ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าหลังปีใหม่มา Nissan ได้ปรับราคา terra ขึ้นห้าหมื่นมั๊ยครับ  (อ่าน 6799 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
ไม่ได้จะซื้อหรอกเพราะมี fortuner อยู่แล้ว แต่มันคาใจเพราะเห็นราคาเดิมยังขายยาก ... มีใครได้ตามข่าวบ้างว่าตกลง Nissan เค้าเอางัยต่อกับราคาใหม่

แต่ที่บ้านก็เคยมี Nissan หลายคัน ก็ชอบอยู่นะค่ายนี้ ถ้ามาพร้อม fortuner นี่ผมมีลังเล

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
ในเวป ถอดราคาเก่าออกแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าจะใส่ราคาใหม่เมื่อไหร่ แต่ดูยอดขายเดือนธันวาแล้ว คงไปได้อีกไม่ไกลครับ บอกได้เลยถ้าปรับราคาขึ้นอีก นี่ตายครับ เทรลเบลเซอร์เดือนธันวาคม พี่แกล่อไป 700กว่าคัน นิสสัน 300กว่าเท่านั่น
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Labrador bok bok

• Jr. Member
  • **
ในเวป ถอดราคาเก่าออกแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าจะใส่ราคาใหม่เมื่อไหร่ แต่ดูยอดขายเดือนธันวาแล้ว คงไปได้อีกไม่ไกลครับ บอกได้เลยถ้าปรับราคาขึ้นอีก นี่ตายครับ เทรลเบลเซอร์เดือนธันวาคม พี่แกล่อไป 700กว่าคัน นิสสัน 300กว่าเท่านั่น
ยอดขายเดือน ธันวาคม 61 ออกแล้วหรอครับ พอจะมีรายละเอียดในแต่ละประเภทมั้ยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ยังไม่ได้ข้อสรุปครับ ว่าจะขึ้น หรือ ยืนราคาเดิม
น่าจะหลังวันที่ 15 นี้ ได้ทราบกันครับ

ออฟไลน์ pjs6306

ผมว่าถึงขึ้นก็คงไม่กระทบกับยอดหรอกครับลูกค้าเขาจะเลือกterra ก็คงซื้ออยู่ดี

ออฟไลน์ Tien.W

อาจจะปรับราคาขึ้น 50,000 บาท แต่ส่วนลด 100,000 บาท ก็ได้นะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สงสัยกำลังคิดอยู่ว่าจะเพิ่มราคามั้ย
เจอยอดขายแบบนี้เข้าไป มีสตั๊นหน่อยๆล่ะ 5555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ plu

• Full Member
เป็นผมขึ้นครับ  แล้วเอาไปเปย์เป็นส่วนลดและโปรเพิ่ม ให้ wow เล่น 555

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าขึ้นไปก็น่าจะลดเหมือนเดิมครับ ดูยอดขาย ก็พอจะเดาได้แล้วครับ

ออฟไลน์ bobsan

ขึ้นราคาแล้วให้ส่วนลดเพิ่ม คงไม่ใช่เรื่องที่น่าทำในยุคนี้
เดี๋ยวนี้ผู้บริโภคคิดรอบด้านมากกว่าเดิมแล้วครับ

ต้องราคาเดิมแล้วลดเพิ่มนะสถานการณ์แบบนี้

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยอดขายก่อนหน้านี่คือมีติดบูสต์ส่วนลดพิเศษช่วงเปิดตัวด้วยหรือครับ  :-[

หมดโปรแล้วจะเป็นยังไงเนี่ย  :-X

ออฟไลน์ SM.

อาจจะปรับราคาขึ้น 50,000 บาท แต่ส่วนลด 100,000 บาท ก็ได้นะ

ผมว่าจะมาเล่นมุขนี้นะสิครับ