ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจภูธรภาค1 เอาจริง สวมหมวกนิรภัย 100% เริ่ม 21 ม.ค.นี้  (อ่าน 5077 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
โครงการ “สวมหมวกนิรภัย 100 % ตำรวจภูธรภาค 1”  เป็นโครงการนำร่องในต่างจังหวัดทั้ง 9 จังหวัด ในเขตพื้นที่ตำรวจภูธรภาค 1

จะต้องสวมหมวกนิรภัยทั้งคนขับและคนซ้อน และหลังจากที่ได้มีการประชาสัมพันธ์รณรงค์แล้ว เจ้าหน้าที่ตำรวจจะเริ่มดำเนินการกวดขันจับกุมอย่างจริงจัง

http://www.js100.com/en/site/news/view/67517

ผมไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาว่า ภาค 1 ( 9 จังหวัด ) มีดังนี้ครับ
1. สมุทรปราการ
2. นนทบุรี
3. ปทุมธานี
4. พระนครศรีอยุธยา
5. สระบุรี
6. ลพบุรี
7. อ่างทอง
8. สิงห์บุรี
9. ชัยนาท

ออฟไลน์ dht_tubes

ขอให้เอาจริงครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายจริงๆด้วยคนนะครับ

เห็นพ่อแม่ พาลูกเล็กซ้อนมอไซ ไม่ใส่หมวก ผมคิดไม่ออกจริงๆว่าเค้าคิดอะไรในใจกันบ้าง

ออฟไลน์ NoName__???

กลัวจะไฟไหม้ฟางเหมือนเดิม เห็นพ่อแม่ขี่มอไซส่งลูกที่โรงเรียน ไม่ใส่กันเลยซักคน พ่อแม่ลูกๆ

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
ประชาชนอย่างเราไม่ต้องแตกตื่น ตกใจไปครับ

แค่โปรโมทนำเสนอผลงานของบรรดาเหล่ากากีเฉย ๆ

ตอนปรับยงปรับยศจะได้มี portfolio ไว้ให้ผู้ใหญ่ได้ดู

ถ้านึกไม่ออก ให้ย้อนกลับไปดู 5จอม

ออฟไลน์ Fly to dream

ใน​กรุงเทพฯ​ยัง​ทำ​ไม่​ได้​เลย​ จะ​ไป​ทำต่างจังหวัด​ 100%​ ขำมากอ่ะ​ พิสูจน์​ได้​เอา​ย่านกลาง​เมือง​แบบ​ประตู​น้ำำ​ ราชประสงค์​เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dome_sniper

• Newbie
  • *
จำไม่ได้แล้วว่าเอาจริงครั้งที่เท่าไหร่......
ทุกปีตำรวจจะออกข่าวว่า "เอาจริงๆ"
เอาจริงทุกปี 5555

ออฟไลน์ Darkart

ขอให้ทำจริงจัง นานๆนะ ไม่ใช่แปปๆแล้วเลิกครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MUK

น่าจะเอาจริงตั้งแต่สมัยกรุงสุโขทัยแล้วครับ จัดพวกแช่ขวา ควันปลาหมึกด้วยนะครับ ทั้งเสียงทัั่งควัน ลอยนวลมานานแล้ว

ออฟไลน์ PREM

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2019, 18:22:05 โดย PREM »
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ bravo

ประชาชนอย่างเราไม่ต้องแตกตื่น ตกใจไปครับ

แค่โปรโมทนำเสนอผลงานของบรรดาเหล่ากากีเฉย ๆ

ตอนปรับยงปรับยศจะได้มี portfolio ไว้ให้ผู้ใหญ่ได้ดู

ถ้านึกไม่ออก ให้ย้อนกลับไปดู 5จอม

ขนาดช่วงที่กำลังโปรโมทนโยบาย

ข้างๆ สน....แท้ๆ ยังมีคนทำผิดเยอะแยะ เช่น เอาแผงเหล็กมาจองที่จอดรถ

ออฟไลน์ Staples

เอาจริงอยู่ 1 สัปดาห์

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ดีครับ ปลอดภัยกับตัวเองด้วย แต่อยากให้เข้มงวดกับควันดำด้วยครับ ปรับหนัก ปรับจริง ยึดรถ 30 วัน
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
รอบนี้เอากี่วันครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออนไลน์ rtong

กลัวทนกระแสตีกลับไม่ไหว  จะเลิกซะก่อน
จริงๆก็อยากให้ทำต่อเนื่องนะ

ออฟไลน์ samaklen

เห็นแบบนี้มาหลายครั้งแล้วตั้งแต่ขับรถเป็น
ถ้าจะให้ดี กวาดล้างทั้งประเทศ รวมทั้งมอเตอร์ไซค์ขี้หูร่วงด้วย
จะเป็นพระคุณยิ่ง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เป็นกำลังใจให้ทำให้ได้ครับ ค่อยไปทำไปอย่างตั้งใจและต่อเนื่องครับ ทำได้ผลงาน โบว์แดงเลย

ประชาชนทำผิดแล้วอย่าโชว์มากนะครับ โชว์คลิปตัวเองทำผิดแล้วโวยเพียบ พอแล้ว เบื่อ

จนท. ขอให้จับจริง ปรับจริงนะครับ ไม่ใช่เรียกมาตักเตือน เขาไม่กลัวแล้ว ทำถูกไม่ต้องกลัวคลิป 😁

อยากเห็นสำเร็จสักเรื่องซ๊ะที สาธุ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
รังแกคนหาเช้ากินค่ำอีกแย้วววว 8)

ออฟไลน์ SM.

ทำบ้านเมืองให้เป็นระเบียบ ผมว่ายังไงก็เป็นเรื่องที่ดีนะ ไม่ต้องไปมองไกล เวียดนาม ยังทำได้ แล้วบ้านเรา ทำไมจะทำไม่ได้ ถ้าเอาจริงเอาจัง

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
เอาจริงอยู่ 1 สัปดาห์

เห็นด้วยกับคอมเม้นท์นี่ 555+  ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

แต่ละเม้นท์แสดงออกถึงระดับความศรัทธาในวงการตำรวจ  แล้วยิ่งเค้ามาปฏิเสธใบขับขี่ดิจิตอลด้วยแล้ว....
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ supakiat88

• Newbie
  • *
ผมได้ยินคำว่าเอาจริง  เอาจริง  แล้วก็เอาจริง 100% มาเป็นสิบๆปีแล้วครับ

ออฟไลน์ CarameLon

ข้อความอะไรที่ตำรวจพ้นออกมาจากปาก มันก็เปรียบเหมือนลมตด  8)
ปล. แถวที่ทำงานผม เส้นขาวแดงก็เห็นรถแดงๆไปจอดเป็นวินได้อยู่เลย
แถมป้อมตำรวจก็อยู่ใกล้ๆ มองหน้ากับวินรถแดงทุกวัน ก็ไม่เห็นจะจับ
ผมอยู่มาสี่ปีก็เหมือนเดิม ยังอยู่เหมือนเดิม
เป็นตำรวจไปทำไม ไม่ทำหน้าที่ เงินภาษีพวกผมต้องส่งให้เจ้าหน้าที่พวกนี้จริงๆเหรอ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R