โพลล์

????????????????????

nissan teana
14 (13.5%)
honda accord
5 (4.8%)
toyota camry hybrid
4 (3.8%)
bmw series 5 f10
26 (25%)
mercedes-benz e-class
15 (14.4%)
hyundai sonata
2 (1.9%)
jaguar xf
17 (16.3%)
ford mondeo
2 (1.9%)
mazda 6
4 (3.8%)
volvo s80
10 (9.6%)
lexus gs-series
1 (1%)
audi a6
4 (3.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 100

ผู้เขียน หัวข้อ: คราวที่แล้วผมให้พวกพี่ๆโหวตรถคอมแพคคาร์ไปแล้วคราวนี้มาโหวตรถขนาดกลางหรูกันบ้าง  (อ่าน 9319 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมให้ bmw series 5 f10 ก่อนเลย อย่างแรกคือมันสวย ประหยัด ภายในหรูหรา คุณภาพดีมากๆ  พี่ๆ ครับ ช่วยกันบอกเหตุผลด้วยนะครับว่าทำไมถึงโหวตคันนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 22:40:23 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ผมให้ bmw series 5 f10 ก่อนเลย อย่างแรกคือมันสวย ประหยัด ภายในหรูหรา คุณภาพดีมากๆ
เหมือนกันเลยครับ
:)

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
ผมให้jaguar xf
แต่ชาตินี้คงไม่มีปัญญาได้ขับ
อ่ะอิอิ
แต่ก็น่ะรถเค้าหรูดีน่ะผมว่า

ออฟไลน์ tatata4181

• Full Member
ขอนอกตัวเลือกนะครับ volvo s80 ครับตอนี้ดูคุ้มราคามากมาก

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Vote ให้ JAG XF ครับบบ   ;D

ผมว่าตัวรถมันดูมีความพิเศษเหนือรถระดับเดียวกัน แบบไม่สามารถอธิบายได้ บอกได้ว่าชอบบบบบบบ   ;D ;D ;D

methus zaa

ลืมไปเลยครับ เด๋วใส่ให้ครับ โหวตด้วยนะครับ

methus zaa

ป๊าดๆๆๆ มีคนชอบบีเอ็มขนาดนี้เชียวหรือนี่

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

methus zaa

เอาแล้วไง e-class เสมอกับ xf ,teanaแล้ว

methus zaa

555555555 ในที่สุด e-class ก้อแซง xf,เทียน่าแล้ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

methus zaa

f10 งานเข้าแล้ว e-class เสมอแล้ว ไม่ๆๆ f10ชั้น

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
ส่วนตัวชอบ  Hyundai sonata 2011 มากที่สุด แต่เป็นได้ยากที่จะมีขายในไทย เร็วๆนี้

methus zaa

methus zaa

ออฟไลน์ cu2nite

โหวตให้ดาวสามแฉกครับ เครื่องดีเซล Blue Efficiency
หรู.....แรง......ประหยัด.....ดูดี......ปลอดภัย........ใช้ได้นาน
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ BMTA

ชอบ S80 อะ

สวยแบบ เรียบๆ ไม่หวือหวา

2012 ALMERA  1.2E M/T

Chariot

ขาด Saab แงๆ ไม่ยอมๆ

งั้นโหวต S80 แทนครับ เพราะทั้งหรู แรง และประหยัด

ออฟไลน์ min

ผมว่าไม่ควรนำรถตลาด  มาเทียบกับพวกรถพรีเมี่ยมทั้งหลายนะครับ  ไม่ว่าจะเป็น BMW , AUDI , LEXUS , JAGUAR , VOLVO  ถ้าจะให้แต่ละท่านเลือก ฟันธงว่า เกือบทั้งหมดก็ต้องเลือกรถระดับพรีเมี่ยมอยู่แล้ว  ( ดูจากผลโหวตก็รู้ )  ทั้งๆ ที่รถตลาดทั่วไปบางคันในรายการ สมรรรถนะ ไม่ได้ด้อยไปกว่ารถระดับพรีเมี่ยมทั้งหลายเลย  รถพรีเมี่ยมได้เรื่อง Option ที่มากกว่า ความหรูหรา ก็แน่หล่ะ แพงซะขนาดนั้น  ผมมองว่ามันเป็นรถคนละกลุ่มกันครับ  เอามาเทียบกันไม่ได้  เห็นรายการก็รู้แล้วว่า พรีเมี่ยมต้องนำแน่นอน  ถ้าเป็นในรายการให้เลือก ผมก็เลือก F10  แต่ถ้าดึงพรีเมี่ยมออก  ผมเลือก Mondeo หรือไม่ก็ Mazda6  กำลังชั่งใจอยู่ แต่จะเอนไปทาง Mazda6 ซะหน่อยดูสปอร์ตกว่า ( สมรรรถนะไม่รู้จริงๆ เนื่องจากไม่มีขายในเมืองไทย  รู้จากข่าวสารต่างๆ เฉยๆ ว่าก็ไม่เลวเหมือนกัน ถึงขั้นใช่ได้เลยทีเดียว โดยเฉพาะ Mondeo )

