ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ความรู้สึกหลังไปงาน motor expo 2018 กันครับ  (อ่าน 12796 ครั้ง)

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
แชร์ความรู้สึกหลังไปงาน motor expo 2018  กันครับ 

ตั้งใจไปงานนี้ เพราะจะมี plan จะซื้อรถช่วงต้นปีหน้า   ปัจจุบันอายุ 39ปี   ขับ SWIFT มา 6ปี แล้ว

ข้อดีของงานนี้คือ รวมรถของแต่ละยี่ห้อ ให้เดินดูเทียบกันแบบ เดินห่างกันไม่กี่นาที แม้จะไม่ได้ลองขับ แต่ก็วัด บอกอะไรได้หลายอย่าง

โดยเป้าหลายหลักที่สนใจคือ CHR  คืออยากจะลองขับรถแนว crossover ยกสูง เปลี่ยนตามแนวกระแสนิยมกันหน่อยเดินเข้ามาเจอบูธจัดงานของ BMW ก่อน เข้าไปดู X1 ก่อนเลย เนื่องจากเห็นทำราคาที่ล้านเก้ากว่า  ความรู้สึกภายในรถ  ไม่ได้ว้าวเท่าไหร่ อาจจะเห็นภายในทรงนี้มานานหลายปีแล้ว 

ดูไม่นาน ก็ข้ามไปดู CX-5  ภายนอกไม่ต้องพูดถึง เจอถนนทีไร มองตามทุกครั้ง ภายในดูดีมาก การออกแบบก้าวข้ามไปอีกขั้นจากเดิม  ความรู้สึกแบบชอบเลย ดูกว้าง หรูหรา เมื่อเทียบกับ CRV ที่จอดอยู่ใกล้ๆกัน ชอบการออกแบบภายในของ CX-5 มากกว่า ไม่แปลกใจที่ยอด CX-5 ไม่ได้ทิ้งห่างจาก CRV แม้จะมีข่าวโดนโจมตีอยู่บ่อย  CX-3 ก็ชอบ  ในความสวยและสูงแบบ crossover แต่ภายในดูเล็กกว่าเมื่อได้นั่งเทียบกับ MAZDA3   

เสร็จก็ข้ามไปดู CHR ที่เล็งไว้ ลองนั่งด้านหลังเลย ที่คนบ่นมากว่า ทึบอึดอัด  จากที่ได้ลองนั่งไม่นาน  ตัด CHR ออกจากในใจทันที ทึบมากจริงๆ แถบข้างเบาะก็เป็นพลาสติก นั่งไม่สบาย ตัวพลาสติกข้างๆ ดันตีโป่งทึบออกมาเยอะทำให้นั่งแล้วอึดอัดมาก ไปลองนั่งด้านหน้า ดูสวย การออกแบบดูดี สวยสูสีกับ HRV แต่ด้านหลัง  HRV ออกแบบเบาะนั่งและทัศนวิสัยดีกว่าเยอะมาก ไม่แปลกใจที่ยอดขายจะเริ่มทิ้งห่าง CHR เรื่อยๆ  หลังจากอกหักจาก CHR ก็เปลี่ยนมาดู CAMRY ใหม่ สีแดงสวยมาก แต่ทำไมรถดูเตี้ยจัง ภายในไม่ต้องพูดถึงความกว้าง กระจกข้างบานใหญ่มาก จอตรงกลางดูในรูปเหมือนหรู ตัวจริงจอดูจืด ไม่เน้นสีสัน ดูเฉยๆมาก ส่วนตัวอาจจะไม่ชอบรถที่ออกแบบที่นั่งขับเตี้ย มาแนวเดียวกับ CIVIC 

เสร็จก็เดินเจอบูธ BENZ  ชอบ C-class  มากทำราคาเริ่มต้น  2,3xx,xxx  ภายในไม่ต้องพูดถึง สวยงาม ลงตัวที่สุด ในราคาที่สองล้านต้นๆ  ถัดออกมาก็มาดู Subaru Forester   ภายนอกเฉยๆมาก ภายในก็เฉยๆ เช่นกัน ดูแป๊ปเดียว ลุกหนีเลย

