ผู้เขียน หัวข้อ: ขนส่งบอกป้ายซีดจาง ต้องทำเรื่องเปลี่ยน เพิกเฉยปรับ 2,000  (อ่าน 12113 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
http://news.ch7.com/detail/320824?fbclid=IwAR3fHk1RLd2KtKZi49trrPxTELeiBRIFdEnVcalRPJrPQE-lGvH80uLJl_8
http://s.ch7.com/320824
เห็นซีดจางกันเต็มถนน
ผมว่าน่าจะเกิดจากระบวนการผลิตไม่ได้มาตรฐานมั่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2019, 21:41:10 โดย SLuang »

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
ต้องเสียเวลาไปเปลี่ยนอีกทำไมไม่ผลิตให้มันดีๆแบบตะก่อน  >:(
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
....บางทีผมเห็นก็งงนะ หลายคันซีดจางเฉพาะป้ายหลังรถ ป้ายหน้ารถสีก็ปกติดี

ออฟไลน์ raygun

....บางทีผมเห็นก็งงนะ หลายคันซีดจางเฉพาะป้ายหลังรถ ป้ายหน้ารถสีก็ปกติดี

รถผมก็เป็นครับ เหมือนป้ายหลังองศามันเชิดขึ้นรับแดดมากกว่า
นี่ผมเปลี่ยนมาสองครั้งละในรอบ 5 ปี รู้สึกเสียเวลาชีวิตมาก

ออฟไลน์ Mos37257

ของผมก็ โดนทั้งสองคัน ฏ กับ3ก ซีดหมดเเต่ผมเปลี่ยนเรียบร้อยเเล้วทนเห็นป้ายจางๆไม่ไหว ไม่สวย555 โดยเฉพาะฏ นี่ไม่ใช่เเค่ชีท เเตกลายงาหมด

ออฟไลน์ Tien.W

ฌน น่าจะจงใจนะ รถที่บ้าน ฌน ปกติครับ

แต่ 3กX เนี่ย ยืนยัน คนรอบตัว ซีดหมด โดยเฉพาะป้ายหลังครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

มันไม่ดีเพราะจากตัว(ขนส่ง)เองทำแท้ๆ เจือกจะมาปรับเค้าอีกเนอะ.....เวรรรรร

ออฟไลน์ dt9

ปัญหาอีกอย่างคือ ต้องไปแจ้งทำใหม่ที่ขนส่งต้นทางตามป้ายแต่ละจังหวัด
จะแจ้งทำที่ขนส่งที่อยู่ใกล้ก็ไม่ได้ เช่น รถทะเบียนเชียงใหม่แต่นำมาใช้ที่ กทม
เจ้าของรถก็ต้องกลับไปแจ้งทำป้ายใหม่ที่ขนส่งเชียงใหม่ครับ
นี่มันยุคไหนกันแล้ว เรื่องแค่นี้มันควรแจ้งที่ไหนก็ได้ เพราะระบบก็ออนไลน์ทั้งประเทศอยู่แล้วครับ

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
ตลกที่สีของร้านที่รับทำป้ายสำหรับงานรับปริญญา คุณภาพดีกว่าของขนส่งที่ทำเอาไว้ติดรถ ;D

ออฟไลน์ AboveGod

เสียเวลาชีวิต แทนที่เอาเวลาทำมาหากิน  >:(

ออฟไลน์ SM.

ทำออกมาไม่ได้คุณภาพ แต่ความซวยดันไปตกกับประชาชน

ออฟไลน์ Fly to dream

ป้ายหายรอตั้ง 14 วัน นี่ป้ายซีดเอาไปคืนคงต้องไม่มีป้ายไปอย่างต่ำครึ่งเดือน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เชียงใหม่หวยออกที่หมวด ขร ขล ขว ครับ ซีดกันถ้วนหน้า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Arm

ป้าย ขนส่งเป็นคนทำ ตอนจดทะเบียนยังเสียค่าทำป้าย

ใช้ไปมันซีด เอาไปเคลมก็ไม่ฟรี แถมต้องรอคิวอีก

แล้วยังจะมาจับอีก ทำไมไม่ทำให้มันออกมาดีๆแต่แรก

ป้ายจางมันผิดกฏหมายจริงๆ แต่ประชาชนไม่ได้จงใจเลยแม้แต่นิดเดียวนะ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ siamskunk

ของผมหมวด ฏธxxxx เป็นมาหลายปีแล้วไม่ได้ไปเปลี่ยน เพราะไปติดต่อทำเรื่องแต่ละครั้งกว่าจะหาที่จอดได้แทบแย่คิวก็ยาวมากๆ

ออนไลน์ Nutty eiei

• Full Member
ผม​ยัง​งงแท้ๆ แทน​ที่​จะ​เปลี่ยน​ให้​เรา​ฟรี​ๆ​เพราะ​เกิด​จาก​ความ​ผิด​ของ​คุณ​ที่​ไป​จ้าง​โรงงาน​ห่วยๆมาผลิตป้ายให้ประชาชนใช้ แต่นี่ดันให้เราไปทำเรื่องเปลี่ยนป้าย อีกกี่วันจะได้ก็ไม่รู้

ออนไลน์ Nutty eiei

• Full Member
เชียงใหม่หวยออกที่หมวด ขร ขล ขว ครับ ซีดกันถ้วนหน้า
ที่บ้านหมวด กล 10กว่าปียังไม่เป็นอะไรเลย คันล่าสุด หมวด ขษ ป้ายหลังเริ่มซีดนิดๆละครับ

