ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy คับ... ขอความเห็นกับ Kia Carnival ตัวใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 10775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kenvozo

• Newbie
  • *
รบกวนเรียนถามคุณจิมมี่และผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Kia Carnival หน่อยคับ ตอนนี้กำลังสนใจ
เคยได้ยินคนพูดว่า ซื้อมาแล้วน้ำตาตกใน ร้องไห้กันไม่ออกเพราะ
เครื่องยนต์เสื้อมสภาพเร็วมาก ไม่ทราบว่าเป็นจริงอย่างว่าหรือเปล่า
รวมทั้งมุมมองอื่น ๆ ด้วยครับ

ถ้าตัวนี้ไม่น่าเล่น ควรจะมองตัวไหนดี สำหรับรถลักษณะเดียวกันนี้
และงบประมาณขนาดล้านต้น ๆ ไม่เกินสองล้าน

ส่วนตัวแล้วชอบ H1 แต่พอไปดูตัวจริงแล้ว รถสูงมาก ผู้ใหญ่ที่บ้านขึ้นไม่ไหวคับ

ขอบคุณมากคับ :)

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
Re: คุณ Jimmy คับ... ขอความเห็นกับ Kia Carnival ตัวใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 19:57:21 »
ต้องถามก่อนว่าใช้รถเดินทางกันกี่คนครับ

จะได้มาแนะนำกันได้ถูกรุ่น และจะได้เข้าใจวัตถุประสงค์และข้อจำกัดได้มากยิ่งขั้นครับ

แต่ถ้าให้นึกตอนนี้ เท่าที่คิดออกก็อาจจะเป็น Honda Freed, Toyota INOVA, MITSU SPACEWAGON

พอจะได้หรือเปล่าครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ mandize

Re: คุณ Jimmy คับ... ขอความเห็นกับ Kia Carnival ตัวใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 22:53:08 »
เท่าที่เห็นตามท้องถนนก็น่าใช้ดีนะ สวยดี
เกียนี่เป็นบริษัทลูกฮุนได นิ
เครื่องยนต์ก็น่าจะใช้ร่วมกันในหลายๆ รุ่น

แต่มันติดที่ตัวแทนจำหน่ายนี่แหละ

ยตก. ชื่อนี้ มีแ่ต่ของน่ากลัว

ขายรถทิ้งๆ ขว้างๆ หลายยี่ห้อละ

ซื้อ H1 แล้วเอาไปโหลดลงหน่อย พอไหวไหม

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 10:48:38 »
ที่บ้านมีรุ่นเก่าคันนึงเวลานั่งรู้สึกได้ว่าช่วงล่างมันโคลงเคลงไม่มั่นคงเลย ใช้ไประยะยาวจ่ายค่าอะไหล่ยนตะกละอานแน่นอน ถ้าจะซื้อผมว่าไปมองมิตซูบิชิเสปซวากอนดีกว่า คุณภาพน่าจะเชื่อถือได้มากกว่าและน่าจะมีอู่นอกให้ซ๋อมในระยะยาวด้วย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 11:51:34 »
เกีย แกรนด์ คาร์นิวัล ซีอีโอ ซื้อมา 2 ปีก่อน ใช้ไปไม่ถึง สี่หมื่นกิโล ตอนซื้อประมาณ 1.8 ล้านบาท ขายวันนี้เต้นท์ให้ เจ็ดแสนห้า ครับ

อ้อ ค่าซ่อมแต่ละอย่างแพงทุกอย่าง ประตูไฟฟ้าก็เสียบ่อยๆ

ที่ว่าน้ำตาตกใน สงสัยเรื่องนี้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Kenvozo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 18:11:44 »
ขอบคุณคับทุกท่าน ความต้องการจริง ๆ คือ สำหรับเดินทางพร้อมกัน 10 - 12 คนคับ
และไม่ได้ใช้ขับประจำวันคับ จะใช้ในวันหยุดหรือวันที่ต้องเดินทางไปไหนพร้อม ๆ กัน
เกิน 6 คนคับ

เคยลอง Space Wagon แล้วชอบมากคับ แต่ไม่ตอบโจทก์ 10 คน
H1 ไปดูแล้ว รถสูงเกินไป ผู้ใหญ่ขึ้นเองไม่ได้
Toyota Innova ไม่ชอบรูปโฉมคับ
ส่วน Kia Grand Carnival ไปดูตัวจริงมา ชอบครับ
แต่อย่างว่าอะคับ พอรู้ว่าเป็นยนตกิจ ก็เร่ิมเปลี่ยนใจแล้วคับ...กลัว.....ว

ก็เลยต้องมาขอคำแนะนำจะเพื่อน ๆ ในเวปนี้อะคับ

ออฟไลน์ zipboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 18:34:04 »
ถ้าไม่ได้เป็นคนขับเอง มีพลขับทำงาน

STAVIC น่าจะยังพอคุยกันได้นะครับ