ผู้เขียน หัวข้อ: ขนส่งบอกป้ายซีดจาง ต้องทำเรื่องเปลี่ยน เพิกเฉยปรับ 2,000  (อ่าน 12106 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
ปัญหาอีกอย่างคือ ต้องไปแจ้งทำใหม่ที่ขนส่งต้นทางตามป้ายแต่ละจังหวัด
จะแจ้งทำที่ขนส่งที่อยู่ใกล้ก็ไม่ได้ เช่น รถทะเบียนเชียงใหม่แต่นำมาใช้ที่ กทม
เจ้าของรถก็ต้องกลับไปแจ้งทำป้ายใหม่ที่ขนส่งเชียงใหม่ครับ
นี่มันยุคไหนกันแล้ว เรื่องแค่นี้มันควรแจ้งที่ไหนก็ได้ เพราะระบบก็ออนไลน์ทั้งประเทศอยู่แล้วครับ

Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
วิธีแก้ไขในความผิดพลาดของตัวขนส่ง คือเปิดให้สามารถส่งคำร้อง online โดยแนบรูปเข้าไป > จัดทำป้ายใหม่โดยไม่มีค่าใช้จ่าย > นัดรับวันเสาร์ อาทิตย์ ได้ หรือให้จัดส่งตามที่อยู่ที่ลงทะเบียนไว้

เห็นใจคนหาเช้ากินค่ำหน่อยครับ บางคนออกจากบ้าน 6 โมงเช้า กลับถึงบ้าน 2-3 ทุ่ม จะให้เขาเอาเวลาที่ไหนไปทำ นี่ยังไม่นับคนที่ภูมิลำเนาอยู่ ต่างจังหวัดแล้วมาทำงานใน กทม อีกนะครับ ขนส่งทำงานผิดพลาดในการจัดซื้อ ตัวเองต้องออกมารับผิดชอบและปรับตัวให้เข้ากับยุคสมัยด้วย ไม่ใช่ทำอะไรแบบเดิมๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถามหน่อยครับ แล้วระหว่างรอป้าย เราวิ่งรถแบบไร้ป้าย จะโดนจับปรับไหมครับ?

มีเอกสารอะไรมาช่วยให้รอดจากคุณตำหนวดได้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ใช้ปากกาเขียนบอร์ดสีดำแบบที่ลบไม่ได้เอามาเขียนเลยครับ เนียนเหมือนของจริงเลยเขียนทับสัก 2-3 ครั้ง มันจะเงาๆด้วย

อีกอย่างตำรวจไม่งี่เง่ามาจับผิดอะไรแบบนี้หรอกครับ รถผมป้ายโดนแมลงพอล้างๆขัดๆสีก็ลอก เลยใช้วิธีนี้เนียนเหมือนไม่เคยลอก
ผมตัวเลขลอกร่อน ก็ใช้วิธีนี้ครับ ใช้หมึกเปอร์มาเแนนท์ทาทับหลายๆเที่ยว เหมือนมาก แต่สัก 3 - 4 เดือนมันก็จางนะ ก็ทาใหม่ รถ กทม. แต่ใช้ที่ชลบุรี ขี้เกียจเข้าไปเหมือนกันครับ เข้ายาก

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ประเทศไทย 4.0  ;D
มันใช่เรื่องที่ต้องให้คนใช้รถมาลำบากไปเปลี่ยนป้ายไหม?
นี่ไม่ใช่ครั้งแรก ยังปล่อยให้เกิดได้อีก หนำซ้ำยังมีระบบโง่ๆ
ที่ว่าจดที่ไหนให้กลับไปแจ้งเปลี่ยนที่นั่นอีก จงมีความสุขกัน
เถิดพี่น้องชาวไทย 4.0  8)
Eventually i've made my home country,Thailand.

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
มันน่าเศร้าตรงที่ป้ายก็มาจากขนส่งเองแท้ๆ แต่คนรับกรรมคือเจ้าของรถ ระบบก็ล้าหลังอีก  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
พูดออกมาแบบนี้ นี่วางยาจะเอาค่าปรับเหรอ
งานห่วยแต่ไม่รับผิดชอบ น่าจะให้คนมาเปลี่ยนป้ายฟรี ซะด้วยซ้ำ สีล็อตไหนมีปัญหาทำไมจะเช็คไม่ได้
รึถ้าขี้เกียจ ก็ให้คนที่สีซีดไปรับสีฟรีไปทำเองดีมั้ย

ออฟไลน์ Darkart

ปัญหาอยู่ที่ บริษัททำป้ายทะเบียนส่งกรมขนส่ง คุณภาพแย่สุดๆ
แนะนำไปส่งคำร้องที่ขนส่ง เปลี่ยนทะเบียน ราคาไม่กี่บาทเอง
ป้ายทะเบียนชัดเจน ขับไปไหนสบายใจ ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์