ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนใช้งาน CR-V G5  (อ่าน 17179 ครั้ง)

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
สอบถามคนใช้งาน CR-V G5
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 23:44:23 »
สนใจCR-V ตัว 5 seats 2.4 4WD
-พอดีอยากได้เสียงจากคนใช้งานจริงว่าปัจจุบันมีปัญหาใหมครับ ลองสิงดูตามคลับ และลองไปทดลองขับ 2.4 4WD แล้วใช้ได้เลยครับ แต่ส่วนตัวก็ยอมรับในงานประกอบของHonda แต่อยากลองฟังจากผู้ใช้งานจริงครับว่า

-กระด้างและงานเก็บเสียงโดยเฉพาะเสียงฝนตกหลังคาดังใหมครับ? เทียบกับ Segment เดียวกัน
เพราะว่าผมขับแต่ เก๋ง SUVไม่ขับมานานมากแล้วครับ ยกเว้น X1ซึ่งช่วงล่าง X1 แข็งกว่ามาก

-มีปัญหาประจำรุ่นมั้ยครับ?

เจ้าของขับในเมือง 99% ออกต่างจังหวัด ไม่เกินปีละ 3 ครั้ง เองนั่ง 2คน-4คน อายุค่อยข้างไปทาง ส.ว. กันหมดแล้วไม่มีต่ำกว่า 40 ครับ ขับในเมืองก็ไม่เกิน 120 (ส่วนใหญ่ไม่เกิน 20นะ รถติด)​

จะออกปลายปี19นี้
ไม่สนใจรถยุโรปครับ สนขายต่อ 5555
สนใจรถตลาดครับ
แต่ไม่เอา PPV แน่ๆเพราะ ส่วนใหญ่ไฟหน้ามันส่องตารถเก๋งคันหน้า ไม่ชอบ

ทีแรกก็ว่าจะรอ RAV4 เนี่ยแต่รอตั้งแต่ ปี 2009 (เพราะมันทับไลน์Forturnerสีนะ)​ เลยนี่แล่ะ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2018, 23:45:56 โดย ariazero »
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ NoBiReacto

Re: สอบถามคนใช้งาน CR-V G5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 07:04:50 »
คุณพ่อผมใช้อยู่ครับพึ่งออกมาได้4เดือนแต่เป็นตัว1.6ดีเซลขับ4
ช่วงล่างนี่แฮปปี้มากๆ นุ่มกำลังดีไม่กระด้าง นุ่มกว่าcx5พอสมควร
พ่อผมอายุ61ใช้ขับวิ่งงานประจำ ขับแล้วไม่เมื่อยครับถ้าเทียบกับcx5ตัวก่อน

ออฟไลน์ suntaroza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 08:24:45 »
-พอดีอยากได้เสียงจากคนใช้งานจริงว่าปัจจุบันมีปัญหาใหมครับ ลองสิงดูตามคลับ และลองไปทดลองขับ 2.4 4WD แล้วใช้ได้เลยครับ แต่ส่วนตัวก็ยอมรับในงานประกอบของHonda แต่อยากลองฟังจากผู้ใช้งานจริงครับว่า

-กระด้างและงานเก็บเสียงโดยเฉพาะเสียงฝนตกหลังคาดังใหมครับ? เทียบกับ Segment เดียวกัน
เพราะว่าผมขับแต่ เก๋ง SUVไม่ขับมานานมากแล้วครับ ยกเว้น X1ซึ่งช่วงล่าง X1 แข็งกว่ามาก

เจ้าของขับในเมือง 99% ออกต่างจังหวัด ไม่เกินปีละ 3 ครั้ง เองนั่ง 2คน-4คน อายุค่อยข้างไปทาง ส.ว. กันหมดแล้วไม่มีต่ำกว่า 40 ครับ ขับในเมืองก็ไม่เกิน 120 (ส่วนใหญ่ไม่เกิน 20นะ รถติด)​

ไม่สนใจรถยุโรปครับ สนขายต่อ 5555
แต่ไม่เอา PPV แน่ๆเพราะ ส่วนใหญ่ไฟหน้ามันส่องตารถเก๋งคันหน้า ไม่ชอบ

ทีแรกก็ว่าจะรอ RAV4 เนี่ยแต่รอตั้งแต่ ปี 2009 (เพราะมันทับไลน์Forturnerสีนะ)​ เลยนี่แล่ะ ;D

ส่วนตัวผมว่าไฟหน้าของ crv gen5 แสบตาไม่ต่างกับ terra pajero หรือ everest หรอกนะครับ ส่วน fortuner เขาปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่าเดิมแล้ว

