ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเปลี่ยนแบตรถ hybrid แล้วบ้างครับ ค่ายยุโรป เช่น S500E, X5 40E etc.  (อ่าน 7523 ครั้ง)

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
คืออยากทราบว่า จริงๆ แล้ว

เมื่อหมดอายุและหมดประกันแล้ว เปลี่ยนทีจะต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ถ้าแบตเก็บไฟไม่ค่อยอยู่ คือ หมดอายุ แล้วไม่อยากเปลี่ยน ก็วิ่งเหมือนรถใช้แต่เครื่องธรรมดาได้หรือไม่ (กรณีไม่อยากเสียตังค์)

ณ.ตอนนี้เคยแต่ได้ยินว่า คนบอก อายุนาน และ ประกันนาน จึงอยากทราบคนที่ใช้มานานๆแล้วเจอประสบการณ์แบบนี้จริงๆครับ

คือตอนนี้ที่บ้านก็มี S500E อยู่นะครับ แต่จำเงื่อนไขเรื่องแบตไม่ได้แล้วเหมือนกัน และก็ไม่ค่อยได้เสียบปลั๊กชาร์จ ก็นั่งคิดเหมือนกันต่อไปจะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
s500e แบตมันจะพังที่70,000กว่าโลครับ
พ่อเคยเล่าให้ฟังจำอาการไม่ค่อยได้รู้แต่ว่าวิ่งต่อไม่ได้
เสียเวลา ซ่อมเกือบเดือน  เนื่องจากต้องส่งข้อมูลเคลมแบตเตอรี่จากเยอรมัน
ส่วนราคาจำไม่ได้เช่นกันเพราะผมซื้อประกันเพิ่มเนื่องจากไม่ไว้ใจระบบไฮบริดจึงอยู่ในประกันหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2018, 14:34:14 โดย koko86 »

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
พังไวมาก 7หมื่นโล ??? ??? ???