สรุป ปีหน้ารอจังหวะออก CX-5 ตัว S หรือ SP  แต่อยากรอให้ปรับเครื่อง 2.0 ใหม่เหมือนตัวที่ญี่ปุ่นปรับนานแล้ว ไม่อยากออกมาขับไม่นาน  แล้วเจอปรับเครื่องใหม่ ส่วน CX-8 ไม่รอเพราะไม่ต้องการรถ 3 แถว ด้านหลังมีแค่พ่อแม่ นั่งนานๆครั้ง  หรือถ้ารอ  แล้ว MAZDA3 ใหม่ออกมาก่อน อาจจะออก  NEWMAZDA3 แทนเลย เห็นข่าวบอกกลางๆปีหน้า ( แต่น่าจะมาปลายปีหน้ามากกว่า ) ใจก็ชอบอยู่เหมือนกัน  ไปๆมาๆ การออกแบบรถ MAZDA ณ ปัจจุบันนี้ดูไม่ธรรมดา ทำการบ้านได้ดีขึ้นมาก อนาคตน่าจะขายดีขึ้นเรื่อยๆ

แต่แอบกังวลเรื่องขนาด CX-5 เพราะขับเจ้า swift คันเล็กๆ ซอกแซกดีมาก จอดในซองก็เข้าออกง่าย กลัวหาที่จอดลำบากเหมือนกัน

เพื่อนสมาชิกที่ได้ไปงาน motor expo 2018 แล้วคิดเห็นอย่างไร ลองแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2018, 12:25:00 โดย TABO9 »

ออนไลน์ AkE

• Hero Member
Re: แชร์ความรู้สึกหลังไปงาน motor expo 2018 กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 00:14:07 »
ผมมีแพลนจะเปลี่ยนรถส่วนตัวที่ใช้ 2019-2020 ครับแต่ดูในงานนี้ก้ยังสรุปไม่ได้ Accord G10 ผมสนใจ

แต่รอดูราคา 1.5 t หน้าตาโดยรวมผมโอเคติดตรงไฟท้ายเดี๋ยวเปลี่ยนเอาได้ รอดูครับ ที่ไม่เอาไฮบริดเพราะที่

บ้านซื้อแหงๆอยู่แล้วไม่รู้จะเอาซ้ำกันทำไม ส่วน camry ผมมีโอกาสลองขับตั้งแต่เช่าขับที่ญี่ปุ่นและมาลองตัว

ไทยก้ตัดสินใจตั้งแต่ก่อนไปงานแล้วครับว่าตัดทิ้งครับเป็นรถที่ดี ดูดีกว่าตัวเก่าเยอะอยู่แต่มันขาดๆเกินๆ

สำหรับผม แต่ถ้าใครจะซื้อcamry มานั่งหลังไม่ต้องรอเลยครับจัดเลย Accord G10 ไม่มีทางทำเบาะหลังมาส

บายเท่า camry hv premium แน่ๆ ถึงเป็นตัวธรรมดา camry ก้นั่งหลังสบายครับ พอดีผมขับรถเองเรื่อง

เบาะหลังยังไม่สำคัญเท่าไหร่ครับ จะข้ามไป c ผมว่าบอดี้นี้เริ่มนานแล้วและผมไม่เอาดีเซลครับ เดี๋ยวจะรอ  3

G20 ว่าเป็นยังไง แต่ที่ได้ยินมา 5 G30 ส่วนลดตัวไฮบริดเยอะมากใครสนน่าโดนมากครับ ผมบายเพราะไม่

ชอบหน้าตาครับ ส่วนตัวโดยรวมรถน่าสนใจก้มีอยู่หลายครับ ทั้งที่ซื้อไหวและยังไม่ไหวครับ Leaf, Accord,

Camry, Civic RS MC, NSX, Q8, URUS, E coupe(อันนี้ชอบส่วนตัวเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2018, 00:15:57 โดย AkE »

ออฟไลน์ SM.