ออฟไลน์ p1tanawat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 08:56:10 »
ตอนนี้ผมใช้ G5 2.4 EL เบนซินขับสี่ ตัวท็อบ อายุ 1 ปีครับ โดยรวมถือว่าพัฒนาขึ้นมาเยอะโดยเฉพาะช่วงล่าง นุ่มและแน่น ขึ้นดีกว่าคันเก่าของผม G3 ครับ งานประกอบของฮอนด้าต้องทำใจครับ เป็นเกือบทุกรุ่นครับ เบนซินปัญหาเท่าทีเจอ ก็ปุ่มเกียร์หักครับ (แต่ของผมไม่เจอครับ) แต่เคลมได้ไม่มีปัญหาอะไร อัตราการกินน้ำมันในเมือง เฉลี่ย อยู่ที่ 9-10 โลลิตร ถ้าขับไม่เร็วสบายๆครับ ใช้ยาวๆได้เลยครับ  คันเก่า G3 ผม 10 ปี ไม่เคยมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์   ถ้าชอบก็ออกได้เลยครับ  ช่วงนี้โปรค่อนข้างดีด้วย  ใช้ยาวขายต่อไม่เจ็บมากแค่นี้ก็โอละครับ

ออฟไลน์ Ryusaki

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:17:32 »
ใช้ 2.4 ตัวล่างขับสองครับ
เรื่องกระด้างตามสไตล์รถ SUV ครับ มีมากกว่ารถเก๋งอยู่แล้ว แต่ดีกว่า PPV, X1, CX-5, และ Civic FD รถเก่าผม ในแง่ความนุ่มสบายครับ
เรื่องการเก็บเสียง ถือว่าไม่ค่อยน่าพอใจครับ เสียงลมและยางมาตอน 90+ ขึ้นไป ดังจนต้องเพิ่มเสียงวิทยุ
หลังคาเวลาฝนตกมีเสียงเป๊าะแป๊ะตามสไตล์รถฮอนด้าครับ มีทุกรุ่น
ปัญหาประจำรุ่นคือ ปุ่มเกียร์หักเฉพาะรุ่นเบนซินครับ แต่เคลมได้ครับ ไม่มีปัญหา ของผมรถออกตอนมิย ก็ยังไม่เจอครับ
ไฟหน้าแสบตารถรอบๆไม่ต่างจาก PPV ครับ เคยเจอ Vios Gen ก่อน ขับนำผมอยู่แล้วอยู่ๆก็เปิดไฟตัดหมอกหลังใส่ครับ คิดว่าไฟหน้าคงไปแยงตาเค้า

ออฟไลน์ NavaneS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:55:25 »
เรื่องเสียงฝนกระทบหลังคาแล้วเสียงดัง แก้ง่ายๆครับ
แวะเข้าร้านเครื่องเสียงดีๆ ให้เค้า Damp หลังคาก้อจบละครับ เงียบกริบเลย ใช้งบไม่เยอะ... :-*
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:57:31 »
ยืนยันครับว่า G5 ไฟหน้าแยงตาเหมือนพี่ฟอร์ ไม่รู้เพราะเจ้า civic ผมมันเตี้ยด้วยหรือเปล่า หงุดหงิดทุกที่เวลาขับกลางคืนรถติด เพราะหนียาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:40:01 »
-> ผมยอมใช้รถที่หลายๆ คนบอกว่า งานประกอบดีไม่ดี ดังก๊อกๆ แก๊กๆ แต่ใช้รถไม่เคยจะพังอะไรเลย ไม่มีปัญหาใหญ่ ร้ายแรงมากวนใจ เติมน้ำมันขับๆ เข้าเช็คระยะตามรอบ ไม่ต้องดูแลรักษาอะไรพิเศษ ไม่ต้องรู้เรื่องรถ ดีกว่า ที่บอกประกอบดี(ผมก็ใช้รถคันที่ว่ากันว่าประกอบดีเนี่ยะล  ::) ::)) แต่ปัญหาจุกจิ๊ก เดี๋ยวโน่น เดี๋ยวนี้ ยันดับกลางอากาศ เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเกียร์ อันนั้นผมก็ไม่ไหวนะ

ส่วนเรื่องเสียงฝน ทำไมผมเฉยๆ กับเรื่องฝนตกกระทบหลังคา เพราะมองว่าเป็เรื่องปกติ เพราะรถที่ผมใช้หลายคนบอกเก็บเสียงดี ภายในค่อนข้างเงียบ แต่เสียงฝนกระทบกับหลังคา ก็ดังนะ ผมว่าไม่แปลก รับได้ เพราะคิดว่าปกติ

