Accord G10 ผมกลับมองว่า มันอัปลักษณ์ ออกแบบไม่เสร็จ น่ะครับ แต่ตอนยืนถ่ายรูป ก็ได้ยินคนแถวนั้น ชมว่า สวยกว่า Camry นะ ก็แล้วแต่ชอบ ความคิดใคร ความคิดมันแหละ

ประทับใจ ... เอาแบบที่คาดว่า จะซื้อ ละกัน

Subaru Forester ... หน้าตา ข้างนอก ก็อัปลักษณ์ หาความสวยไม่มีเหมือนเดิมนั่นแหละ แต่พอเข้าไปนั่ง มันว้าว เพราะมันกว้าง หลังคาสูงมาก เบาะหลังกว้างมาก ชอบเลย

Benz C220d ... พอดีเดินผ่าน รถว่าง เลยลองนั่งดู คือ ภาพผมกับ C-Class ยังเป็นยุค W202 ที่แคบๆ อึดๆอัดๆ อยู่น่ะ มานั่งคันนี้ ตำแหน่งคนขับ เฮ้ยย ดีแฮะ สปอร์ตดี วัสดุดี / ย้ายมาเบาะหลัง เข้าออกพอไหว Legroom โอเค เบาะนั่งสั้นไปหน่อย

ไม่ประทับใจ

Volvo XC40 ... แอบคาดหวังกับมันไว้เยอะนะ เป็นรถที่เล็งว่าจะซื้ออันดับ 1 เลยล่ะ แต่พอนั่งตำแหน่งคนขับ ทำไมมันไม่รู้สึกพรีเมี่ยม แบบตอนนั่ง C220d หว่า ? แถมเบาะหลังนี่ ประตูแคบ เข้าออกยาก ขึ้นลงบ่อยๆ พลาสติคด้านข้างได้แผลแน่ แถมเบาะหลัง นั่งหลังตรงสุดๆ ไม่ผ่านอย่างแรง

BMW 320d ...ไม่ชอบตำแหน่งคนขับเลย ทำไมมันสู้เบนซ์ไม่ได้หว่า บอกไม่ถูก / เบาะหลัง เบาะนั่งวางต่ำจัง นั่งแล้วจมหาย ลุกยาก ... แต่พอวันรุ่งขึ้น ได้ขับเจ้านี้ สาดๆ ซัดๆ ในสนามอยู่หลายรอบ กลับกลายเป็นหลงรักมันซะงั้น รถอะไรขับดี คุมง่ายไปหมด (สำหรับ คนที่ขับแต่ญี่ปุ่น มาทั้งชีวิต ไม่เคยขับยุโรปแพงๆนะครับ ออกตัวก่อน)

XC40 ไม่ดีหรือคะ เป็นตัวเลือกที่อยากซื้อเหมือนกันค่ะ

ออฟไลน์ 3RP4T

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 08:59:31 »
ราคา 1.0-1.5 ล้าน

ACCORD G10 - ดูหล่อมากๆครับ เพิ่อนวัย 35+ ในวงการณ์รถด้วยกัน ลงความเห็นตรงกันว่า ดูเฉียบคมขึ้นมาก
SUBARU FORESTER - ภายนอกดูดีครับ เข้าไปภายในกว้างขวาง งานประกอบดีงาม

ราคา 0.8-1.0 ล้าน

XPANDER - ดูดีกว่าที่คาดเอาไว้ เบาะนั่งสบาย ภายในกว้างขวาง แต่ดูก้อกแก็กไปหน่อย
CIVIC 1.8 E - หลังปรับออฟชั่นแล้ว สิ่งที่ได้กับราคาดีงามมากๆครับ

ส่วนตัวดูรถแค่สองกลุ่มครับ ส่วนเกินนั้นขอพักไว้ก่อน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:45:27 »
RR สวยจริงๆ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:46:39 »
ถ้าไม่นับรถเปิดตัว  กี่รอบก็ยกให้ DB11 LC500 New Continental​ GT  Rolls-Royce ครับ  สวยจับใจจริงๆ

เห็น series 8 คันจริงแล้ว  ผมว่า Lexus LC มันก็ยังดูสวยกว่า ดูเป็น supercar มากกว่าอยู่ดี