Re: แชร์ความรู้สึกหลังไปงาน motor expo 2018 กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 00:54:14 »
รู้สึกชอบ camry มากกว่าที่คิดครับ เป็นครั้งแรกที่ได้ไปเจอตัวเป็นๆ 

ออฟไลน์ 3RP4T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 09:20:53 »
ตั้งใจจะไปดูรถสำหรับปีหน้าเช่นกันครับ เอาเฉพาะที่เฉพาะที่ประทับใจละกันครับ

- Honda Accord G10 ส่วนตัวผมว่าภายนอกตัวนี้ดูสวยกว่าเดิมมาก ดูลายเส้นไม่บวมเหมือนสองรุ่นก่อน รถดูแนวเรียบหรูมากขึ้น

- HONDA Civic MC ดูแล้วตัวเก่าดูสวยกว่า แต่ออฟชั่นเรื่องความปลอดภัยและของเล่นมาเต็มที่จริงๆ คงจะยังเก็บไว้เทียบกับ Accord

- Subaru Forester ดูภายนอกดูเฉยๆนะครับ แต่ภายในสวยมากครับ คุณภาพการประกอบดูดีมาก

- Xpander ดูดีกว่าที่คาดครับ แถวสองและสามนั่งได้สบายดีทั้งความกว้างขวางและคุณภาพเบาะนั่ง

ส่วนตัวที่ตัดออกจากการตัดสินใจมีดังนี้ครับ

- CR-V ความสบายเบาะสู้ตัวอื่นไม่ได้จริงครับ ทั้งแถวสองและสาม ฟองน้ำนั่งไม่สบาย แถวสามแคบมากนั่งยาก

- CH-R ภายในดูดีมาก แต่ด้านหลังมันทึบมากไปครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 09:31:13 »
ตั้งใจจะไปดู Forester แล้วค่อยเดินชมให้ทั่วงาน สรุป ได้ดูแค่ Forester จริงๆ เพราะลูกงอแง ดูอยู่10นาที กลับเลย  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 10:35:04 »
 8) 8) 8).....OK ครับ MG ดูถ้าจะเอาจริงในไทยเราแล้ว งานจัดดีมากขึ้นทุกปีๆ ช่วยรายได้โดยรวมหลายอาชีพครับ :-X

ออฟไลน์ 3ankok

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 10:36:25 »
เมื่อวันที่1ธ.ค.ผมตั้งใจไปจองcivic el 1.8 หลังจากที่ตั้งกระทู้ถามความเห็นระหว่างchr1.8midกับcivic1.8 สุดท้ายผมก็จบที่civic รอรับรถช่วงอาทิตย์สุดท้ายของปี หลังจากจองเสร็จเดินไปดูcx5 ตัวcกับs ทดลองนั่งและดูวัสดุ ชักลังเล ด้วยความลังเลเดินกลับไปดูcrvตัว5ที่นั่งเพื่อเปรียบมวย ภายในcx5ดูดีกว่า แต่crvก็เด่นเรื่องพับเบาะและพื้นที่legroomกว้างกว่านิดหน่อย หลังกลับมาจากงานด้วยความคาใจ จึงไปทดลองขับcx5กับcrv ความรู้สึกชอบความเฟริมของcx5 แต่ก็แอบเสียดายความนุ่มของcrv ตอนนี้คิดไม่ตกเลยครับ ระหว่างทิ้งใบจองcivic แล้วไปเอาcx5หรือcrv แต่อีกใจก็คิดต่อไปว่าcx5มันจะมีmy2019ปรับอุปกรณ์ช่วงต้นปีหน้ารึป่าวหว่า คิดไม่ตกจริงๆครับ

