ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมสี mazda  (อ่าน 8581 ครั้ง)

ออฟไลน์ macp

• Newbie
  • *
ซ่อมสี mazda
« เมื่อ: มกราคม 19, 2019, 01:26:49 »
ซ่อมสีmazda machine grey นี้มีโอกาสสีเพี้ยนเยอะมั้ยครับ แล้วมีศูนย์ซ่อมสีไหนแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ซ่อมสี mazda
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2019, 07:23:27 »
มีโอกาสทุกสีแหละ สีนี้ยังไม่ยากเท่าสีขาว กับ สีแดง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2019, 08:53:23 »
รถผมสีแดง Soul Red รุ่นแรก Mazda2 Sky
ใช้มา 2 ปี ไปทำสีกันชน ฝากระโปรงหน้า แก้มหน้าซ้าย ที่ศูนย์ซ่อมสีของศูนย์ Mazda

สีออกมาเนียนมากครับ แทบไม่เพี้ยนเลย

แนะนำทำประกันซ่อมศูนย์ครับ โดยเฉพาะสีพิเศษครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2019, 10:12:13 »
ผมเคยซ่อมสีที่อู่ CKP พัฒนาการ 20 ครับ คิวไม่นาน งานเนี้ยบมากๆ ดูด้วยตาเปล่าไม่ออกเลย แต่ต้องเป็นประกันซ่อมห้างนะครับ ถึงซ่อมอู่นี้ได้ ตอนที่ชนนั้นตอนแรกว่าจะเข้าศูนย์ แต่รอ 2-3 เดือนไม่ไหวครับ เจออู่นี้ประทับใจ แนะนำเพื่อน Soul red ไปทำก็งานเนียนเหมือนกัน

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 19:14:55 »
ซ่อมพระราม 3 ดีครับ ก่อนถึงเซนทรัลซ่อมแต่มาสด้า

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 09:50:41 »
ซ่อมศูนย์ยังเพี้ยน ครับ เรื่องเพี้ยนต้องทำใจระดับนึง อยู่ที่ว่าจะเพี้ยนเยอะแบบมองแว๊ปๆ รู้เลย เพี้ยนน้อยต้องมองกับแดดหรือไฟถึงจะเห็น หรือ เพี้ยนจนรับไม่ได้

ถ้าเอาแบบเพี้ยนน้อยