ผู้เขียน หัวข้อ: mazda กับ MG ออกบูทในห้างใกล้ ๆ กัน ได้เปรียบเทียบสีแดงที่คล้ายกันมาก  (อ่าน 4853 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมก็หันมองแดงโซลเรด กับแดงสกาเลดเรด ของ MG ZS

แบบยืนตรงกลางระหว่างบูทแล้วหันซ้ายทีขวาที เซลเห็นเข้าก็ยิ้มแฉ่งเลย 5555

ผมว่าของ MG ก็สวยมาก ถ้าอยู่คันเดียวไม่มีมาสด้าอยู่ข้าง ๆ เพราะมันมัวหมองกว่านิด ๆ

นิดเดียวจริง ๆ ครับ ถ้าไม่ตั้งใจก็ดูไม่ออก เจ้าของ ZS สีแดงไม่ต้องกังวลครับ

ผมชอบจริง ๆ เลยสีแดงแบบนี้เนี่ย ถ้าเอารถที่มีอยู่ไป wrap ไม่รู้ว่าเค้าเรียกสีนี้ว่าสีอะไรนะครับ

ถ้าแดงโครเมี่ยม มันก็จะสะท้อนแสงมากไป แยงตาชาวบ้านอีก อันนี้คงไม่ได้ครับ

เพื่อน ๆ ว่าไงครับ กระทู้ไร้สาระแต่เช้าเลย

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
คล้ายกันแบบตั้งใจ🌹

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คู่นี้ตั้งใจคล้ายกันมากกว่าสีครับ 55
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
คล้ายกันในหลายๆสิ่ง จนมีคนถามว่าผมว่าMGขับดีไหมว่าจะซื้อสักคัน  ;D
ลาก่อย CX5 คันโปรด เพื่อนทักว่าเป็นMGสะแล้ว :'( :'(
แต่สีMG สวยกว่าจริง เพราะชั้นแลคเกอร์มันเรียบ ไม่เป็นเปลือกส้มเหมือนมาสด้า ทำใจครับเค้าว่าเป็นแลคเกอร์พิเศษ เบนซ์ก็เป็นครับ แลคเกอร์เปลือกส้ม ปล.ผมเรียกเองครับ’’เปลือกส้ม’’
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2019, 13:24:37 โดย comcoth »

ออนไลน์ apinui

ต้องเอาแสงแดด สาดเข้าไปครับ แล้วจะเห็นความต่าง

แดงมาสด้าจะมีเหลือบแสง ที่แสงจ้า จะแดงอีกแบบ ถ้าแสงน้อย ก็จะแดงอีกแบบ

คลิปล่างสุดแสดงให้เห็นว่าแค่เปลี่ยนมุมแสงที่กระทบโดนรถ สีก็เปลี่ยนแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2019, 17:27:28 โดย apinui »

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
ลาขาดกับสีเหลือบๆ ลองประตูโดนสักข้างสิครับ โดนแดดที สีเด่นเป็นสง่าเลยข้างที่ทำใหม่มา ยังกับรถเลโก้เห็นเป็นแผ่นๆ

ออฟไลน์ ntricky

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวไม่เอาอีกแล้วกับสีแดงพิเศษมาสด้า เคลมประตูน้องสองสีเพี้ยนไม่เหมือนเก่าแบบตลกไปเลย แก้ไป 3 รอบปัจจุบันยังไม่จบ  :'( :'(

ออฟไลน์ SM.

แสดงว่าทำยากจริงๆ