ผู้เขียน หัวข้อ: BMW condrive คืออะไรครับ และโปร X1 ได้เท่าไหร่กันครับ  (อ่าน 9201 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
คือผมกำลังสนใจ BMW X1 เพราะ BSI 10 ปี
สำหรับคนใช้รถน้อยแบบผมมันตอบโจทย์มาครับ

ทีนี้ลองคุยกับเซลล์ เซลล์แจ้งว่ามีทั้งตัวที่มี condrive กับ ไม่มี

ตัวไม่มี condrive จะได้ส่วนลดเยอะกว่า

ทีนี้เลยสงสัยว่า มันต่างกันยังไง ผมสมควรเลือกคันที่มี condrive หรือไม่มีครับ

แล้วเพื่อนสมาชิกได้โปรส่วนลดของแถมอะไรกันบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
Re: BMW condrive คืออะไรครับ และโปร X1 ได้เท่าไหร่กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 21:52:42 »
Connected drive ประมาณว่า ลิงค์ข้อมูลโทรศัพท์เราผ่าน app เข้าไปที่รถอ่ะครับ สถานะตัวรถ สภาพดินฟ้าอากาศ การจราจร นัดหมายต่างๆ รวมถึง concierge ผู้ช่วยทางโทรศัพท์ไรเงี๊ยะ กับที่รถจะมีปุ่ม SOS ใช้ติดต่อกับศูนย์บริการกรณีฉุกเฉินครับ
ส่วนมีโปร Loyalty สำหรับลูกค้าเก่าลดเพิ่ม 100000 ให้รุ่น M sport เท่านั้น กับโปรกลุ่มวิชาชีพพิเศษลด 3% มั๊ง
ส่วนของแถมก็ทั่วไปครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: BMW condrive คืออะไรครับ และโปร X1 ได้เท่าไหร่กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 22:29:07 »
เห็นในกลุ่มคนใช้ BMW รุ่นใหม่ระบบอัพเกรดรองรับ Connected drive เพื่อใช้งานกับแอพฯ บนสมาร์ทโฟน ทีนี้ถ้าเป็นรุ่นที่ยังไม่รองรับยังไงก็สอบถามให้ดีว่าลอตเก่าแค่ไหน ถ้าแค่เพิ่งเป็นตัวปรับสเปคก็ไม่เท่าไร กลัวจะโดนรถค้างที่เหลือในโชว์รูม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:39:06 »
X1 xline กับ iconic จะมีฟังก์ชั่น con drive ที่ต่างกันเพราะ infotainmain unit คนละรุ่นกัน...ถ้าเป็น con drive รุ่นสูงๆจะมี con drive ที่สามารถเข้าถึง app store ที่สามารถโหลด(ซื้อ)ฟีเจอร์เพิ่มอย่าง apple carplay ได้ด้วยครับ อ้อ..ตัว iconic โดนตัด option ไปเยอะมากถ้าคิดจะเลือกลองเปรียบเทียบดูก่อนดีๆนะครับ

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 18:34:03 »
คือผมกำลังสนใจ BMW X1 เพราะ BSI 10 ปี
สำหรับคนใช้รถน้อยแบบผมมันตอบโจทย์มาครับ

ทีนี้ลองคุยกับเซลล์ เซลล์แจ้งว่ามีทั้งตัวที่มี condrive กับ ไม่มี

ตัวไม่มี condrive จะได้ส่วนลดเยอะกว่า

ทีนี้เลยสงสัยว่า มันต่างกันยังไง ผมสมควรเลือกคันที่มี condrive หรือไม่มีครับ

แล้วเพื่อนสมาชิกได้โปรส่วนลดของแถมอะไรกันบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

มีเเอฟสั่งรถได้ เปิดพัดลมระบายอากาศ เปิดรถล๊อครถ เปิดไฟ จากมือถือ
มี e sim สามารถระบุพิกัดได้ว่ารถเราอยู่ไหน
มีผู้ช่วยส่วนตัว หิวอยากกินข้าวมันไก่ ก็โทรหาผู้ช่วย เเล้วจะส่งพิกัดมาที่รถเรานำทางได้เลย
มีGPS ในตัว
มีตัวเเสดงผลการจราจร real time

ออฟไลน์ Minion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 05:49:57 »
ที่ถามมา รุ่นนี้
ถามศูนย์นึงได้ 270k อีกศูนย์นึงได้ 220k ค่ะ
BSI 10 ปี ประกัน 1 ปี
อันนี้ยังไม่ได้ขอลดเพิ่มค่ะ เค้าเสนอราคามา