ปล.R35คันสีส้มแจ่มมาก ;D
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 11:53:52 »
   อีกเรื่องที่นึกว่าเกี่่ยวกับงานนะครับ คือ การเดินทาง ผมใช้เวลา 2 ชม ในวันอาทิตย์ในการเดินทางเข้าไปและใช้เวลาอีกประมาณ 1ชม 30 นาที ในการเดินทางกลับ น่าจะมีการจัดการจราจรที่ดีกว่านี้นะครับ ผมเห็นเป็นทุกครั้ง แทบทุกงานที่จัดที่นี่ ส่วนตัวผมจะปฏิเสธทุกงานที่ต้องไปที่นี่ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 13:28:18 »
.....ตั้งใจไปดู Forester ตัวใหม่ หลังจากดูรีวิวต่างประเทศมานาน ก็มีข้อมูลพอสมควร แต่ก่อนไปเดินดู CRV Cx-5 X-trail และ Camry ใหม่ก่อน ส่วนตัวเน้นรถที่นั่งสบาย ปลอดภัย ส่วนสมรรถนะเชื่อมั่น Subaru อยู่แล้ว และจากการที่ลองนั่งเบาะหลังทุกรุ่น ผมชอบ Forester ที่สุดขึ้นลงสะดวก ภายในออปชั่นจัดเต็ม ตอนแรกกะว่ากลางปีหน้าค่อยจอง แต่ด้วยข้อเสนอและราคาที่เปิดมาก็ต่ำกว่าที่กะไว้เป็นแสน เลยจองไปเลยได้โปร 99 คันแรก อีกใจก็หนึ่งเบื่อรถตลาดด้วย อยากลองของแปลกบ้าง ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลเลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 13:57:43 »
- Benz ไปลองนั่ง C-Class พอใจนะ ตำแหน่งคนขับโอเค วัสดุพรีเมี่ยมสมราคารถ เบาะหลังสั้นผิดวิสัยรถแพงไปหน่อย เนื้อที่วางขากว้างกว่าที่คิด

- Subaru Forester ตัวใหม่ ผมนั่งอยู่นานเลย ทั้งตำแหน่งคนนั่ง คนขับ และ เบาะหลัง ผมชอบนะ ข้างในกว้างมาก นั่งสบาย เฮดรูมเหลือเฟือ เป็นรถที่ชอบมาก ไม่สนหน้าตาข้างนอกอยู่แล้ว

- Bmw 330e ภายในกลับเฉยๆ ไม่ว้าวเลยสักนิด เบาะวางต่ำ ต่ำจนคิดถึง Civic FD คันเก่าเลย

- Volvo XC40 คาดหวังไว้เยอะ ของจริง ตำแหน่งคนขับ ก็โอเค ยังเฉยๆ ทำไมไม่ว้าวเหมือน C220 นะ .. ตำแหน่งเบาะหลัง สอบตก ประตูหลังแคบมาก ขึ้นลงลำบาก พนักพิงหลังชันมาก นั่งไม่สบายเลย

ออฟไลน์ Myprecious

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 14:14:37 »
ผมจอง Chr hv ไปครับ เพราะโจทย์ผมเน้นประหยัดน้ำมันเป็นอันดับแรก แฟนไปลองนั่งหลังแล้วรับได้คือจบ

บ่นแค่ในงานรถติดมากทั้งขาเข้าและออก ถ้าไม่คิดว่าอยากไปเดินเล่นดูรถคันอื่นด้วยคงไม่ไปแน่ๆครับ เสียเวลามากกว่าที่คิด

ออฟไลน์ mr_jub

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 14:24:28 »
ซื้อรถไป
อย่าลองนั่งอย่างเดียว​ นะคับ

คุณเป็นคนนั่ง​ หรือคนขับ?
นั่งทุกวัน​ ขับทุกวัน​ ......
ต้องลองขับด้วย​ แล้วค่อยตัดสินใจ​
เจอมาเยอะ​ ผิดหวัง​ หลังพวงมาลัย
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 22:28:34 »
จากที่ผมได้ไปเยี่ยมชมทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นในงาน Motor Expo มาเมื่อวาน

รุ่นที่ผมสะดุดตาและยืนดูนานที่สุดคือ Accord G10 ครับ คันจริงมันสวยกว่าในรูปมากๆ

ถ้าเปิดตัวในไทยแล้วได้ล้อแบบตัวที่โชว์ในงานนี่คือแจ่มมากๆครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 22:46:06 »
CAMRY ใหม่ ตัวจริง  สีอื่นๆ  ผมว่า
Camry สีแปลกๆมันสวยกว่า ขาว ดำ เงิน เยอะมากๆเลยครับ   ;D ;D ;D 