-> G5 ผมว่ามันติดนุ่มซะด้วยซ้ำ(7 ที่นั่งนะ 5 ยังไม่เคยลอง ไม่รู้เหมือนกันหรือป่าว) ถ้าตัวรถตอบโจทย์ ช่วงล่างทำเพิ่มได้ครับ อยากได้แบบไหน จัดได้ตามที่ชอบ

-> G5 2.4 ผมว่า มันแทบไม่มีอะไรน่าห่วงละ เพราะเครื่องนี้ออกมานานละ

-> ถ้าชอบรถทั้งคัน แต่ติดเรื่องไฟหน้า ก็ปรับไฟหน้าให้ต่ำลงได้นะครับ ไม่ซื้อรถคันนึงติดแค่เรื่องไฟหน้า ผมว่าไม่ใช่เหตุผลนี้หรอกครับ เพราะ SUV/PPV ผมว่ามันก็เป็นเกือบหมด เพราะตำแหน่งไฟหน้าค่อนข้างสูง แต่ PPV จะสูงกว่า SUV เลยจะรู้สึกกันเยอะหน่อย

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:57:55 »
ไม่เคยขับ G5 กลางคืน เลยไม่รู้ระดับไฟหน้าเค้า บางที โรงงานอาจจะตั้งมาสูงไป จับกดลงมาหน่อย ก็น่าจะจบ แต่อย่างว่า ไฟหน้า Led / Xenon ส่วนมาก น้อตปรับ จะเป็นหกเหลี่ยม หลายคนเห็นก็งงละ

ปัญหาประจำรุ่น มีแค่ปุ่มหัวเกียร์หลุด แต่ lot ผลิตปีนี้ น่าจะได้ part ใหม่หมดละ เพราะที่เห็นหลุดจะเป็นรถเกินปี ทั้งหมดน่ะคัรบ

นอกนั้น เต็มที่ ก็สลักคาลิปเปอร์ดัง ครับ

เรื่องช่วงล่าง ที่เคยนั่ง และ ขับตัวดีเซล นุ่มดีครับ สบายกว่า G3 / เฟิร์มกว่า G4 แถมเกาะถนนดีด้วยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:40:59 »
เห็นคุณว่าจะออกปลายปี 19
ไม่ลองรอดูรุ่นอื่น ๆ ออกก่อนหรือครับ สัก กลางปีหน้าค่อยตัดสินก็ได้
ตอนนั้นอาจได้ CRV ตัว mc แล้วก็ได้ครับ  8)

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:47:33 »
รอรุ่น 1.5 turbo เบนซินดีกว่าครับ 2.4 ผมว่าอืดไปนิด
1.5 t ผมว่าน่าจะใกล้ออกแล้ว ถามสมาชิกท่านอื่นที่รู้กำหนดการอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:57:08 »
ผมเคยไปลองขับ 1.6 diesel รู้สึกเบรคหัวทิ่มทุกครั้งที่เบรค ติดแค่ปัญหานี้ปัญหาเดียวเองครับ ไม่งั้นคงอยู่ในตัวเลือกแล้ว ลงมาแล้วเมารถเลย:( ท่านอื่นๆเป็นกันไหมครับ

ออฟไลน์ kpongsak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:09:58 »

ผมใช้รุ่นดีเซลขับสี่ 1 ปี 25000 กม. ตอบตามนี้
1. เสียงตอนฝนตก -- ชัดเจนดี
2. กระด้าง -- นุ่ม ผมว่าย้วยหน่อยๆ ถ้าชอบเข้าโค้งต้องเปลี่ยนโช้คดีๆ แต่ถ้าขับในเมืองส่วนใหญ่ สบายครับ
3. ปัญหาประจำรุ่น --  ที่ผมเจอกับตัว
    3.1 ตัวผมเองเจอปัญหาเสียงดังจากช่วงล่าง เคลม ชุดโช้คหน้าสองตัว + ยางแท่นเครื่อง ตั้งแต่หมื่นโลกว่าๆ เข้าศูนย์หลายรอบ เพราะเคลมทีละชิ้น จนลูกสาวบ่นว่าเข้าศูนย์   มากกว่าบีเอ็มตัวเก่า (X5 E53) ที่ขายไปแล้วเสียอีก
    3.2 ผ้าเบรคหน้าเสียงดังมั่งๆ ไม่ดังมั่ง (เคลมได้) แต่พอไปศูนย์เงียบ เสียเวลาไป ๆ มาๆ เลยว่าผ้าเบรคใกล้หมดเปลี่ยนของนอกศูนย์ดีกว่า
    3.3 อ่านเจอหลายรอบว่า มีเคลมแรคพวงมาลัย หลายราย แต่ผมยังไม่เจอ
4. ข้อแนะนำอื่นๆ ขับในเมือง ถ้าตัวดีเซลนะ ผมพอใจเรื่อง อัตรากินน้ำมัน  แต่มีติตรงที่ว่า ขอบฝากระโปรงทั้งสองด้านยกสูง กะระยะลำบาก เวลาวิ่งข้างๆ มอเตอร์ไซค์ ไม่มั่นใจเอาเลย และ การออกตัวจาก N ไป D รอเวลานาน ถ้าต้องชิงจังหวะเปลี่ยนเลนส์ มีเสียวครับ ซึ่งทั้งสองเรื่องเป็นปัญหาสำหรับการใช้ในเมืองสำหรับผม

