ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลที่ท่านใช้ฟิล์มใส และ ไม่ใส หน่อยครับ  (อ่าน 8673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Robin

• Newbie
  • *
Re: ขอเหตุผลที่ท่านใช้ฟิล์มใส และ ไม่ใส หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 16:39:27 »
ขอบคุณความรูู้ดีๆครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
Re: ขอเหตุผลที่ท่านใช้ฟิล์มใส และ ไม่ใส หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 16:42:00 »
ฟิล์มดำ. เพราะสีรถเหมาะกับสีเข้ม ขับเล่น

ฟิล์มใส.  เพราะรถขับใช้งาน. ขับทำงาน.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 17:54:07 »
ฟิล์มใส วิสัยทัศนดี ถ้ารถแพงยิ่งทำให้ดูแพง ขับกลางคืนง่าย
ฟิล์มดำ รู้สึกแสงเข้าน้อย มีความเป็นส่วนตัวบางทีไม่ชอบให้ใครมามอง

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 22:54:21 »
ใช้ฟิล์มใสอยู่ครับ ชอบรถกระจกใสๆ มันทำให้รถดูใหม่ คลาสสิกในมุมมองของผม

ก่อนติดดู วีคูลvk70 ฮิวเปอร์c70 ลามิน่าL75 3M C70ตัดออกไม่ชอบสีฟิล์ม

วีคูลบางคนก็ชม บางคนก็บอกไม่สมราคา ฮิวเปอร์หาร้านติดยาก ร้านที่อยากติดไม่มีของ เลยไปจบกับลามิน่าL75 ใสถูกใจมาก ติดรอบคันชอบมาก สีถูกใจตามต้องการ ดูเผินๆเหมือนรถไม่ติดฟิล์ม ทัศนวิสัยแน่นอนว่าดีมาก แต่ก็ร้อนมากเช่นกันถ้าใช้ตอนกลางวัน แต่ไม่ซีเรียสปกติเปิดแอร์เย็นอยู่แล้ว จะมีก็แต่แฟนที่ชอบบ่นว่าร้อน ฟิล์มใสไปไม่เป็นส่วนตัว

ส่วนรถแฟนฟิล์มเดิมซีด เอาไปติดใหม่เป็นฟิล์มดำ60%รอบคัน ถูกใจเธอมาก แต่ผมเฉยๆขับกลางคืนก็มืดตามสไตล์ฟิล์มดำทั่วไป แต่ผมก็ขับทั้ง2คัน แฟนนั่งอย่างเดียว แน่นอนว่าผมชอบรถผมมากกว่าขับสบายกว่าเยอะ

ให้ซื้อคันใหม่ผมก็คงจะติดฟิล์มใสเหมือนเดิมครับ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ i-dine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 08:02:00 »
ฟิมล์หน้าผมชอบแบบใสครับ ส่วนด้านข้างประตูหน้าก็ใสเช่นกัน ไม่มีอะไรมากครับ เน้นความปลอดภัยในการเดินทาง 

ไม่เน้นส่วนตัวอะไรทั้งนั้น เพราะขับรถบนถนน มันก็ไม่ส่วนตัวละ เพื่อนร่วมทางเยอะแยะ  ของมีค่าก็ไม่ได้เก็บไว้บนรถครับ รถเอาไว้ใช้เดินทางไม่ได้เอาไว้ใช้เป็นตู้เซฟ

ที่บอกแบบนี้เพราะผมใช้รถตามต่างจังหวัดบ่อยๆ รถมอไซด์ไฟท้ายไม่มี บางคันไฟหน้ายังไม่มีเลย  รถขนอ้อย รถบรรทุก รถทางการเกษตร วิ่งช่วงค่ำๆเยอะครับ สองข้างทางก็มืด  ปลอดภัยต่อผมและผู้ร่วมทางมากๆครับ

ออฟไลน์ panott_tum

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 11:02:40 »
ผมใช้ 3 บานข้างหน้าใส 3 บานท้ายมืด เป็นฟิล์ม Ceramic ของ VOX ครับ
เหตุผลเพราะการขับตอนกลางคืน ไฟน้อยๆ นั้นสำคัญกว่ามาก
แดดร้อนผมทนได้ แต่มองรอบด้านไม่เห็นไม่ทนครับ
เพราะอุบัตเหตุเกิดได้เสมอ

แต่โดยรวมการกันร้อนของฟิล์ม Ceramic ที่ผมใช้นั้นดีในระดับหนึ่งเลย
ถ้าแดดส่องตรงๆก็หาที่บังแดดแบบติดกระจกมาช่วยเอาครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 12:07:54 »
ฟิมล์หน้าผมชอบแบบใสครับ ส่วนด้านข้างประตูหน้าก็ใสเช่นกัน ไม่มีอะไรมากครับ เน้นความปลอดภัยในการเดินทาง 

ไม่เน้นส่วนตัวอะไรทั้งนั้น เพราะขับรถบนถนน มันก็ไม่ส่วนตัวละ เพื่อนร่วมทางเยอะแยะ  ของมีค่าก็ไม่ได้เก็บไว้บนรถครับ รถเอาไว้ใช้เดินทางไม่ได้เอาไว้ใช้เป็นตู้เซฟ

ที่บอกแบบนี้เพราะผมใช้รถตามต่างจังหวัดบ่อยๆ รถมอไซด์ไฟท้ายไม่มี บางคันไฟหน้ายังไม่มีเลย  รถขนอ้อย รถบรรทุก รถทางการเกษตร วิ่งช่วงค่ำๆเยอะครับ สองข้างทางก็มืด  ปลอดภัยต่อผมและผู้ร่วมทางมากๆครับ

ผมคิดเหมือนพี่ ทุกอย่างเลยครับ ชัดเจนมากๆ อีกอย่างที่ผมชอบใสคือ มันทำให้รถดูไม่โทรมครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 20:10:52 »
ฟิล์มบานหน้า 40% เน้นใสไว้ก่อน เน้นวิสัยทัศนขับขี่ที่มองเห็นชัดเจน ในเวลากลางคืน กลางวันยอมทนร้อนหน่อย
รอบคัน 60% มืดๆนิดหนึ่ง
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 08:53:06 »
ใช้60รอบคัน เพราะแถวบ้านตอนแรกๆไม่มีไฟทางครับโคตรมืด ฟิล์มดำถอยทีต้องเปิดกระจก ตอนนี้เจริญขึ้นมาหน่อยว่าว่างๆจะไปเปลี่ยน