ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Ford Ranger Limited เครื่อง+เกียร์ใหม่ 2.0 Turbo 10AT รถมีปัญหาอะไรไหมครับ  (อ่าน 7219 ครั้ง)

ออฟไลน์ chris123

• Newbie
  • *
สนใจ Ford Ranger Limited เครื่อง+เกียร์ใหม่ 2.0 Turbo 10AT รถมีปัญหาอะไรไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ถ้าเป็น​ตัวล็อตใหม่​ๆแก้ทุกอย่าง​ไป​แล้วครับ​ เข้าไป​หาข้อมูล​ในคลับดูสักพัก​จะเห็​น
จะมี​พวกที่จอดตั้งแต่​ซื้อมาไม่ได้​วิ่งเลยล็อตแรกๆพึ่งเอามาใช้แล้วเจอดีเฟคก็มีในตัว​ Raptor พึ่งเห็นไม่กี่วันมา แต่รู้สึก​คุยกับศูนย์​จบละ​ไม่นาน
และมีคนที่​วิ่งไปเยอะไปแล้วด้วยปกติดีครับหลังแก้ปัญหา​จบตอนแรกๆ ส่วนใหญ่จะอยู่ในกลุ่ม Raptor

แต่เข้าไปส่องในคลับมาล่าสุด ส่วนใหญ่เลยที่มีปัญหาจะเป็นพวกเซ็นเซอร์ น่ารำคาญกับพวกไฟฟ้า  พวกใหญ่ๆเครื่อง เกียร์อันนี้ที่เงียบๆไปแล้วจากตอนนู้น
พึ่งมีล่าสุดในคันแดง แต่น่าจะเจรจาลงตัว
  เห็นล่าสุดใครมีเคสอะไรจากศูนย์ล่าช้าแอดมินเค้าช่วยแจ้งต่อให้โดยตรง น่าจะเร็วขึ้นใครเจอปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2018, 08:13:18 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
เจอกับตัวรถคนรู้จักครับ
 Ranger 2.0T จอดพัง ขึ้นยานแม่เรียบร้อยครับ รถเพิ่งจะ 3 เดือน

ออฟไลน์ CNX

ติดตามข้อมูลfacebook Ford Ranger Club Thailand  ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ recycleman

2.0+10at ยังมีเคสมาเรื่อยๆอยู่ครับ แม้กระทั่ง2.2ตัวmcล่าสุดก็มีปัญหาไฟabsขึ้น วัดรอบกับความเร็วรวน

ตอนนี้ผมมี wt2.2 อยู่ในมืออยู่คันนึงยังเสียวๆอยู่ถึงจะเป็นรถล็อตเก่าก่อน mc 2.0 ก็เถอะ

ออฟไลน์ Darkhuman

• Newbie
  • *
ขอแชร์นะครับ ของผมออก Limited 10at ต้นเดือนตุลา วิ่งไปเกือบๆ 5000 โล ยังไม่เจอปัญหาอะไรใหญ่ๆ
เคยเจอปัญหาแค่ครั้งเดียวคือเทอร์โบไม่ทำงาน วิ่งรอบค้างอยู่สองพันเร่งไม่ขึ้น ลองดับเครื่อง start ใหม่ขับได้ปกติ
ถ้าพูดถึงตัวรถการขับขี่ อัตราเร่ง ok ครับ
ส่วนปัญหาตอนออกใหม่ๆ ก็ลุ้นอยู่ครับเพราะเดือนนั้นข่าวปัญหาแรงมาก

ผมว่าถ้าไม่อยากเสี่ยงรอดูสักกลางปีหน้า หรือออกยี่ห้ออื่นน่าจะสบายใจกว่า

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ติดตามข้อมูลfacebook Ford Ranger Club Thailand  ครับ
Facebook Ford Ranger Club Thailand ตอนนี้เอาปัญหาไปโพสสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้เลย
มันโดนแบนและบล็อค รุ่นหลังๆเข้าไปจะไม่ค่อยเห็นคนโพสบ่นปัญหาเพราะโดนลบก่อน

ถ้ารถมีปัญหาเขาจะให้ติดต่อไปทางแอดมิน แล้วเขาจะช่วยประสานงานให้
งานจะเดินเร็วขึ้น แก้ไขปัญหาได้เร็วขึ้น
แต่คนที่จะเข้ามาศึกษาปัญหาจะทราบปัญหาน้อยลง เพราะโพสเกี่ยวกับปัญหาเรื่องรถจะน้อยลง
จะเป็นแนวปรึกษาปัญหามากกว่าที่จะมาโพสประจานเรื่องปัญหาตัวรถที่เจ้าของรถโดนมา

ผมเดาว่ามันอาจจะเป็นข้อตกลงกันระหว่างที่ทีมแอดมินโดนเชิญไปดูงานโรงงานฟอร์ด
ก็เลยคิดว่าน่าจะมีการตกลงอะไรกันสักอย่างเรื่องการโพสปัญหารถของสมาชิก

ผมมองในแง่ดีว่า ถ้าเข้าไปในกลุ่ม ปัญหาอาจจะจบเร็ว เพราะมีทีมงานคอยช่วย
แต่อีกแง่หนึ่ง มันก็เหมือนเป็นการปกปิดปัญหาที่เกิดขึ้นกลายๆ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ HLRx

อย่าลืมทวง กล่อง TSC จากศูนย์ด้วยนะครับ ได้ข่าวว่า กล่องตัวนี้หายไปจากรถอย่างไร้ร่องรอย