ออฟไลน์ pjs6306

ตัดสติกเกอร์ตัวอักษรแล้วพ่นสีใหม่เองได้ปะคับถามจริงๆใครจะรู้มั้ย

ออฟไลน์ Joii

ขอนแก่น  ขก ขข ขค รอดู ขง จะเป็นด้วยมั้ย

ออฟไลน์ Symphonic

ตัดสติกเกอร์ตัวอักษรแล้วพ่นสีใหม่เองได้ปะคับถามจริงๆใครจะรู้มั้ย

เดี๋ยวโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารราชการอีกฮะ

เซ็งเรื่องคุณภาพการทำงานของเพื่อนร่วมชาติเราจริงๆ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับเรื่องที่ทำให้คนส่วนรวมเดือดร้อนเนี่ย

ออฟไลน์ kiwiwi

ข้าราชการบ้านเรากินได้ทุกอย่างจริงๆ อิฐ หิน ดิน ปูน น้ำ เหล็ก ไฟ อากาศ...... เคสนี้กินสี

แต่คนที่เดือดร้อนต้องตามเช็ดซากขี้พวกมันก็คือประชาชน

งงใจ

แทนที่คมนาคมจะสั่งลงดาบคนจัดจ้าง คนตรวจรับคนผลิต ให้มันปิดบริษัทมารับผิดชอบ

เฮ้อ มีรัฐบาลไหนมีนโยบายจะปฏิรูประบบข้าราชการจริงๆจังๆบ้างนะครับ

แต่ที่แน่ๆ ก็ยังไม่ใช่ยุคนี้อยู่ดี บอกยุทธศาสตร์ชาติ 20 ปีบ้าบอคอแตก ข้าราชการก็ยังกินเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือกินเนียนและมากกว่าเดิม

สงสัยต้องรอรุ่นลูกรุ่นหลาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2019, 08:17:04 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
โดนใจหลายความเห็น สะใจมาก

ออฟไลน์ tiger12r

เขาใจระบบข้าราชการไทย ส่วนต่างมันเยอะ 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ locomotive

ร้านรับทำป้าย เยอะแยะ ก็เห็นใส่ๆกัน ไม่เห็นจะโดนจับตรงไหน ตำรวจเขาดูไม่ออกหรอก ว่าป้ายทำร้านนอกหรือป้ายขนส่ง สั่งทำออนไลน์ได้ บอก หมวด เลข จังหวัด โอนเงิน รอ 3 วัน เคอร์รี่ส่งถึงบ้าน ก็ได้แล้ว มัวแต่วิ่งไป ขนส่ง เสียเวลาหากิน บางคนทะเบียบรถ กับ ที่อยู่ใช้รถคนละภูมิภาคกันเลยก็มี อย่างคนใช้่รถอยู่ หาดใหญ่ แต่ป้าย อุดรธานี นี้ ทำไงครับ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2019, 09:11:26 โดย locomotive »

ออฟไลน์ Fly to dream

เดี๋ยวโดนข้อหาปลอมแปลงเอกสารราชการอีกฮะ

เซ็งเรื่องคุณภาพการทำงานของเพื่อนร่วมชาติเราจริงๆ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับเรื่องที่ทำให้คนส่วนรวมเดือดร้อนเนี่ย

ใช้ปากกาเขียนบอร์ดสีดำแบบที่ลบไม่ได้เอามาเขียนเลยครับ เนียนเหมือนของจริงเลยเขียนทับสัก 2-3 ครั้ง มันจะเงาๆด้วย

อีกอย่างตำรวจไม่งี่เง่ามาจับผิดอะไรแบบนี้หรอกครับ รถผมป้ายโดนแมลงพอล้างๆขัดๆสีก็ลอก เลยใช้วิธีนี้เนียนเหมือนไม่เคยลอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NavaneS

ความผิดของคนใช้เหรอเนี่ย..... :(
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ Stp

งานนี้ผมว่าขนส่งฯ ออกข่าวมาเพื่อให้คนใช้รถรวมตัวกันร้องเรียนแน่ๆ และสุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนให้แบบหมวด ฎ ตอนแรกผมก็คิดว่าป้ายทะเบียนนี่ประมูลจ้างเอกชนทำ ตามข่าวขนส่งฯ บอกทำป้ายเอง ยกเว้นป้ายสีประมูลที่จ้างเอกชนทำ (กลายเป็นว่าป้ายจ้างเอกชนทำปัญหาน้อยกว่า)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ NoBiReacto

รถบ้านผมที่จดทะเบียนตอนปี 2014 แทบทุกคันซีดหมด โดยเฉพาะป้ายหลังซีดเพราะองศามันเชิดขึ้นโดนแดดมากกว่า

ออฟไลน์ CarameLon

ป้ายซีดจางใช้ไปนานๆเสมือนชีวิตจะซีดไร้สีสันขาดรสชาติเหมือนป้าย
แนะนำให้เปลี่ยนเพื่อให้รู้สึกสดชื่นมีชีวิตชีวา  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถผม 3กx มันก็ซีดเอง ไม่ได้ไปล้างไปเช็ดเพราะใส่กรอบไว้ด้วย แทบไม่จอดตากแดด