ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโรตีวงยูเทิร์นจุดห้ามกลับรถ โยนความผิดรถตู้ตามหลังเปลี่ยนเลนชนท้าย  (อ่าน 12099 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumsung

• Jr. Member
  • **
หนุ่มโพสต์คลิปกล้องหน้ารถ ปาเจโรโยกซ้ายกลับรถไม่เปิดไฟเลี้ยวในจุดห้ามกลับ
ทำรถตู้ที่ขับตามหลังชนท้าย ซ้ำโยนความผิดอ้างเปลี่ยนเลนไปชน

เมื่อวันที่ 5 ธ.ค. 2561 ที่ผ่านมา ผู้ใช้เฟซบุ๊ก Sudyod Mak โพสต์คลิปกล้องหน้ารถหลังเกิดอุบัติเหตุชนท้ายรถคันหน้า
เนื่องจากคู่กรณีเบี่ยงเลนตีวงเพื่อกลับรถในจุดที่มีป้ายห้ามกลับรถ ซึ่งเหตุการณ์เกิดขึ้นในพื้นที่
 อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา พร้อมทั้งระบุข้อความว่า

“ช่วงนาทีที่ 2.00 น. ครับ อย่าให้ความมักง่ายของคุณมาทำร้ายคนอื่น #กลับรถในที่ห้ามกลับ
 #เปลี่ยนช่องทางการเดินรถไม่ให้สัญณาณไฟ #กลับรถไม่มีสัญณาณไฟเลี้ยว #โยกรถไปอีกเลนจะกลับรถขณะไฟเขียว
ดีนะครับรถติดกล้องพยานปากเอกเมื่อนั้นคงเคลียร์กันอีกยาว ขับรถแบบนี้แต่กลับแจ้งทางประกันว่าทางเราเปลี่ยนเลนไปชนรถเขา...
 ว่างๆ ไปขับในที่โล่งๆ ให้เก่งจะได้ไม่ลำบากคนอื่น”

พร้อมกันนี้ ผู้โพสต์ยังตอบเพิ่มเติมในช่องแสดงความคิดเห็นหลังมีหลายเพจนำคลิปไปแชร์ด้วยว่า
“ผมเจ้าของคลิปนะครับ กรณีนี้ปาเจโรผิดเต็มๆ ครับ ประกันทางปาเจโรคนขับรถประมาท
ส่วนผมมาทางตรงไฟเขียวถูกตัดหน้าครับ... ขนาดมาแค่ 50 กม./ชม. นะครับนิ
 1. กลับรถในจุดห้ามกลับ 2. เปลี่ยนเลนจราจรไม่ให้สัญญาณไฟ 3. ไฟเขียวเป็นไฟที่รถมาตามทางต้องไปห้ามจอด
 4.โยกเลนไปซ้ายเพื่อทำวงเลี้ยวแล้วกลับรถตัดหน้า 100% ครับ”

https://www.thairath.co.th/content/1438530

เฟสเจ้าของรถตู้
https://www.facebook.com/sudyod.mak.7?__tn__=%2CdC-R-R&eid=ARBaUkcBguPcUkXtTj39NyZWHeqSlLxdi_MROK3lYXiqnZWz__YAmRgF0YkfR_DOBIgj7qfkdopMKMYA&hc_ref=ARRwUgUmW2iBSvouC0xQG_NZ96vEZjfZ_K-H65-eA6u9dLRK6p1k-7Ur_ls0HzySi9I&fref=nf

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
จัดไปครับ ขับรถแบบนี้นี่
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

กลับรถแบบนี้ ไม่มีวัวผสมเลยจริงๆ

ออฟไลน์ CarameLon

โทษมันเบาหวิววว ใครๆก็ทำได้...ใครๆก็ไม่กลัว  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Tien.W

ขับรถแบบนี้ น่าจับยึดใบขับขี่ นานๆหน่อย แล้ว บังคับให้ไปอบรมใหม่

ออฟไลน์ ezyman

• Newbie
  • *
ดูแค่นี้ก็รู้ละว่าอะไรเป็นอะไร

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าไม่มีกล้องละเหนื่อยแทยเจ้าของรถเลย ความจริงกฏหมายน่าจะบังคับติดกล้องให้หมดทุกคันได้แล้วนะครับ อุบัติเหตุที เถียงกันคอเป็นเอ็นทั้ง 2ฝ่าย ผู้ดูแลกฏเองบางทีก็ช่วยคนมีกะตังค์ กฏหมายหย่อนยานไปหมด กล้องช่วยได้เยอะเลยที่ดูๆมานะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

morphling14

• บุคคลทั่วไป
หักออกซ้าย มีป้ายห้ามกลับรถ ใครก็น่าจะคาดว่าจะเปลี่ยนเลยไปเลนซ้าย

ไอ้ทรายแมวเอ๊ย

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
นึกถึงคลิปอุบัติเหตุทางถนน ในรัสเซีย ที่คนขับรถกันเฟะฟะมาก   เมืองไทยเรานี่ไม่แพ้กันเลย  ใช้ถนนกันตามอารมณ์ตัวเอง โดยไม่คำนึงถึงคนอื่นที่ใช้ร่วมกัน  เห็นแล้วก็เซ็งแทน