ออฟไลน์ TTL

Re: คราวที่แล้วผมให้พวกพี่ๆโหวตรถคอมแพคค
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:47:25 »
ผมโหวตให้BMW serises 5 f10 ครับ เพราะดูดีมีสไตล์ ภายในสวยงามชวนให้นั่ง และที่สำคัญประหยัดครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ผมว่าไม่ควรนำรถตลาด  มาเทียบกับพวกรถพรีเมี่ยมทั้งหลายนะครับ  ไม่ว่าจะเป็น BMW , AUDI , LEXUS , JAGUAR , VOLVO  ถ้าจะให้แต่ละท่านเลือก ฟันธงว่า เกือบทั้งหมดก็ต้องเลือกรถระดับพรีเมี่ยมอยู่แล้ว  ( ดูจากผลโหวตก็รู้ )  ทั้งๆ ที่รถตลาดทั่วไปบางคันในรายการ สมรรรถนะ ไม่ได้ด้อยไปกว่ารถระดับพรีเมี่ยมทั้งหลายเลย  รถพรีเมี่ยมได้เรื่อง Option ที่มากกว่า ความหรูหรา ก็แน่หล่ะ แพงซะขนาดนั้น  ผมมองว่ามันเป็นรถคนละกลุ่มกันครับ  เอามาเทียบกันไม่ได้  เห็นรายการก็รู้แล้วว่า พรีเมี่ยมต้องนำแน่นอน  ถ้าเป็นในรายการให้เลือก ผมก็เลือก F10  แต่ถ้าดึงพรีเมี่ยมออก  ผมเลือก Mondeo หรือไม่ก็ Mazda6  กำลังชั่งใจอยู่ แต่จะเอนไปทาง Mazda6 ซะหน่อยดูสปอร์ตกว่า ( สมรรรถนะไม่รู้จริงๆ เนื่องจากไม่มีขายในเมืองไทย  รู้จากข่าวสารต่างๆ เฉยๆ ว่าก็ไม่เลวเหมือนกัน ถึงขั้นใช่ได้เลยทีเดียว โดยเฉพาะ Mondeo )
จริงอย่างท่านว่าครับ น่าจะแยก แพ็คเกจธรรมดา กับ พรีเมี่ยมแพ็คเกจ
ราคารถ ห่างกัน หลายล้านเลย  :-\

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยครับว่าควรจะแยก เพราะราคามันต่างกันมากเกินไป

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เห็นด้วยว่าต้องแยกพรีเมี่ยมคลาสออกจากรถทั่วไปครับ

ไม่งั้นเลือกไม่ถูก มันขัดความรู้สึกไปหน่อย

หรือถ้าไม่แยกกัน ก็แก้โพลล์ให้สามารถโหวตได้ 2 อัน เราก็เลือกระดับพรีเมียมคันนึง
และระดับทั่วไปคันนึง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

พรีเมียมเจเนอเรชั่นก่อนน่ะ....ไม่ได้นำห่างมาก
แต่ตอนนี้ออกรุ่นใหม่ทั้งสองค่าย หนีห่างไปอีกแล้วครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าแบ่งโหวตกันนะ
Premium ผมให้ F10 คับ แต่ถ้าทั่วไป ให้ Teana ล่ะกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ POPROCK

เออ จริงด้วยแฮะ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
BMW Series 5 F10 อย่างไม่ต้องสงสัยครับ เหตุผลตามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ข้างบนเลยครับ อิอิอิ  :o

ออฟไลน์ Newhang

แม้จะขัดความรู้สึกหลายๆคน ผมก็เลือกรถที่ผมใช้ครับ teana ;D :P

จริงๆแล้วมันมีรถที่อยากได้เยอะเลย บางคันก็ไม่ได้เอามาขาย บางคันก็ราคาแพงไป