ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่องการใช้ google maps กับ TOYOTA CAMRY รุ่นใหม่  (อ่าน 8945 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boat ครับ

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า อยากใช้ google maps กับ Camry ตัวใหม่ AV70 ใช้มือถือ iPhone ไม่ทราบว่า ทำได้หรือไม่ครับ?

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: สอบถาม เรื่องการใช้ google maps กับ TOYOTA CAMRY รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 12:47:04 »
รองรับ Apple CarPay ก็ใช้ Google Maps ได้ครับ

ออฟไลน์ Barracuda

Re: สอบถาม เรื่องการใช้ google maps กับ TOYOTA CAMRY รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 12:53:49 »
เรื่องต่อมือถือไม่แน่ใจ แต่เรื่องทำ Android auto sideload ร้านเครื่องเสียงดังๆ น่าจะมี 2 ร้าน เห็นว่าทำได้แล้วครับ แต่ราคาน่าจะแรงเพราะทำได้เป็นจ้าวแรก ลองหา คลิป youtube ดูครับ แต่อีกไม่นานน่าจะทำได้ด้วยราคาไม่แรง

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 14:31:35 »
Iphone ยังต่อไม่ได้ครับ แต่ android ใช้ได้ทั้ง Mirrorlink,Mirrorcast เลยถ้าโทรศัพท์รองรับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 15:20:27 »
สรุปคือยังไม่รองรับ apple carplay หรอครับ เสียดาย

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 15:23:39 »
ณ ขณะนี้ version ไทยยังทำไม่ได้ครับ แต่ตัว US จะมีระบบปฎิบัติการ android ติดรถมาให้ใช้

แต่ผมว่าไม่นานก็มีร้านทำได้แหล่ะครับ