ถ้ารถทั่วๆไป  ผมชอบ New ES แฮะ   ภายนอกออกแนวสวยคม  คันจริงดูเตี้ยกว่าในรูปมาก    เหมือนเป็นรถแนวๆ  CLS ไปแล้ว

ภายใน วัสดุดูดีกว่าในรูปมาก   เบาะหลังสบายสุดในคลาสเลยจริงๆ  แต่จะทึบกว่าเดิมหน่อยสำหรับคนนั่งหลัง  เพราะแนวตัวถัง  COUPE   ถ้า ES ได้เบาะเอนได้แบบ CAMRY นะ  ผมว่าไม่จำเป็นต้องซื้อ A8 เลย  ผมว่า Legroom แทบจะไม่ต่างกัน  เบาะก็นั่งสบายพอกัน วัสดุเหมือนๆกัน  แพ้กันแค่เบาะเอนเบาะนวดแค่นั้นจริงๆ  (ถ้าใส่มาผมว่า LS คงไม่ต้องขาย)​

e class S90 เบาะรองนั่งสั้น  เบาะชัน  legroom งั้นๆ g30 ก็กลางๆ ไม่ได้ว้าวอะไร

Accord ผมเฉยๆนะ  ต้องรอดูบนถนนอีกที   และเห็นด้วยว่า Camry น่าใช้มาก เบาะหลังสบายจริงจัง  ดีกว่า E และS90 ชัดเจน  และดีกว่าจนไม่ต้องไปเทียบกับ c class ด้วย    เสียดาย  เบาะ Smooth Leather ใน Camry  ถ้าโตโยต้าใจกล้าหน่อย น่าจะยอมใส่เกรดที่ดีกว่านี้อีกนิดนึงมาให้สักหน่อย  อยากได้เบาะที่ฟีลลิ่งเนียนๆแบบที่พวงมาลัย ;D

ออฟไลน์ lucky20baht

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 09:48:00 »
รถสามล้อนอกสายตา จาก 160,000 เหลือ 89,000

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 13:03:20 »
VOLVO XC60 T8 inscriptionรู้สึกมันน่าใช้กว่าพวกตัวR-design เครื่องเสียงสุดๆๆๆ
LEXUS RX interior มันชวนนอนจริงๆเหมือนนั่งโซฟาที่บ้านคนในอังกฤษ
MAZDA MX-5 ND mt อัพสเปคม้า180กว่าตัว (เกียร์กรึบๆมากกก)
Mercedes GLC coupe 43 AMG พอเทียบราคาsuvหลายๆตัวกลับกลายเป็นคันนี้คุ้มที่สุด
Subaru Forester ข้างนอกดูเชยๆ แต่ข้างในมันดีจังโปร่งสบาย คุ้มเงินมากๆกับของที่ให้
Subaru BRZ พอเทียบกับAudi TTที่อยู่บูธข้างๆสีเดียวกัน ทำไมรู้สึกBRZมันสวยกว่ามากๆๆ
BMW 630d GT ข้างในมันดีมากก เบาะอะไรดีหมด รถคันใหญ่ ดูมีราคากว่า5 แถมนำเข้าทั้งคัน
BMW M2 competition ถ้าตัวเลือกรถงบ6ล้าน เอาคันนี้แน่นอน100%
Mustang 2.3 มันดูคุ้มราคา ตัวรถสวยมากถ้าเทียบกับราคา แต่วัสดุนี่มองบนมาก พื้นสัมภาระหลังเป็นแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด ช่องแอร์พลาสติกยังกะnissan march

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 17:12:47 »
กำลังจะแพลนไปงานวันที่8นี้ครับ ที่เล็งๆจากวีดีโอของเว็บเราและหลายสื่อรถยนต์ก็มี

1)Toyota Camry 2) Mitsubishi Triton 3)Nissan Leaf 4)Nissan Terra 5)Mitsubishi Expander 6)Subaru Forester

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 17:55:42 »
BMW X5 (G05)

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 20:18:39 »
ชอบ bmw the 8 กับ bentley continental gt ครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 21:01:48 »
Subaru Forester

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 14:23:45 »
ผมว่า accord g10 ภายนอก / ในดูดีกว่า camry นะครับ   8)

ส่วนตัวชอบคันอึ๋ม ๆ  ;D