ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอคำแนะนำเรื่อง Sale Freelance ขายรถหน่อยครับ  (อ่าน 3801 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
อยากขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ

พอดีผมหางานให้เพื่อนที่ตกงานอยู่ครับ เขาอยากทำงานขายรถ เป็นแบบ ฟรีแลนด์ ก็ได้ครับ

มีที่ไหนที่รับบ้างครับ ใน กทม. ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sit: )

Re: อยากขอคำแนะนำเรื่อง Sale Freelance ขายรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 21:50:28 »
ถ้าอยากทำงาน sale เดินเข้าไปสมัครตามshowroom ที่ขึ้นประกาศรับ sale สิคนับ

พวก freelance คือ ไม่ได้เป็นพนักงาน ไม่ได้สวัสดิการ บางยี่ห้อ บ.แม่ถือว่าเป็ย sale เถื่อนอีก ไปสมัครเป็นพนักงานยี่ห้อที่ชอบ เดินทางจากบ้านไม่ไกลดีกว่าครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: อยากขอคำแนะนำเรื่อง Sale Freelance ขายรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 22:04:01 »
Sale Freelance ส่วนใหญ่จะเป็นขายรถมือสองนะครับ ป้ายแดงไม่น่ามีที่ไหนรับนะครับ

ส่วนตัวทำรถยุโรปอยู่ ก็รับพวกนายหน้าเข้ามาบ้าง ทำงานกันผ่านไลน์ ส่งลูกค้าผ่านไลน์ ทางหน้างานผมเป็นคนดูแล ถ้าจบถึงจ่ายคอม ไม่มีเงินเดือน

ผมแนะนำถ้าทำเป็นอาชีพเสริมโอเคอยู่ แต่คิดจะเป็นอาชีพหลัก มันไม่มีเงินเดือนนะครับ แล้วรถก็ไม่ได้ปล่อยง่ายๆ ด้วย ถ้าสนใจส่งไอดีไลน์ มาทางข้อความครับ เดี๋ยวแนะนำให้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD