ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย รับคำถาม รายการ DR!VE by J!MMY FM 105 วันเสาร์ที่ 15 ธันวาคม 2018  (อ่าน 6481 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/183837595058799/posts/1826578934117982/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2018, 13:03:19 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
ต้องการซื้อรถรับส่งลูกไปโรงเรียน ให้ลูกนั่งหลังครับ เล็ง CHR 1.8 mid กับ CIVIC ไว้(ยังไม่แน่ใจว่าจะเป็น 1.8el หรือ RS turbo) สองรุ่นนี้คันไหนปกป้องเด็กได้ดีกว่ากันหากถูกชนด้านท้ายรถ  รบกวนพิจารณาจากสเปคเหล็กโครงสร้างของไทยครับ เพราะไม่รู้เลยว่าคันไหนถูกลดต้นทุนอย่างไรบ้าง ถ้าไม่ดีทั้งสองคันจะยอมกัดฟันอีกสามแสนไป camry , x trail หรือไม่ก็ CRV ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rut - Lee

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ  นั่งดูคลิปทดสอบรถ หลายคันไม่เข้าใจคำว่า ครึ่งคันเร่งอ่ะครับ มันคืออะไร หมายความว่าอย่างไรครับ แล้วก่อนทดสอบต้องทำอย่างไรครับ ตอนทดสอบทำอย่างไรครับ ถามเป็นความรู้หน่อยครับ เถียงกับพี่ชายอยู่ครับ รบกวนด้วย

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
Almera จะมีแผนเปลี่ยนโฉมในปี2020รึเปล่าครับ จริงๆเล็งโฉมปัจจุบันไว้นานแล้วแต่ทำใจกับหน้าตามันไม่ได้ เลยยังไม่ได้ซื้อซะที :-X

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
กำหนด Facelift ของ GLC Coupe จะมาประมาณเมื่อไหร่ครับ
เห็นเมืองนอกมี spyshot ออกมาบ้างแล้ว และจะยังคงรูปแบบเดิมไหมครับ
คือ CBU เข้ามาก่อน แล้วค่อย CKD ตัว 250d จะกลับมาทำตลาดอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
bmw series 3 g20 จะมาเมื่อไหร่ครับ แล้วระหว่างตัว 320d กับ x1 20d เลือกตัวไหนดีครับ ภรรยาใช้งานขับจากบ้านปากเกร็ดไปทำงานที่จุฬาฯ ขับไม่เกิน110ครับ มีลูก5ขวบนั่งไปด้วย

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ระหว่าง "เครื่องเบนซิน กับ เครื่องดีเซล" ค่ายยุโรป
อันไหนที่พอมาเจอกับน้ำมันปั้ม"สกปรก"บ้านเรา
แล้วภูมิต้านทานสูงกว่ากัน ในระยะยาว และโอกาสดับกลางอากาศอันไหนน้อยกว่ากัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boomerang

• Newbie
  • *
c-hr จะปรับอุปกรณ์ช่วงต้นปีหน้าไหมครับ เพราะครบรอบ 1 ปี พอดี แล้วพี่คิดว่าควรรอ หรือซื้อตอนนี้ก็เหมือนๆ กัน ยังไม่รีบใช้รถ

ออฟไลน์ kumatz

• Newbie
  • *
ยาง Maxxis ดีไหมครับ มีรุ่นแนะนำไหมครับพี่ ๆ
ใช้รถวิ่งชานเมืองวันละ 60 กม. ใช้ความเร็วประมาณ 90+/-
หรือรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ ChaNa

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ jim
รบกวนสอบถามว่าระหว่าง bm x5 ใหม่ กับ audi Q8 ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน เรื่องสมรรถนะการขับขี่ คันไหนขับสนุกกว่ากัน กรณีออกต่างจังหวัดบ่อย คันไหนมี ปัญหาจุ๊กจิกมากกว่ากัน. รวมถึงเรื่องการดูแลรักษาและศูนย์บริการด้วยครับ. ขอบคุณครับ🙂

ออฟไลน์ Panerai II

พอทราบออปชั่น x trial MC ไหมครับ เรื่อง safery package ที่เพิ่มมา?
ส่วนถ้ารอ CRV mc ระหว่างเครื่อง 1.5t หรือ Hybrid อย่างไหนมีโอกาสมาเพิ่มมากกว่ากันครับ?

ออฟไลน์ lorenzo

อนาคตเก๋ง 1.5 บ้านเราจะหายไปมั้ยครับ ดูเหมือนเครื่องเล็ก eco car จะเข้ามาแทนที่แล้ว