ผู้เขียน หัวข้อ: สมัยนี้คนเรามันขับรถบ้าบอเกินไปมั้ยครับ  (อ่าน 9998 ครั้ง)

morphling14

• บุคคลทั่วไป
Re: สมัยนี้คนเรามันขับรถบ้าบอเกินไปมั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 10:56:37 »
ทางด่วน มอร์เตอร์เวย์ ทางหลวงระหว่างจังหวัดใหญ่ๆ อัลเมร่า MG ขับกันได้ไวว่องมากครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: สมัยนี้คนเรามันขับรถบ้าบอเกินไปมั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 11:21:14 »
.
.
มอไซค์นี่ตัวดีเลย พวกวินกับแมสเซนเจอร์
เหมือนเอาคนไร้การศึกษามาใช้ถนนร่วมกับคนอื่น
พวกแมสเซนเจอร์นี่ก็ขี่ไปดูมือถือไป ขี่มือเดียว ไม่ดูถนนอีก
พวกวินนี่ก็ทำผิดกฏหมายทุกอย่าง ฝ่าไฟแดง ห้ามเลี้ยว
ห้ามกลับรถทำหมด ขี่ย้อนศร ขี่บนฟุตบาท ทำหมดทุกอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 13:35:44 »
มันชนตูดกันบ่อยกว่าสมัยก่อนแน่นอน รถมันเยอะชึ้นแบบบ้าบอ สมัยก่อนรถน้อยโอกาศชนก็น้อยด้วย ขับรถสนุกกว่าสมัยนี้เย๊อะ ไปพัทยา หัวหินนี่แป๊บเดียว ขับกินลมชมวิวด้วยนะจะบอกให้ มอเตอร์เวย์ยังไม่เกิด สมัยนี้นะเร๊อะตามตว.ขับยังกะจรวด ไม่ให้มันชนตู๊ดกันได้ไง ข่าวล่าสุดรถพ่วงเบรคแตกอีกแล้วล่อไป2-3คัน บอกเลยซวยโคตเจอคนพรรค์นี้ เอะอะก็อ้างเบรคแตกๆ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 13:48:05 »
คนไทยขับรถแย่ลงมากๆครับ

สมัยก่อนเดินทางกับที่บ้านจำได้ว่า  เลนซ้ายเขาวิ่งนิ่งๆ 80 เลนขวา ก็มีรถแซง  แต่ก็วิ่งนิ่งๆ ของเขาไป

ส่วนใหญ่ขับกัน 80 90 ด้วย เต็มที่110 ไม่เหมือนตอนนี้  120+ ครับ  แถมมุดซ้ายขวาอีกต่างหาก

เบียด  แทรก ปาด  มุด เร็วทะลุนรก  ครบทุกอย่างที่จะเจอได้ครับ   ผมว่าหลังๆช่วงปี 50 เป็นต้นมาเริ่มมากขึ้น  เยอะขึ้นชัดเจน  หลังโครงการรถคันแรกด้วย

ผมว่าเมื่อก่อนคนไทยขับรถดีกว่านี้มาก  เดี๋ยวนี้เราจะไปเทียบเท่าอินเดียละ   ;D ;D

คนใช้รถใช้ถนนบ้านเราตอนนี้  ผมว่าจัดเข้ากลุ่ม ประเทศ ด้อยพัฒนา  ได้เลยนะครับ 😂😂😂

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 16:52:20 »
Yes. Sure.
.
.
มอไซค์นี่ตัวดีเลย พวกวินกับแมสเซนเจอร์
เหมือนเอาคนไร้การศึกษามาใช้ถนนร่วมกับคนอื่น
พวกแมสเซนเจอร์นี่ก็ขี่ไปดูมือถือไป ขี่มือเดียว ไม่ดูถนนอีก
พวกวินนี่ก็ทำผิดกฏหมายทุกอย่าง ฝ่าไฟแดง ห้ามเลี้ยว
ห้ามกลับรถทำหมด ขี่ย้อนศร ขี่บนฟุตบาท ทำหมดทุกอย่างจริงๆ
เดี๋ยวจะหาว่าเหยียดอีก แต่มันก็จริงอ่ะ