ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่า sports 3 พี่น้องของโตโยต้าจะเรียงลำดับดังนี้ใช่ไหม?  (อ่าน 8652 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
จากข่าว new MR2 ในหน้าแรกครับ

http://www.headlightmag.com/news-toyota-subaru-planning-a-new-mr2/

สรุปว่า sports 3 พี่น้องของโตโยต้าจะเรียงลำดับการสร้างดังนี้ใช่ไหม?

New Supra >> New MR2 >> New 86

หลังจาก Supra ไปแล้ว รถรุ่นใหม่ ๆ อาจจะเป็น Hybrid กันหมด วงการโมดิฟายคงหนาว ๆ กันเลยนะครับ

แต่ที่สำคัญ Subaru จะมีรถเล็กไว้แข่งแรลลี่เสียทีครับ

สอดคล้องกับข่าวจาก HLM เดือนก่อน ที่บอกว่า Toyota กดดัน Subaru ในฐานะผู้ถือหุ้น ให้สร้างรถมาแข่งแรลลี่กับตน

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
รอชม MR2 จะมีเวอร์ชั่นเปิดประทุน MRS มั้ยน้อ!!!!!!!

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รอชม MR2 จะมีเวอร์ชั่นเปิดประทุน MRS มั้ยน้อ!!!!!!!

MRS เป็นรถที่ท้ายสวยมาก ๆ ผมคิดว่า ขับในปี 2019 ก็ยังเฟี้ยวฟ้าวอยู่ครับ

ออฟไลน์ akewizard

ผมว่า Subaru อาจจะไม่เอา MR-2 มาเป็นตัวแข่งแรลลี่ เพราะไม่ใช่รถที่ตัวเองพัฒนาแบบ 100% ครับ
และการมี Global platform ใหม่น่าจะเอื้อให้ Subaru สร้างรถขนาดที่เล็กและเบากว่า Impreza ได้โดยไม่ต้องยืมมือใครอื่นด้วย

ออฟไลน์ SM.

แสดงว่า 86 นี่ลากขายอีกนานเลย

อยากเห็น MR2 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ delete

New Supra >> New MR2 >> New 86

ตัวไหนใหญ่สุด เล็กสุดครัช

ดูเหมือนว่าตัวจะเท่าๆกันเลย ต่างกันไม่มาก