ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเลือก "เก็บ" ได้ 1 คัน จะเลิอกคันไหนกันครับ  (อ่าน 23726 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: ถ้าเลือก "เก็บ" ได้ 1 คัน จะเลิอกคันไหนกันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 20:03:47 »
คำตอบนะครับน่าเปนXM เทอร์โบเฟส2อะ
Citroen หรือครับ

ออฟไลน์ jumpon77

Re: ถ้าเลือก "เก็บ" ได้ 1 คัน จะเลิอกคันไหนกันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 20:14:03 »
คำตอบนะครับน่าเปนXM เทอร์โบเฟส2อะ
Citroen หรือครับ
ใช่ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 22:47:42 »
BMW E46 325/330 coupe  :-*
BMW E92 325   :-*

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 22:50:05 »
ขณะที่นั่งชื่นชมแล้วแต่ความชอบหละครับ
แต่จังหวะที่ขับ คาดหวังอะไรครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 23:48:58 »
W124 ซื้อปุ้บก็ classic ปั๊บเลย
E46 ต้องบ่มต่ออีกซัก 5-10 ปีครับ (ผมว่าน่ะ)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 00:47:53 »
W124 Coupe

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 01:16:05 »
156 ดูแลไม่ยากหรอกครับ อู่ใน กทม ซ่อมจบได้สบาย
ผมเคยใช้อยู่ 10 ปี ถ้าบำรุงรักษาตามระยะได้เคร่งครัด ไม่ลากเปลี่ยนอะไหล่ ไปได้สบายครับ
หรือสมัครบริการรถยกรายปีไว้ มีปัญหาก็ยกเข้าอู่...จบ เพราะค่าตัวมันถูก
ผมขายไปปี 2012 ยังมองตามตูดจนสุดสายตาเลย รอยถลอกสักนิดก็ไม่มี
เจอหินนิดๆก็เข้าอู่ทำสีแล้ว รถมันสวย มัน sexy ครับ ปล่อยให้เขรอะ ให้ถลอกไม่ได้...เกี่ยวมั้ยเนี่ย :)

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 02:26:34 »
ก็ยังเชียร์brzอยู่นะครับ
ถึงจะแพงที่สุดในตัวเลือกก็ตาม
รถคันที่สอง ไม่จำเป็นต้องเอาไว้มองอย่างเเดียว

ควรจะเอามาขับ เอามาซิ่งได้ด้วย และขับแล้วต้องมันส์ ต้องฟิน
ผมเคยมีรถเก่าที่เริ่มจุกจิก ผลคือ ไม่กล้าอัด ไม่กล้ามุดเพราะกลัวอะไรจะหลุดออกมา

แต่ถ้ามองข้ามความมันส์ จะเอาคันไหนก็ได้ครับ e46ก็ดูดี แต่เพื่อนผมใช้อยู่นี่ซ่อมยังไงก็ไม่จบ เครื่อง น้ำ ไฟ ซ่อมวนๆไป รถมันจะยี่สิบปีแล้ว 

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 05:11:58 »
E46 coupe ครับ ความชอบส่วนตัวล้วนๆ สวยอมตะจริงๆ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 08:32:09 »
รถคันที่สอง ไม่จำเป็นต้องเอาไว้มองอย่างเเดียว

ควรจะเอามาขับ เอามาซิ่งได้ด้วย และขับแล้วต้องมันส์ ต้องฟิน
ผมเคยมีรถเก่าที่เริ่มจุกจิก ผลคือ ไม่กล้าอัด ไม่กล้ามุดเพราะกลัวอะไรจะหลุดออกมา

แต่ถ้ามองข้ามความมันส์ จะเอาคันไหนก็ได้ครับ e46ก็ดูดี แต่เพื่อนผมใช้อยู่นี่ซ่อมยังไงก็ไม่จบ เครื่อง น้ำ ไฟ ซ่อมวนๆไป รถมันจะยี่สิบปีแล้ว
เป็นประเด็นที่น่าคิดจริงๆ จะว่าอาจจะเป็นเหตุที่ผมเบื่อๆอยากๆกับเจ้า MX5 ที่มีอยู่ก็เป็นได้ .. เวลาเอาไปใช้แต่ละครั้ง มันจะมีอาการแหยงๆว่าจะมีอะไรพังไหมนะอยู่เรื่อยๆ เดี๋ยวต้องลองดูต่อไปว่าตอนนี้ควรจะ "จบ" แล้ว ดูสิว่าจะมีอะไรเสียอีกไหม