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
ตู้ไม่น่าจะผิดนะ ชนด้านข้างไม่ได้ชนท้ายซะหน่อยนี่  8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2018, 15:44:04 โดย tiger12r »
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ akewizard

ผมมาเสริมครับ สำหรับหลายๆแยกที่ห้ามกลับรถเพราะ

- มันทำให้รถช่องเลี้ยวขวาติด ชะลอ เพราะรถที่กลับรถจะช้าขวางคันหลังเสมอ
- ถนนแคบ เลี้ยวไปก็ไม่พ้น และมันอันตรายเพราะจะไปคาขวางถนน
- เลี้ยวแล้วเสี่ยงจะไปชนกับรถที่เลี้ยวซ้ายผ่านตลอดจากอีกทางนึง

ออฟไลน์ mothsan

ปาเจโร่ ขับรถได้ทุเรศมาก คงไม่ต้องพูด
แต่มีรถเก๋ง ปิคอัพ ฝ่าไฟแดงเพียบเลยนะครับ เนี่ย โดนใบสั่งได้เลย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมเกือบชนกับรถที่กลับรถในที่กลับบ่อยมาก แต่ไม่อยากแลก เสียเวลา ได้แค่บีบแต่แช่ยาวๆ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประจำ ป้ายเค้าห้ามกลับแม่งก็กลับ จะเสยดากหลายทีละ ถถ

ออฟไลน์ toonze

เจอทุกวันที่ห้ามกลับรถ  แล้วพวกอยู่เลนกลางแล้วจะเลี้ยวโดยไม่ชิดด้านที่เลี้ยว เยอะมากขึ้นทุกวัน ไม่รู้ได้ใบขับขี่มาจากไหน

ออฟไลน์ seeker

เลียบด่วนรามอินทรา กลับรถออกมาปุ๊บ ไม่ดูถนนหลักว่ามีรถไหม จะออกอ่ะทำไม ก็เบรคให้ตูสิตูจะออก
มันใช่เหรอครับ!!!

ปล
ไม่มีแบริเออร์กั้นถนนหลักนะครับ หรือตั้งกรวยเบี่ยง

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Auto

คันหลังเบรคไม่ทัน   ผมเคยเจอแบบนี้    ถ้าไม่คิดถึงรถคันหลังตามมาก็แบบนี้ละ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

หากคุณขับเก่งกว่านี้. รอด
แต่เพราะฝีมือห่วย. กับรถที่วงเลี้ยวไม่เหมาะกับการจะทำผิดแบบนี้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ก็มันแคบ เค้าเลยห้ามกลับรถ

นี่ก็ดื้อจริง อะไรที่เค้าห้าม ถ้าดันทุรังทำได้จะคิดว่าตัวเองนั้นฉลาด

ฉลาดแต่ไอ้เรื่องโง่ ๆ นี่หล่ะ

ออฟไลน์ dht_tubes

คนเริ่มทำความผิด ควรเป็นผู้รับผิดชอบความเสียหายทั้งหมดที่เกิด

ถ้าหลักกฏหมายเป็นแบบนี้ แล้วผู้ถือกฏเอาจริง อะไรๆคงดีขึ้น(มั้ง) ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แลคนขับ ปาเจโร ซื่อบื้อ เยี่ยงนี้  สโลว์ไลฟ์ไม่สนโลกเลย  :P

ออฟไลน์ boomizz

• Newbie
  • *
ถ้าไม่มีกล้องละเหนื่อยแทยเจ้าของรถเลย ความจริงกฏหมายน่าจะบังคับติดกล้องให้หมดทุกคันได้แล้วนะครับ อุบัติเหตุที เถียงกันคอเป็นเอ็นทั้ง 2ฝ่าย ผู้ดูแลกฏเองบางทีก็ช่วยคนมีกะตังค์ กฏหมายหย่อนยานไปหมด กล้องช่วยได้เยอะเลยที่ดูๆมานะครับ

เคยเจอมากับตัวเลยครับ
ผม ยศ.... จากรอยยางที่เบรคมาเห็นเลยครับว่าคุณผิด (เสียงแข็งมาก)
พี่ครับผมมีกล้องลองดูหน่อยไหมครับ
....น้องไม่ผิดครับ (ทำเสียงอ่อยๆ)