และส่วนตัวผม   ผมชอบวัสดุเบาะของตัว 2.5 มากกว่า
HYBRID แฮะ  มันนุ่มกว่า  แม้จะไม่ใช่ smooth leather

Civic Nanochange ผมไม่ได้สนใจมาก  ผมแยกความแตกต่างไม่ออก

LEXUS ES ใหม่  ดีงามพระราม 8  วัสดุภายในดีมากกว่าที่คิดมาก  คันจริงก็สวยเตะตาสุดๆ (เหมือน
BABY LS)  เบาะหลังนั่งสบายกว่าทั้ง e class series 5 และ S90 

ถ้าได้เบาะหลังเอนได้ผมว่า  ไม่จำเป็นต้องซื้อ A8 7 หรือ S Class ก็ได้  ความสบายไม่ต่างกัน  LEGROOM เหลือสมกับที่โฆษณาไว้จริงๆ (เท่ากับ LS)   เบาะใหญ่ยาวเต็มข้อพับ Legroom เหลือสุดๆ  สบายกว่านี้คงต้อง Audi A8 ละ   (S90 E Class เบาะรองนั่งสั้น และเบาะแข็ง  G30 เบาะดีพอประมาณแต่ Legroom กับความนุ่ม ผิวสัมผัสเบาะ ยังแพ้ Lexus)​ 

หลังคา Coupe Roofline มันสวยจริงแต่มันก็ทำให้ห้องโดยสารดูทึบลงไปหน่อย

มอเตอร์ไซค์ปีนี้ CB650R  สวยถูกใจมากครับ   ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2018, 22:49:24 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 01:20:55 »
เอาเท่าที่ดู และอยู่กับมันนานๆ นะครับ

Camry ได้ลองขับตัว 2.5G ที่ลานข้างๆ ด้วย
> เป็นรถล้อ 18 ที่นุ่มผิดคาด ช่วงล่างซับแรงกระแทกดี โยกสลาลอม เข้าโค้งลึกๆ ที่ 40-50 km/h ดีกว่า ACV41 ที่บ้านเยอะมาก โคลงตัวน้อยกว่า แต่พวงมาลัย ผมชอบแบบ C-HR มากกว่านะ ติดเบาช่วงความเร็วต่ำไปนิด กับเกียร์ ถ้าขับสบายๆ ไปเรื่อยๆ จะไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้ากระทืบเต็ม เกียร์จะหยุดคิดแปปนึงแล้วลดเกียร์ลง (ถ้าไม่ตั้งใจจับผิดคงไม่รู้สึก) อย่าไปเทียบกับ Altis นะ ถึงจะเป็น CVT แต่เกียร์ขยันกว่า  เข้าใจว่า Camry เซ็ตมาคนละแบบเนอะ (E46 318i เกียร์ 4 สปีดยังตอบสนองไวกว่านะจ๊ะ อันนี้แถม)
> ได้ลองนั่งหลังตัว 2.0 กลับมาที่งาน ยังไม่เจออะไรให้ตินะ รองน่องยาวพอ support ขาได้ดี ทำมุมมาดีด้วย leg room โอเค head room เหลือๆ (ผมสูง 169cm ครับ) แต่หมอนหนุนหัว ชอบตัว HV มากกว่า

Subaru Forester ดูอย่างเดียว
> เห็นตรงกับหลายๆ ท่านครับ โดยเฉพาะภายใน space เยอะดี โปร่ง งานประกอบภายในเนี๊ยบดีครับ ทำราคามาดีด้วย
> มีจนท.คนนึง (ใส่สูท มาจาก TC ไม่ใช่ดีลเลอร์) บอกว่า ตัว eyesight รับรถกรกฎานะครับ

Volvo XC40 ดูอย่างเดียว
> เบาะหน้า ชอบเบาะนั่งครับ support ดีมาก โดยเฉพาะดันหลังที่ดันตรงจุดที่ผมชอบเป๊ะๆ วัสดุอาจจะสู้รุ่นพี่ไม่ได้ แต่งานดีไซน์ภายในประทับใจดีครับ คลีนๆ แบบนี้แหล่ะ
> เบาะหลัง เหอะๆ พนักพิงชันกว่านี้ก็ CX-5 โฉมที่แล้วล่ะครับ รองน่องสั้น แต่ทำไงได้ size รถมันก็เท่านี้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 09:49:17 »
ไปมาเมื่อวานนี้ครับ ไม่ได้มางานแบบนี้หลายปีแล้วและกะจะไปซื้อครกหินที่อ่างศิลาก็เลยไหลไปนู้นเลย 555 เอาที่ดูนานๆและจำความได้นะครับ

Mazda ไม่ได้มีอะไรที่ดูเป็นพิเศษ ก็สวยตามแบบฉบับเค้า คนก็เยอะนะคิดว่าข่าวฟ้องลูกค้าส่วนใหญ่คงไม่รู้รึลืมไปแล้วมั้ง

Honda ชอบ HRV พอดีมีน้องเซลล์มาขอแนะนำข้อเสนอเป็นเซลล์น้องใหม่เพิ่งได้คุยกับเราเป็นคนแรกของวัน น้องเค้าเลยขอคุยข้อเสนอเลยก็เลยไปนั่งคุยซะเลย ก็ขอเสนอดีนะถ้าไม่ติดภาระเยอะก็อาจจัดตัวนี้แหละ

MG เดินผ่านๆดูนิดหน่อย ไม่มีรุ่นไหนอยู่ในความคิดเลย

Toyota Sure ดูหลายๆคันราคาน่าสนใจมากแต่ควรต้องซื้อสดนะ ซื้อผ่อนนี่พอๆกับป้ายแดงเลย เห็นมีประมูลตอน 4 โมงเย็นด้วยสองคันจำได้ว่ามี Ative E'17 เริ่มต้นที่ 2.9 แสน เสียดายกลับก่อนเลยไม่รู้ว่าเค้าประมูลกันยังไง จบที่เท่าไหร่ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Suzuki แฟนชอบสวิฟท์เลยเข้าไปดูเห็นเค้ามีเล่นแกมส์และของเลยไปเล่นด้วยซักหน่อยได้บัตรดูหนังฟรีมาสองใบแต่ก็ยกให้น้องที่ออฟฟิศละเพราะเราไม่สะดวกไปดู

Toyota ไปดู Yaris G+ ก็ดูดีนะแต่กับราคา 6.4 แสนติดแค่เครื่อง 1200 เคยลองขับตัว 1.2G แล้วอัตราเร่งไม่โดนใจเอาเสียเลย ถ้าเป็นเครื่อง 1.5 และขายราคา 6.9 แสน (เพิ่ม 5 หมื่นค่าเครื่อง) น่าจัดมากแต่ที่สนใจจริงๆคือ Sianta ครับเป็นที่ถูกใจของเด็กๆมากโดยเฉพาะประตูสไลด์ลองกับหลายครั้งเลยทีเดียวดูแล้วเหมาะกับครอบครัวมาก ใช้งานปกติก็พับเบาะแถวสามตอนที่กลับบ้านต่างจังหวัดจะไปไหนมาไหนกับเยอะก็กางเบาะ ถ้าอนาคตมีงบคงได้เลือกกันระหว่าง Sianta กับ HRV นี่แหละครับ

ป.ล. ขากลับแวะอ่างศิลาเพื่อซื้อครกหินไปฝากทางบ้านทั้งหมด 7 อันเค้าติดป้าย 480 แต่ต่อได้ที่ 390/ชิ้น ไม่รู้ว่าเป็นราคาปกติรึเปล่าเพิ่งเคยซื้อครั้งแรกครับ แม่ค้าบอกลดเยอะเพราะเพิ่งขายได้เค้าเพิ่งเปิดถนนหลังจัดงานเสร็จ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 14:06:12 »
รู้สึกพริตตี้น้อยครับ   :-*  หรือคนไปกันเยอะก็ไม่รู้ 555

ส่วนตัวชอบ accord g10

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 08:43:29 »
ไปมาเมื่อวานนี้ครับ ไม่ได้มางานแบบนี้หลายปีแล้วและกะจะไปซื้อครกหินที่อ่างศิลาก็เลยไหลไปนู้นเลย 555 เอาที่ดูนานๆและจำความได้นะครับ

Mazda ไม่ได้มีอะไรที่ดูเป็นพิเศษ ก็สวยตามแบบฉบับเค้า คนก็เยอะนะคิดว่าข่าวฟ้องลูกค้าส่วนใหญ่คงไม่รู้รึลืมไปแล้วมั้ง

Honda ชอบ HRV พอดีมีน้องเซลล์มาขอแนะนำข้อเสนอเป็นเซลล์น้องใหม่เพิ่งได้คุยกับเราเป็นคนแรกของวัน น้องเค้าเลยขอคุยข้อเสนอเลยก็เลยไปนั่งคุยซะเลย ก็ขอเสนอดีนะถ้าไม่ติดภาระเยอะก็อาจจัดตัวนี้แหละ

MG เดินผ่านๆดูนิดหน่อย ไม่มีรุ่นไหนอยู่ในความคิดเลย

Toyota Sure ดูหลายๆคันราคาน่าสนใจมากแต่ควรต้องซื้อสดนะ ซื้อผ่อนนี่พอๆกับป้ายแดงเลย เห็นมีประมูลตอน 4 โมงเย็นด้วยสองคันจำได้ว่ามี Ative E'17 เริ่มต้นที่ 2.9 แสน เสียดายกลับก่อนเลยไม่รู้ว่าเค้าประมูลกันยังไง จบที่เท่าไหร่ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

Suzuki แฟนชอบสวิฟท์เลยเข้าไปดูเห็นเค้ามีเล่นแกมส์และของเลยไปเล่นด้วยซักหน่อยได้บัตรดูหนังฟรีมาสองใบแต่ก็ยกให้น้องที่ออฟฟิศละเพราะเราไม่สะดวกไปดู

Toyota ไปดู Yaris G+ ก็ดูดีนะแต่กับราคา 6.4 แสนติดแค่เครื่อง 1200 เคยลองขับตัว 1.2G แล้วอัตราเร่งไม่โดนใจเอาเสียเลย ถ้าเป็นเครื่อง 1.5 และขายราคา 6.9 แสน (เพิ่ม 5 หมื่นค่าเครื่อง) น่าจัดมากแต่ที่สนใจจริงๆคือ Sianta ครับเป็นที่ถูกใจของเด็กๆมากโดยเฉพาะประตูสไลด์ลองกับหลายครั้งเลยทีเดียวดูแล้วเหมาะกับครอบครัวมาก ใช้งานปกติก็พับเบาะแถวสามตอนที่กลับบ้านต่างจังหวัดจะไปไหนมาไหนกับเยอะก็กางเบาะ ถ้าอนาคตมีงบคงได้เลือกกันระหว่าง Sianta กับ HRV นี่แหละครับ

ป.ล. ขากลับแวะอ่างศิลาเพื่อซื้อครกหินไปฝากทางบ้านทั้งหมด 7 อันเค้าติดป้าย 480 แต่ต่อได้ที่ 390/ชิ้น ไม่รู้ว่าเป็นราคาปกติรึเปล่าเพิ่งเคยซื้อครั้งแรกครับ แม่ค้าบอกลดเยอะเพราะเพิ่งขายได้เค้าเพิ่งเปิดถนนหลังจัดงานเสร็จ

ผมไปหนองมน จอดหน้าร้านเลยอุดหนุนหน่อย ปลาหมึกแห้งซองเขียน 200 แต่เค้าขาย 100 เอากะเค้าสิ ถ้าจ่ายตังค์เลยไม่ถามเสร็จแม่ค้าไปแล้ว

ปล. ลองแวะไปอ่างศิลาอีกทีสิครับ ขอต่อเค้าอีกรอบ ดูสิคราวนี้จะบอกลดเยอะเพราะอะไร