ผู้เขียน หัวข้อ: ในฐานะพลเมืองดีเจอรถตัดทะเบียนเราทำอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 9968 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
เจอ Maserati สีแดงสวยมากๆเลย
ทะเบียนก็ตัดซะเหมือนเมืองนอกคือไม่มีจังหวัด ตัดไปครึ่งหนึ่งเลย
พอแจ้งทางไหนได้บ้างครับ

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
คนระดับมีรถมาเซอร์ฯได้นิ ให้เขาเสียค่าปรับ2พันบาททุกวันยังชิวๆเลย
อย่างว่า บทลงโทษมันเบาไป   8)
#มันก็จะดาร์กๆหน่อย #นี้มันประเทศไทยหรือเมืองก็อตแธม #เราต้องการแบทแมน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2018, 15:18:51 โดย CarameLon »
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ fishfinger

คนระดับมีรถมาเซอร์ฯได้นิ ให้เขาเสียค่าปรับ2พันบาททุกวันยังชิวๆเลย
อย่างว่า บทลงโทษมันเบาไป   8)

คิดเหมือนท่านเลยครับ ประเทศนี้มีเงินมีอำนาจ = Godlike

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....ถ้าทำหน้าที่พลเมืองดีแบบฝรั่งมีการศึกษา ก็ ถ่ายรูป/ถ่ายคลิป ส่ง กรมขนส่งฯ เจ้าของป้ายตามกฎหมาย ส่วนกรมฯจะจัดการหรือไม่ ก็ตามที่ มีผู้ตอบไว้ข้างต้นนี้ละครับ :-X

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
ตอนวัยรุ่น เคยทำหน้าที่เป็นพลเมืองดีครับ โดยแจ้งรถผี สวมทะเบียนปลอม
ตอนนั้นดูละครมากไปหน่อยเลยอินกับการทำความดี
สรุป แจ้งไปก็เหมือนเดิมครับ  ไม่มีการตรวจสอบ แถมพอมันรู้มีคนแจ้ง
มันคว้านหาตัวคนแจ้งอีก ไปๆมาๆ ถึงรู้ว่าที่มันรู้เพราะพวกเขาอยู่ข้างบน!
บางทีการทำความดีบางเรื่อง  มันอาจกลายเป็นความซวยให้เราได้โดยไม่รู้ตัวเลย
(ขำๆยามบ่ายแก่ๆน่ะฮ่ะ :-X :-X :-X)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เป็นชนชั้นกลางจะเสียเปรียบตลอดครับ อิอิ

ออฟไลน์ diamond4me

• Full Member
เขาอาจไม่ได้ตัดทะเบียน แต่แค่"พับ"เอานะครับ 

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ปล่อยไปเถอะท่าน พวกนี้แจ้งไปชอบข้อมูลรั่ว เผลอๆโดนหาเรื่องกลับอีก  ;D

ออฟไลน์ MUK

ปล่อยไปตามกรรม...ไม่มีทางพลาด

ออฟไลน์ CJ.

เห็นด้วยว่าปล่อยไปครับ ดูมีฐานะจริง แต่ถ้าทำแบบนั้นย่อมส่งผลให้เราคิดได้ว่าไม่ใช่คนดี
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Freekick042

เอาไปหลังไมค์ตามเพจดาร์กครับ เผื่อกระแสสังคมทำอะไรได้บ้าง
ช่วงนี้แถวบางปูผมเจอรถพ่นทะเบียนขาวบ่อย ไม่รู้เทรนด์ของแก๊งกระบะรึเปล่า น่าแจ้งจริงๆ

ออฟไลน์ toonze

ตำรวจคงไม่อยากจับ ของที่จับแล้วมีประโยคไม่เห็นจับ พวกไม่ติดป้าย พวกแต่งไฟสี ไปจับไอที่คนเขาด่า

ออฟไลน์ Arm

ทำอะไรไม่ได้ครับ

ที่นี้ประเทศไทย ประเทศที่ปกครองด้วยเงินตรา
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ bodin

คนชั่วระดับเล็กน้อยปล่อยๆไปครับ ไอ้พวกถอดทะเบียนหลังชั่วกว่านี้จนกว่านี้คุณทำอะไรได้บ้าง????

เขาก็เสียภาษีประจำปีครับ มองมุมนี้พวกลากจดหลายๆปียังชั่วกว่าเลย บางคนแถว่ารอป้ายที่จริงคือโกงชาติโกงภาษี ป้ายมันเปลื่ยนได้ครับ

ผมเคยแจ้งแหล่งย้อมแมวรถสวมซากส่งเต๊นท์รถแถวบ้านพร้อมรูปแอบถ่ายให้พวกลูกเสือ ไม่เห็นมีใครมาจับย้อมกันต่อไป >:( >:(

ผมไล่ถ่ายรูปไฟไอติมหรือไฟรสนิยมต่ำส่งขนส่ง มันก็ไม่เห็นจะถอด >:(

ออฟไลน์ JeansZ

รถซุปเปอร์คาร์ ไม่ติดทะเบียนด้านหน้ายังได้เลย ขับผ่านด่านชิวๆ ตำรวจไม่ยุ่งด้วย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เราคนเดียวทำไม่ได้ ต้องให้กระแสสังคมช่วยทำครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แจ้ง จนท ได้นะครับ แต่ผลลัพธ์จะเป็นยังไงไม่มีใครรู้นะสิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ samaklen

ขนาดแมงกะไซพ่วงส่งน้ำแข็ง
ทะลวงท่อดังเหมือนอาวุธสงคราม
ยังทำอะไรกะมันไม่ได้เลย
เรื่องอื่นอย่าได้หวังเลยครับ ในประเทศนี้

ออฟไลน์ bravo

สิ่งที่ทำได้คือ ทำใจ ครับ
ผมเคยขับรถไป ตจว. เจอด่านตรวจตอนกลางคืน
รถบรรทุกคันข้างหน้าผม ไฟท้ายสีเขียว ยังผ่านการตรวจไปได้เลยครับ

ภาพนี้จากเน็ต เห็นชัดๆ ยังวิ่งได้เลยครับ

ออฟไลน์ tatum0022

ปล่อยเถอะครับ อย่าไปยุ่งกับเขาเลย ได้ไม่คุ้มเสีย
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ siamskunk

ขนาดบิ๊กไบท์ทะเบียนยัดซุ้มล้อเกลื่อนเมืองยังไม่ทำอะไร ลองคิดดูครับ

ออฟไลน์ amsa

• Jr. Member
  • **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
เจอจะจะ บูรพาวิถีขาออก มุ่งหน้าลำลูกกาเมื่อคืนนึกว่าทะเบียนลอก แต่นี่เล่นทั้งหน้าและหลังขาว ตั้งใจทำผิดเลยครับ ถ่ายรูปมองไม่เห็นนะครับ

ออฟไลน์ madboy

ได้ป้ายขาว แต่เอาป้ายแดงมาใส่ ก็พอพบเห็นได้อยู่เรื่อยๆเช่นกันครับ  :-X :-X :-X :-X