ผมเคยไปลองขับ 1.6 diesel รู้สึกเบรคหัวทิ่มทุกครั้งที่เบรค ติดแค่ปัญหานี้ปัญหาเดียวเองครับ ไม่งั้นคงอยู่ในตัวเลือกแล้ว ลงมาแล้วเมารถเลย:( ท่านอื่นๆเป็นกันไหมครับ

เป็นครับ เบรคจับไวไปหน่อย ต้องกะน้ำหนักเท้าให้เบาหน่อยช่วงต้นระยะเบรคครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2018, 12:13:08 โดย kpongsak »

ออฟไลน์ XMSL

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:51:39 »
ผมก็กำลังสนใจ CRV G4 2.4ES แต่ยังรู้สึกว่ารถยังค่อนข้างแพงไม่สมราคา เครื่องยนต์ใหญ่โบราณจับคู่กับเกียร์ CVT และออฟชั่นแค่นี้น่าจะทำราคาได้ถูกลงกว่านี้อีกสักสองแสน ถ้าราคานี้ควรจะได้เครื่องเบนซิน 1.5 Turbo กับเกียร์ Auto 8spd แต่กับทางเลือกรถตลาดเจ้านี่ก็ดูดีที่สุดแบบไม่มีทางเลือกครับ  :'(

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 13:33:44 »
ในขณะที่ D-Seg ที่ราคาไล่ๆกัน แต่ยอดขายน้อยกว่ามาก กลับมีตัวเลือกเครื่องเบนซิน และ HVที่เยอะกว่า

C-SUV มีแต่ตัวเลือกเครื่องยนต์เบนซินที่แสนน่าเบื่อ
ถ้า crv มี 1.5T /Cx5 มี 2.5 /เจ้าป่ามี 2.5 หรือ 1.6T จะดีงาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2018, 13:39:18 โดย U9WS »

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 14:10:22 »
ปกติผมใช้ Subaru XV ครับ แต่สลับขับ CRV 2.4 AWD กับ Fortuner ตัวก่อน Fulltime AWD ของที่บ้านบ่อยๆ

- ช่วงล่างดีขึ้นกว่า CRV G4 พอสมควร  วิ่งทางตรงๆนิ่งขึ้นไม่โครงเครงมาก ช่วงล่างนุ่มสบายดีมากเก็บอาการสั่นสะเทือนรอยปูดตามถนนได้ดี แทบไม่เจออาการตึงตังเลย

- เครื่อง 2.4 กับเกียร์ CVT ทำงานร่วมกันได้ดี ตัดต่อกำลังได้เนียน แต่มีข้อด้อยตรงที่เวลาขับขึ้นที่สูงหรือทางชันๆแล้วเหมือนส่งกำลังจากเครื่องได้ไม่เต็มที่
  ( CVT ของ Subaru ส่งกำลังในลักษณะนี้ได้ดีกว่าทั้งๆที่ลากขับ 4 Fulltime)

- เครื่อง 2.4 ให้กำลังได้ค่อนข้างดี และเป็นเครื่องรุ่นเก่าแต่ปรับปรุงมาเรื่อยๆ ใช้งานดีไม่เจอปัญหาอะไรจุกจิกเลยในเบื้องต้น
  ใช้ขับในเมืองซึ่งคงไม่ได้มีโอกาสให้ขับเร็วมากเท่าไหร่ก็ไม่ถือว่าอืด

- ด้วยความที่ตัวรถใหญ่และหนักกว่ารุ่นก่อนๆ เลยกลายเป็นว่ารถมันจะดูหนักและอุ้ยอ้ายไปหน่อย ยังดีที่ได้วงเลี้ยวแคบเลยขับลัดเลาะไปตามซอยได้คล่องหน่อย

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 22:12:00 »

ถ้าผมบอกว่า ผมไม่เป็น จะแปลกไหม ?