แต่ถ้ามาแนวรถใหม่ก็จะเหลือ BRZ กับ E92 สินะครับ .... คู่นี้ผมชอบ BRZ กว่าหน่อยๆ ติดตรงที่ BRZ ควรต้องใช้เกียร์ธรรมดา ซึ่งโอกาสใช้จะน้อยกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2018, 08:35:58 โดย Turin »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 08:33:12 »
156 ดูแลไม่ยากหรอกครับ อู่ใน กทม ซ่อมจบได้สบาย
ผมเคยใช้อยู่ 10 ปี ถ้าบำรุงรักษาตามระยะได้เคร่งครัด ไม่ลากเปลี่ยนอะไหล่ ไปได้สบายครับ
หรือสมัครบริการรถยกรายปีไว้ มีปัญหาก็ยกเข้าอู่...จบ เพราะค่าตัวมันถูก
ผมขายไปปี 2012 ยังมองตามตูดจนสุดสายตาเลย รอยถลอกสักนิดก็ไม่มี
เจอหินนิดๆก็เข้าอู่ทำสีแล้ว รถมันสวย มัน sexy ครับ ปล่อยให้เขรอะ ให้ถลอกไม่ได้...เกี่ยวมั้ยเนี่ย :)
156 นี่มันบาดใจทั้งหน้าตา และ ราคา จริงๆครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 10:11:05 »
ผมตัด 156 124 46 ไปก่อนครับ เพราะส่วนตัวเห็นแล้วรู้สึกเฉยๆ ไม่ได้รู้สึกว่าสวยหรืออมตะอะไรครับ และถ้าวันไหนเอาขับแล้วไม่ต่างจากขับรถยุโรปเก่าๆเลยครับ

ผมจะเลือกเก็บ 92 เพราะโฉบเฉี่ยว และดูร่วมสมัย เครื่องยนต์และช่วงล่างจะชิงก็ได้จะอัดก็ดี

กับ BRZ เพราะรูปร่างสวยอยู่ได้อีกนาน และขับน่าจะสนุก ทั้งถนน และสนามครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 14:49:00 »
ถ้าเป็นผมเลือกเก็บ BRZ ครับ มีอนาคตสุด ในเรื่องอะไหล่ระยะยาว เพราะเป็นรถที่ยอดขายค่อนข้างดี วันนึงอะไหล่น่าจะเต็มเซียงกง แถมแชร์กับ GT86 ได้เกือบทั้งหมด แถมเป็นรถที่มี Story เพิ่มคุณค่าระยะยาวได้อีก มันมีที่มาที่ไป รูปทรงมันได้ วันนึงจะเป็นตำนานแบบ AE86 แน่นอนครับ

จริงๆ ผมชอบ ALFA นะ แต่ตัว 156 อะไหล่เริ่มหา(ค่อนข้าง)ยากละ ล่าสุดปั้มเซเลเริ่มขึ้นราคาอีก แววไม่ค่อยดีละ จริงๆ ถ้าย้อนเวลาได้ ผมจะไปหา 155 เกียร์ธรรมดา สภาพดีๆมาเก็บ แต่ตอนนี้คงหาไม่ได้ละ

ส่วน GC ผมว่ารูปทรงมันเรียบไป ที่ผมว่าสวยคือตัว 2 ประตู แต่ราคาก็แรงเกิน(รถแท้)

ออฟไลน์ urangutang

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 16:04:03 »
ผมเชียร์ 156 ครับ เวลาเห็นทีไรต้องเหลียวมองทุกที ผมว่าอีกหน่อย เข้าขั้นเป็นรถ classic ได้เลย

ออฟไลน์ ahueyzs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 16:29:24 »
156 ครับ  ทำ GTA เลยครับ งบแบบนี้   งูเขียว สีแดง  มันได้ใจสุดๆ 

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 16:35:43 »
ผมตัด 156 124 46 ไปก่อนครับ เพราะส่วนตัวเห็นแล้วรู้สึกเฉยๆ ไม่ได้รู้สึกว่าสวยหรืออมตะอะไรครับ และถ้าวันไหนเอาขับแล้วไม่ต่างจากขับรถยุโรปเก่าๆเลยครับ

ผมจะเลือกเก็บ 92 เพราะโฉบเฉี่ยว และดูร่วมสมัย เครื่องยนต์และช่วงล่างจะชิงก็ได้จะอัดก็ดี

กับ BRZ เพราะรูปร่างสวยอยู่ได้อีกนาน และขับน่าจะสนุก ทั้งถนน และสนามครับ

ถ้าเป็นผมเลือกเก็บ BRZ ครับ มีอนาคตสุด ในเรื่องอะไหล่ระยะยาว เพราะเป็นรถที่ยอดขายค่อนข้างดี วันนึงอะไหล่น่าจะเต็มเซียงกง แถมแชร์กับ GT86 ได้เกือบทั้งหมด แถมเป็นรถที่มี Story เพิ่มคุณค่าระยะยาวได้อีก มันมีที่มาที่ไป รูปทรงมันได้ วันนึงจะเป็นตำนานแบบ AE86 แน่นอนครับ

