ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ส่วนลด BMW 730Ld m sport ตอนนี้ควรได้เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 9547 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat19

• Newbie
  • *
สนใจ BMW 730Ld sDrive M Sport มาเป็นรถครอบครัวที่บ้านครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ควรได้ส่วนลดที่เท่าไหร่ ของแถมยังไงบ้างครับ
พอดีช่วงที่ผ่านมา ไม่ว่างเข้าไปงาน motor expoเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

• Hero Member
520d-530e เค้าได้กัน 500-800k

730Ld ก็น่าจะได้ที่ 800k-1m ครับ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
สนใจ BMW 730Ld sDrive M Sport มาเป็นรถครอบครัวที่บ้านครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้ควรได้ส่วนลดที่เท่าไหร่ ของแถมยังไงบ้างครับ
พอดีช่วงที่ผ่านมา ไม่ว่างเข้าไปงาน motor expoเลยครับ
ขอบคุณครับ

ผมออก 740le xdrive pure excellence มาตอนกลางปีครับ ได้ 800k + ของแถมต่างๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

มีท่านนึงมาฟันธงไว้ที่เรท 15-18%

สงสัยจะจริง ลองใช้เรทนี้ดูน่าจะได้ตัวเลขคร่าวๆครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ตามครับ สนใจBMW 730Ld Pure Excellence  อยู่ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมสังเกตว่า ยี่ห้อนี้เป็นค่ายรถที่มีคนเปิดหัวข้อตามหาส่วนลดเยอะที่สุดละคับ ละส่วนลดนี่เยอะจริงๆครับ การตลาดเค้าแปลกกว่าชาวบ้านหรือครับ :-[

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member

730Ld ก็น่าจะได้ที่ 800k-1m ครับ

อันนี้ไม่ได้กวนนะครับ
แค่สงสัย จะตั้งราคาบวก ห้าแสนถึง หนึ่งล้านทำไม. สุดท้ายต้องมาลดให้ ลค

ออฟไลน์ AMG GT

แค่สงสัย จะตั้งราคาบวก ห้าแสนถึง หนึ่งล้านทำไม. สุดท้ายต้องมาลดให้ ลค
การตลาดครับ  คนส่วนมากชอบส่วนลดครับยิ่งลดเยอะยิ่งรู้สึกว่าคุ้มอ่ะครับ
ถ้าตั้งราคามาต่ำๆแต่ไม่ลด คนจะรู้สึกว่ามันเฉยๆเพราะมันไม่ได้ลดอะไร

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

การตลาดครับ  คนส่วนมากชอบส่วนลดครับยิ่งลดเยอะยิ่งรู้สึกว่าคุ้มอ่ะครับ
ถ้าตั้งราคามาต่ำๆแต่ไม่ลด คนจะรู้สึกว่ามันเฉยๆเพราะมันไม่ได้ลดอะไร

+1 ท่านนี้ครับ

แล้วก็อีกอย่างนึง การที่เค้าลดขนาดนั้น อยู่ๆเซลเค้าไม่ได้เดินมาบอกเราหรอกนะครับว่า "พี่ๆ คันนี้ลด5แสนน่ะค่ะ สนใจมั๊ย"
เค้าก็เงียบเฉยๆก่อนนั้นแหละครับ อาจจะบอกแค่ 2แสน เต็มที่ คนที่เค้าไม่รู้ ไม่ได้ศึกษาการตลาดของรถ มีเยอะน่ะครับ
แบบป้าๆลุงๆ ตจว ไม่รู้ว่ามันต่อได้ขนาดนั้น ก็เสร็จเลยครับ เจอราคานั้นเต็มๆ มีโอกาสฟาดกำไรได้เยอะ
คนที่ได้ลดเยอะๆนี่คือคนที่ศึกษามาดีครับ แล้วต้องไปเจรจาเอา อย่างคนในเว็บนี้ถ้าไปซื้อจริงๆก็เชื่อว่าได้ทุกคนครับ  ;D

ปล. แล้วก็อีกอย่างนึง การตั้งราคามาถูกตั้งแต่แรก มันทำให้รถดูพรีเมี่ยมน้อยลงด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2018, 21:31:58 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

ทำให้ออกรถง่ายขึ้นด้วยครับ เรียกว่าซับดาวน์ แบบ MG หรือ Mazda หรือ Toyota Revo

เช่น รถราคา 4 ล้านบาท ลด 5 แสน จริงๆ แล้วตั้งราคา 3.5 ล้านเลยก็ได้ แต่มันเอาเป็นส่วนลดเงินดาวน์ให้ลูกค้าไม่ได้

ตอนซื้อ ดาวน์ 25% = 1 ล้านบาท หักส่วนลดไปก็เหลือดาวน์ประมาณ 5 แสนครับ ทำให้ออกรถง่ายขึ้น
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

Re: อยากทราบ ส่วนลด BMW 730Ld m sport ตอนนี้ควรได้เท่าไหร่ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2018, 07:15:46 »

+1 ท่านนี้ครับ

แล้วก็อีกอย่างนึง การที่เค้าลดขนาดนั้น อยู่ๆเซลเค้าไม่ได้เดินมาบอกเราหรอกนะครับว่า "พี่ๆ คันนี้ลด5แสนน่ะค่ะ สนใจมั๊ย"
เค้าก็เงียบเฉยๆก่อนนั้นแหละครับ อาจจะบอกแค่ 2แสน เต็มที่ คนที่เค้าไม่รู้ ไม่ได้ศึกษาการตลาดของรถ มีเยอะน่ะครับ
แบบป้าๆลุงๆ ตจว ไม่รู้ว่ามันต่อได้ขนาดนั้น ก็เสร็จเลยครับ เจอราคานั้นเต็มๆ มีโอกาสฟาดกำไรได้เยอะ
คนที่ได้ลดเยอะๆนี่คือคนที่ศึกษามาดีครับ แล้วต้องไปเจรจาเอา อย่างคนในเว็บนี้ถ้าไปซื้อจริงๆก็เชื่อว่าได้ทุกคนครับ  ;D

ปล. แล้วก็อีกอย่างนึง การตั้งราคามาถูกตั้งแต่แรก มันทำให้รถดูพรีเมี่ยมน้อยลงด้วยครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

Re: อยากทราบ ส่วนลด BMW 730Ld m sport ตอนนี้ควรได้เท่าไหร่ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2018, 14:29:30 »
ผมไปถามคร่าวๆ เซลเปิดที่ 600K ครับ แต่คงต่อได้อีกเหยียบล้าน

เรื่องราคานี่ก็เป็นการตลาดแหล่ะครับ เพราะรถเขาวางตัวคู่แข่งเบนซ์มาตลอด ขืนเปิดราคาแท้ๆตัวล่างเท่ารถญี่ปุ่น ส่วนลดก็ไม่มี ใครจะสนใจ ลดระดับแบรนด์ด้วย เลยเปิดราคาขายให้อลังการสูสีคู่แข่ง แต่ลดได้อีกเยอะมากๆ เทียบกับคู่แข่ง เปิดราคามาสูงกว่า แถมลดได้น้อยกว่าอีก งานนี้ คนสนใจรถญี่ปุ่นตัวท้อปๆ มีเขว คนสนใจตราดาวระดับเดียวกันมีป้ายยาอ่ะ