ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Civic EL ชี้เป้าอู่รับทำการยกเบาะผู้โดยสารด้านหน้า.  (อ่าน 15439 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
กำลังจะมีสมาชิกเป็นHonda civic el ครับ
แต่มีความจำเป็นต้องปรับเบาะผู้โดยสารด้านหน้า. ให้สูงขึ้น
ส่วนด้านคนขับปรับได้โอเคแล้ว
 ว่ามีที่ไหนรับทำบ้างครับ
Inboxมาก็ด้ายครับ

ออฟไลน์ Sit: )

ปรับทำไมหละครับขอข้อมูลหน่อย

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
ผมนี่นึกถึงเบาะ Camry เลย เบาะผู้โดยสารปรับสูง-ต่ำได้

ลองไปหาในเฟสครับ "ร้านเบาะMon268" ว่าเขารับไหมครับ

ออฟไลน์ sukhontha

เอาแบบปรับง่าย ๆ ไหม?  หาสแตนเลน 2 ม.ม. ตัดสั้น ๆ  พับตัวยู  ส่วนสูงตามต้องการ  4 ชิ้น  ตามจุดที่มีสกรูขัน  ต่อขาเพิ่มเพข้าไป  สองสามร้อยบาท....เอง

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
พวกร้านที่ทำใส่เบาะซิ่ง น่าจะทำไห้ไห้หมดนะครับ เพราะพวกนั้นก็ต้องเเปลงขาเบาะเหมือนกัน ถ้าไมไ่ด้รางเบาะมาตรงรุ่น

ลองดูร้าน pom@home ครับราคาสูงหน่อยเเต่งานเนียนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2018, 15:48:18 โดย r0u0g0e0k »

คนนั่งตำแหน่งนี้ มีสรีระที่มีไม่สะดวก. ทั้งลองนั่งรถนิ่งๆ. และนั่งระหว่างขับ. แล้วไม่โอเค

ต้องการให้สูงขึ้นไม่จมครับ

ผมนี่นึกถึงเบาะ Camry เลย เบาะผู้โดยสารปรับสูง-ต่ำได้

ลองไปหาในเฟสครับ "ร้านเบาะMon268" ว่าเขารับไหมครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ👍👍👍

พวกร้านที่ทำใส่เบาะซิ่ง น่าจะทำไห้ไห้หมดนะครับ เพราะพวกนั้นก็ต้องเเปลงขาเบาะเหมือนกัน ถ้าไมไ่ด้รางเบาะมาตรงรุ่น

ลองดูร้าน pom@home ครับราคาสูงหน่อยเเต่งานเนียนๆ
อ่านร้านนี่พอดี. ขอบคุนมากๆครับผม. 👍👍👍

เอาแบบปรับง่าย ๆ ไหม?  หาสแตนเลน 2 ม.ม. ตัดสั้น ๆ  พับตัวยู  ส่วนสูงตามต้องการ  4 ชิ้น  ตามจุดที่มีสกรูขัน  ต่อขาเพิ่มเพข้าไป  สองสามร้อยบาท....เอง
นึกภาพออกนะครับ.  แต่ลองหาร้านที่เคยทำครับ
กลัวว่าทำเอง เสียงและความทนทานจะไม่นานครับ. ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
ถอดเบาะออกมา   แล้วมันจะมีจุดที่ตัวเบาะกับรางเบาะ ยึดติดกันด้วยน๊อต
รองด้วยบุชเหล็กหรืออลูมิเนียมตามความสูงที่ต้องการ
ถ้าน๊อตเดิมสั้นก็ต้องเปลี่ยนน๊อตใหม่  กรณีนี้คือเพิ่มไม่สูงมาก

หรือดูคลิปนี้ไว้เป็นไอเดีย แบบในคลิปใช้เหล็กพับเหมือนความเห็นบน(แต่เป็นการเปลี่ยนเบาะรางเดิม)

หรืออีกวิธีง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2018, 19:24:13 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Sit: )

คนนั่งตำแหน่งนี้ มีสรีระที่มีไม่สะดวก. ทั้งลองนั่งรถนิ่งๆ. และนั่งระหว่างขับ. แล้วไม่โอเค

ต้องการให้สูงขึ้นไม่จมครับ

การติดตั้งเบาะ มีผลต่อความแข็งแรงและความปลอดภัย ถ้าจะโมยังไงลองดูก่อนนะครับว่ามีทางเลือกอื่นไหม ส่วนตัวไม่ค่อยเชียร์ให้ทำอะไรกับเบาะโดยอู่นอก

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ความปลอดภัยก็สำคัญนะครับ กรณีเกิดการชนขึ้น มันจะแข็งแรงพอมั้ย ถ้ามีการดัดแปลง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เบิกเบาะพวงมาลัยซ้ายมาใส่ครับ  8)

เบิกเบาะพวงมาลัยซ้ายมาใส่ครับ  8)
ทำได้จริงป่ะครับผม

ออฟไลน์ mamaman

ต้องการยก กี่  CM ครับ
หากอยากได้ แบบ คนขับ ก็หาเบาะ พวงมาลัยซ้ายเชียงกง ซึ่งก็หายาก น่าจะหาเชียงกง เขมร หรือ ลาว จะหาง่าย
ถ้ายกไม่เยอะ ก็หา Spacer  มาหนุน พร้อมเปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นครับ

แต่ผมไม่เห็นประโยชน์ ที่ต้องยกผู้โดยสารเลย หน้าที่คือ แค่ไปนั่งเฉยๆ หรือตัวใหญ่ไป ขาเลยชัน แนะนำให้เลื่อนเบาะออกไปข้างหลัง
หรือ ตัสเล็กไป เลยรู้สึกเตี้ย ก็แนะ นำให้ เลื่อนไปหลัง แล้วนอนเลย จตะได้สบาย