จริงๆ ผมชอบ ALFA นะ แต่ตัว 156 อะไหล่เริ่มหา(ค่อนข้าง)ยากละ ล่าสุดปั้มเซเลเริ่มขึ้นราคาอีก แววไม่ค่อยดีละ จริงๆ ถ้าย้อนเวลาได้ ผมจะไปหา 155 เกียร์ธรรมดา สภาพดีๆมาเก็บ แต่ตอนนี้คงหาไม่ได้ละ

ส่วน GC ผมว่ารูปทรงมันเรียบไป ที่ผมว่าสวยคือตัว 2 ประตู แต่ราคาก็แรงเกิน(รถแท้)

แฟนดาวลูกไก่มาแล้ว  8)

เคยมีโอกาสเจอ GC8 coupe ครั้งนึง 2-3 ปีที่แล้ว รถแท้ 9 แสนกว่า ใจไม่ถึง ล่าสุดเพิ่งเห็นอีกคันนึงเปลี่ยนมือไปในราคา 1.5 ล้าน .. ผมว่าราคามันแรงไปจริงๆ ไม่สู้

156 เคยได้ยินมาเช่นกันครับ ว่าอะไหล่บางตัวหาของใหม่ไม่ได้แล้ว แต่ไปถามในกลุ่มฯก็เห็นไม่มีใครว่าไง ก็ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วมีปัญหากันขนาดไหนเหมือนกันครับ แต่เครื่องอะไหล่ถือเป็นจุดกังวลหลักเลยจริงๆครับ (ขนาด MX5 NB อะไหล่ส่่วนใหญ่เบิกได้ ไปเจอตัวที่หาซื้อยากๆนี่ก็เกือบไปไม่ถูกเหมือนกัน)

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 16:41:02 »
ผมเชียร์ 156 ครับ เวลาเห็นทีไรต้องเหลียวมองทุกที ผมว่าอีกหน่อย เข้าขั้นเป็นรถ classic ได้เลย

156 ครับ  ทำ GTA เลยครับ งบแบบนี้   งูเขียว สีแดง  มันได้ใจสุดๆ
156 นี่สวยบาดใจจริงๆ มีติดใจตรงเครื่องอะไหล่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 16:48:05 »
เชียร์ W124 Coupe ด้วยอีกคนครับ  ;)

พอใครถามว่าใช้รถอะไร ก้อตอบอย่างมั่นใจว่า… * พ้มใช้ E Coup ครับ *

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 17:06:32 »

เป็นประเด็นที่น่าคิดจริงๆ จะว่าอาจจะเป็นเหตุที่ผมเบื่อๆอยากๆกับเจ้า MX5 ที่มีอยู่ก็เป็นได้ .. เวลาเอาไปใช้แต่ละครั้ง มันจะมีอาการแหยงๆว่าจะมีอะไรพังไหมนะอยู่เรื่อยๆ เดี๋ยวต้องลองดูต่อไปว่าตอนนี้ควรจะ "จบ" แล้ว ดูสิว่าจะมีอะไรเสียอีกไหม

แต่ถ้ามาแนวรถใหม่ก็จะเหลือ BRZ กับ E92 สินะครับ .... คู่นี้ผมชอบ BRZ กว่าหน่อยๆ ติดตรงที่ BRZ ควรต้องใช้เกียร์ธรรมดา ซึ่งโอกาสใช้จะน้อยกว่า

ถ้าแหยงว่าอะไรจะพัง
ผมว่าอายุเกิน 10ปี อาจจะต้องตัดทิ้งหมดหละครับ รถมันพังกันได้แต่กลุ่มรถญี่ปุ่นพังกลางอากาศน้อยหน่อย  อ้าว... bm mb alfaคะแนนตก555

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 22:14:03 »
W124 Coupe ครับ ยิ่งนาน ยิ่งขลัง ยิ่งหายาก ยิ่งมีคุณค่า ครับผม

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 21:21:54 »
เชียร์อิมครับ และต้องเป็น GC ใส้ GDB..ถ้าได้ตากลมคอแดงนี่ยิ่งสุดครับ ขับมันส์มาก และเทคโนโลยี อะไหล่ (ที่ไม่ใช่ตัวถัง) ยังหาได้ โมได้ เบาแต่เฟิร์ม ความสวย คงแค่ผู้ชายจะเหลียว แต่เสียงบ๊อกเซอร์นี่ แค่กด ก็ฟินละครับ ยุค 90 ยังไงก็มีคุณค่าครับ ;)

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 13:43:25 »
ใจจริงอยากเชียร์ C124 แต่บอกเลยครับว่าไม่โดนใจคุณ Turin แน่นอน เลยจะแนะนำ BRZ ครับ เก็บได้ยาวๆ ไม่ต้องคอยเปลี่ยนให้หนักใจอีก
ส่วนพัดลมสองคัน ผมแอบเชียร์ E46 330Ci มากกว่า ด้วยหน้าตาหล่อและความขลังที่มากกว่า E92 ครับ