ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ นิสสันใบไม้ จะมาประกอบขายในประเทศไทยซักที PR นิสสันตอบด่วน  (อ่าน 3747 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
ผมรับรองว่ายอดจองเกิน 5,000 คันในอาทิตย์แรกแน่นอน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ผมว่า ถ้าตัว LEAF นั้นคงยาก
เพราะโครงสร้างสถานีชาร์จทำได้เฉพาะประเทศพัฒนาแล้วเท่านั้น

แต่ถ้ารถตลาด ๆ ล่ะก็ น่าจับตาครับ
เพราะมันน่าจะเป็น EV Range Extended อิอิ
หรือว่าง่าย ๆ ก็เป็น Hybrid อีกแขนงหนึ่ง

เพียงแต่พูดตอนนี้คงเร็วไป เพราะเป็นข่าวจากฝั่งญี่ปุ่น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ต้งเป็น PR Nissan ก็ตอบให้ได้ตรงนี้แหละครับว่า

ยังไม่มีทาง เอามาประกอบในไทยแน่ๆ

อ้อ ชื่อ กระทู้แบบนี้ ผมว่า ไม่ค่อยดีนะครับ ด้านหลัง มัน ห้วนๆ ไปนิด

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

คิดง่ายไปไม่ดีนะครับ

การจะตัดสินใจผลิตรถขายในประเทศสักรุ่นนึง ไม่ใช่เอาแคตตาล๊อคเมืองนอกมากางแล้วเอานิ้วจิ้มนะจ๊ะ  ;)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมก็ช่วยยืนยันอีกเสียงว่า "ไม่มีทางเป็นไปได้" แน่นอนครับสำหรับตอนนี้

ผมตั้งคำถามง่ายๆละกันว่าถ้าคุณซื้อเจ้า leaf ในราคาล้านกว่าๆ จะซื้อกันมั๊ยครับกับรถไฟฟ้า ไซส์ใหญ่กว่าทีด้านิดนึง
ผมเชื่อว่าต้องมีคนยุให้คุณไปซื้อเทียน่าแน่ๆเพราะคันมันใหญ่กว่าชัดเจน

อีกเรื่องเรื่องสาธารณูปโภคในประเทศนี้ "ไม่สามารถรองรับ" รถไฟฟ้าได้แน่ๆครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
ยังไม่มาแน่นอน รออีกนาน
ยังติดเรื่องข้อกฏหมายอยู่ ปัจจุบันถ้าเอาเข้ามาก็ยังจดทะเบียนไม่ได้

ออฟไลน์ Newhang

คอย prius น่าจะมีอนาคตกว่า ;)