ลองขับรถ Test Drive และ รถเพื่อนอยู่ หลายครั้ง ผมเฉยๆนะ

สาเหตุ .. CRV G3 ผม ใส่จาน ใส่ผ้า Dixcel type X .. จานกับผ้าชุดนี้นี่ สุดๆล่ะครับ ระยะกดน้อย กดเป็นจับ จับหัวทิ่มเลย ดังนั้น พอมาเจอ G5 ก็เลยเฉยๆ ยังแอบบ่นในใจว่า มันน่าจะไวกว่านี้อีกหน่อย 55+

แต่ G3 ผม จะเวียนหัว เมารถ ก็คือ ถ้าไปใส่ น้ำมันเบรค เกรด DOT5.1 หรือ ATE SL.6 ที่มีความใสสูง ใส่คันอื่นได้ แต่ใส่คันนี้แล้ว ผมขับเอง ผมเมาเอง

ดังนั้น เล่ามา จะบอกว่า ... ถ้าขับคันเดียว เป็นรถคันเดียว เดี๋ยวก็ชินกับมัน ชินแล้ว ไปขับคันอื่น จะกลายเป็น คันอื่น ทำไมเบรคไม่อยู่ฟะ

อีกเคส ตอนไปเรียน Skill Driving คันแรกที่จับเป็น CLA250 ชอบเบรคมาก อาการเหมือนรถผมเลย ระยะแป้นสั้น กระชับ ไว สั่งได้ ... แต่พอสลับมา 320D / Forester ขับครั้งแรก นู่นนน เบรคเลยกรวยไปซะเยอะ เบรคไรฟะ กดลึก ไม่ค่อยจะอยู่ .. ซึ่งถ้าเป็นคนอื่น คงบอกตรงข้ามผมแหละ

ออฟไลน์ bobbyroll

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 22:34:57 »
การเก็บเสียงครับ ที่ผมว่าไม่ค่อยโอเค ขับ 80 ก็เริ่มดังแล้วครับ ดังแบบว่าต้องเร่งเสียงเพลง อันนี้ตัวดีเซล อัตราเร่งอืดๆ หน่อย ขนาดแฟนผมเป็นคนนั่ง ยังบอกชอบ Accord G9 มากกว่า

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 02:25:54 »
เบื่อเบรคครับ เบรคอยู่ใช้ได้แต่ กดเบาๆโคตรทิ่มต้องระวัง

ช่วงล่างติดนุ่ม โยนๆแปลกๆ แม้ทุกคนจะบอกว่าดีขึ้นจาก g4 แล้ว เพราะผมไม่ชินมากกว่าละมั้ง แต่ข้างล่างผมกลับไม่ค่อยชอบมันนุ่มจริงแต่พอจังหวะบั้มแล้วมันดีดขึ้นแปลกๆ

หัวคันเกียร์หัก รถ 5 พันโล เสียงลมเข้าเกิน 110 ดังยังกะ mux 120

อัตราเร่งโอเคเลยครับ ดึงเรื่อย ไปต่อเนื่องมาก ขับละสบายดี

เบาะนั่งโอเคนะ ทัศนวิสัยโอเค ติดแค่มุมหลัง c เป็นเรื่องปกติ กินน้ำมันเฉลี่ย 11-12 นอกเมืองผสมใน วิ่ง ตจวครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 07:33:30 »
จะออกปลายปี19

ผมว่ารีบถามเกินไปหรือเปล่าครับ กว่าจะถึงตอนนั้น ตลาดอาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปเยอะแล้วนะครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:24:57 »

การเก็บเสียงถือว่าไม่แย่แต่ก็ไม่ได้ดีครับ ฝนตกลงหลังคาถ้าเม็ดใหญ่ก็ดังเหมือนกัน ช่วงล่างนุ่มดีไม่เด้งออกไปทางย้วยๆ เอาไปโยนโค้งเล่นทางเหนือคนนั่งข้างๆจะอ๊วกเอา บ่นว่าเบาะไม่ค่อยกระชับตัวจะไหลตลอด แต่สำหรับผมเวียนหัวถ้าเป็นสว.จะชอบ

หัวเกียร์หักแทบทุกคัน เปลี่ยนเป็นLotใหม่ๆก็เห็นยังมีหัก แรคพวงลัยมีเสียงของผมเปลี่ยนแล้วตอนนี้ไม่ดัง พนักวางแขนดังของผมเปลี่ยนแล้วหาย