ผู้เขียน หัวข้อ: BMW มีปัญญาขนาดนั้นเลยเหรอครับ  (อ่าน 11801 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
BMW มีปัญญาขนาดนั้นเลยเหรอครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:52:29 »
https://www.dailynews.co.th/regional/68

ในข่าวบอกว่าใช่มี1ปี ซ่อมไป10ครั้ง  รับซื้อคืนราคาครึ่งเดียว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: BMW มีปัญญาขนาดนั้นเลยเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:52:36 »
กลุ่มไฮบริด ปัญหาเยอะครับ

Camry Prius กว่าจะเริ่มดูได้ก็ผ่านปัญหามามาก ทั้งระบบเบรค ระบบแปลงไฟ ระบบชาร์จ ตัวแบตเอง คอมแอร์ นี่ดีกว่าพวกยุโรปตรงที่เครื่องยนต์ไม่ไปผูกติดกับระบบกลไกไฟฟ้าอื่นๆ ปวดหัวน้อยหน่อย ใครเจอในประกันก็โชคดีไป หมดประกันที คอมแอร์เสียรวนทั้งระบบแอร์ ลำบากครับ

ออฟไลน์ flybigbear

Re: BMW มีปัญญาขนาดนั้นเลยเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:37:10 »
กลุ่มไฮบริด ปัญหาเยอะครับ

Camry Prius กว่าจะเริ่มดูได้ก็ผ่านปัญหามามาก ทั้งระบบเบรค ระบบแปลงไฟ ระบบชาร์จ ตัวแบตเอง คอมแอร์ นี่ดีกว่าพวกยุโรปตรงที่เครื่องยนต์ไม่ไปผูกติดกับระบบกลไกไฟฟ้าอื่นๆ ปวดหัวน้อยหน่อย ใครเจอในประกันก็โชคดีไป หมดประกันที คอมแอร์เสียรวนทั้งระบบแอร์ ลำบากครับ

ตามนี้จริงๆๆๆ

ออฟไลน์ paul_frank

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:57:51 »
ตอนแรกเห็นหัวกระทู้แล้วงง

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 13:12:46 »
มีปัญหาครับ แต่ที่ผมอยู่ในคลับของทั้ง Benz, BMW 

Benz ไฮบริดตระกูล 350e เหมือนปัญหาเยอะกว่า BMW 30e อีก

30e นี่คือนิ่งมากๆ แล้ว แทบไม่มีปัญหา

จากญาติผมเองที่ใช้ C350e  และมีปัญหา transmission และไฮบริด ซ่อมและไม่หายอยู่ประมาณครึ่งปี  จนสุดท้ายต้องติดต่อ Benz Thailand กับเยอรมัน เพื่อให้ช่วยเคลียร์ จนได้เปลี่ยนคัน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 14:11:35 »
ไม่รู้เกี่ยวกับการประกอบหรือเปล่านะครับ

ผมมักเห็นไฟท้าย benz / bmw ป้ายแดง  ไฟติดข้าง ไม่ติดข้าง ทั้งเวลาเบรค  หรือ เปิดไฟตอนกลางคืน
เห็นมาเป็น 10ปี+ จนถึงปัจจุบัน  8)

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 15:32:17 »
ไม่รู้เกี่ยวกับการประกอบหรือเปล่านะครับ

ผมมักเห็นไฟท้าย benz / bmw ป้ายแดง  ไฟติดข้าง ไม่ติดข้าง ทั้งเวลาเบรค  หรือ เปิดไฟตอนกลางคืน
เห็นมาเป็น 10ปี+ จนถึงปัจจุบัน  8)

เป็นไปได้หรือ?  มันเตือนทุกระบบความปลอดภัยนะครับ  แค่หลอดไม่สว่างนี่มันเตือนว่าขาดแล้วนะ แถมระบุตำแหน่งด้วย...

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 15:47:30 »
จะโดนฟ้องไหม  ;D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 15:48:55 »

เป็นไปได้หรือ?  มันเตือนทุกระบบความปลอดภัยนะครับ  แค่หลอดไม่สว่างนี่มันเตือนว่าขาดแล้วนะ แถมระบุตำแหน่งด้วย...

รุ่นปัจจุบันอาจเห็นน้อยกว่า รุ่นก่อน ๆ ครับ แต่เห็นแน่นอน
บางทีก็ไฟติดไม่ครบ เช่น ไฟกระโปรงท้ายไม่ติด แต่ตัวรถติด 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 16:52:10 »
มีใครจะมาอีกไหม รอชมเลย

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 18:19:59 »

รุ่นปัจจุบันอาจเห็นน้อยกว่า รุ่นก่อน ๆ ครับ แต่เห็นแน่นอน
บางทีก็ไฟติดไม่ครบ เช่น ไฟกระโปรงท้ายไม่ติด แต่ตัวรถติด 8)

ผมใช้ Benz มาตั้งแต่ตัว W202 หรือปี 95-96
ยุคนั้นเวลาไฟขาดมันก็เตือนที่หน้าปัดแล้วครับ
แบบนี้แสดงว่าเจ้าของรถก็รู้แหละ แต่ไม่ใส่ใจมากกว่า
รถยุคนั้นนี่เปลี่ยนหลอดไฟท้ายไม่ต้องใช้เครื่องมืออะไรเลย
ใช้มือเปล่าๆหมุนด้านในกระโปรงรถเปลี่ยนได้ง่ายๆเลย

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 22:02:38 »

ผมว่ารุ่นปัจจุบันนี่ยากล่ะนะครับ เพราะอะไรขาด มันจะโชว์ Fault บนหน้าจอ ให้เรารำคาญตลอดเวลา
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 22:14:13 »
ที่เห็นหลอดขาด ติดข้างเดียวบ่อยๆ จะเป็นยุค E36 นะครับ ขาประจำ ตามด้วย Tiida นี่ก็ขาดประจำ

สมัยเด็กๆ 230E W124 Code A หลอดไฟเบรคขาด ก็มีไฟโชว์หน้าปัทม์แล้วนะครับ สว่างพอสมควร ชนิดที่ขับกลางคืนแล้วแยงตาเลยล่ะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 07:48:51 »
งาน show รถ จะกลายเป็นงานชุมนุมประท้วงแล้ว

ปีหน้า motor show จะมีใครมาอีกมั๊ย

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 09:35:26 »
งาน show รถ จะกลายเป็นงานชุมนุมประท้วงแล้ว

ปีหน้า motor show จะมีใครมาอีกมั๊ย

ถ้าภาครัฐยังอุ้ม.....แบบนี้ ก็มีมาเรื่อยๆ เพราะพึ่งพาไม่ได้ จนต้องใช้โซเชียลช่วยแทน

ออนไลน์ BN`

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 15:39:34 »
รอดูกันต่อไป