ออฟไลน์ No Trespassing

https://www.facebook.com/carproblemsTH/

เท่าที่อ่าน ก็ยังเจอเรื่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ jame894561

ลองขับยาวๆแล้วชอบมาก แต่ไม่กล้าซื้อซะที ไฟรวนไม่กลัวเท่าไหร่ กลัวเรื่องเกียร์พังอันนี้ให้อภัยไม่ได้จริงๆ

ใครซื้อแล้วรถไม่จุกจิกเลยโชคดีมากๆ ได้รถดีราคาไม่แพงใช้

ออฟไลน์ Stp

ตามนี้เลยครับ เดี๋ยวนี้เขาไม่เข้าเว็บคลับกันแล้ว อ่านจากเพจพวกกลางๆ นี่แหละได้ข้อมูลที่แท้จริงมากกว่า

https://www.facebook.com/carproblemsTH/

เท่าที่อ่าน ก็ยังเจอเรื่อยๆนะครับ

อย่าลืมทวง กล่อง TSC จากศูนย์ด้วยนะครับ ได้ข่าวว่า กล่องตัวนี้หายไปจากรถอย่างไร้ร่องรอย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SLuang

Facebook Ford Ranger Club Thailand ตอนนี้เอาปัญหาไปโพสสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้เลย
มันโดนแบนและบล็อค รุ่นหลังๆเข้าไปจะไม่ค่อยเห็นคนโพสบ่นปัญหาเพราะโดนลบก่อน

ถ้ารถมีปัญหาเขาจะให้ติดต่อไปทางแอดมิน แล้วเขาจะช่วยประสานงานให้
งานจะเดินเร็วขึ้น แก้ไขปัญหาได้เร็วขึ้น
แต่คนที่จะเข้ามาศึกษาปัญหาจะทราบปัญหาน้อยลง เพราะโพสเกี่ยวกับปัญหาเรื่องรถจะน้อยลง
จะเป็นแนวปรึกษาปัญหามากกว่าที่จะมาโพสประจานเรื่องปัญหาตัวรถที่เจ้าของรถโดนมา

ผมเดาว่ามันอาจจะเป็นข้อตกลงกันระหว่างที่ทีมแอดมินโดนเชิญไปดูงานโรงงานฟอร์ด
ก็เลยคิดว่าน่าจะมีการตกลงอะไรกันสักอย่างเรื่องการโพสปัญหารถของสมาชิก

ผมมองในแง่ดีว่า ถ้าเข้าไปในกลุ่ม ปัญหาอาจจะจบเร็ว เพราะมีทีมงานคอยช่วย
แต่อีกแง่หนึ่ง มันก็เหมือนเป็นการปกปิดปัญหาที่เกิดขึ้นกลายๆ..

ไม่จริงครับ คุณคงเอาข่าวมติชนที่แคปแค่สองบรรทัดไปเขียนซะเว่อร์ ตอนนี้เพจดังๆ ที่เอาไปขยายต่อ ได้มาจับมือขอโทษขอโพยกันเรียบร้อย แก้ข่าวหรือเอาโพสท์ฉบับเต็มให้อ่านกันแล้วครับ คุณก็ควรไปหาอ่าน

ออฟไลน์ masuoka

เข้าไปดูเพจนี้เลยครับ มีเคสให้เห็นแทบทุกวัน ล่าสุดวันนี้เรนเจอร์สีขาวระบบเบรคมีปัญหา ทำเอาเจ้าของเกือบตายเหมือนกัน 0 บอกรออะไหล่ 6 เดือน เรนเจอร์ส่วนใหญ่มีปัญหาตั้งแต่ป้ายแดงครับช่วงนี้

https://m.facebook.com/groups/319761771547654?view=permalink&id=935319966658495
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2018, 11:28:39 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Volta

รอสักพักเถอะครับ การประกอบยังไม่นิ่งเท่าไรเลย สมัย Ranger 2.2, Fiesta ออกมาใหม่ๆก็เป็น

ถ้าจะใช้ระยะยาว แนะนำเรื่องการบำรุงรักษา ของเหลวตัวไหนที่ศูนย์บอกว่า ลองไลฟ์ไทม์ไม่ต้องเปลี่ยนถ่าย
อย่าไปเชื่อให้มากนัก โดยเฉพาะพวกน้ำมันเกียร์ เปลี่ยนทุก 4 หมื่น , 8 หมื่นเปลี่ยนพร้อมกรอง
ค่าใช้จ่ายอาจะสูงหน่อยเพราะใช้น้ำมันเกียร์เยอะ แต่ดีกว่าเกียร์พัง

ถ้าไม่เปลี่ยนเลย หลัง 1 แสนโลเกียร์มีสิทธิ์ลาโลกสูงมาก เฉพาะค่าเกียร์ 10 at ผมเห็นแว๊บๆว่าลูกละ 2 แสนบาท

หลังๆมาเห็นฟอร์ดแก้ไขปัญหาได้ดีขึ้นเยอะ ตอนนี้คงซื้อใช้ได้อย่างสบายใจครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Amj

ถ้าเป็นรถค่ายฟอร์ด กับ เชฟฯ เวลาปล่อยเครื่องใหม่ เกียรใหม่ แนะนำให้รอ 2 ปีแล้วค่อยซื้อครับ

ถ้าใจร้อนต้องวัดดวงเอา แต่ถ้าไม่ใช่รถคันแรก ไม่ใช่รถคันเดียวของบ้าน จัดเลยครับถ้าใจรักและชอบ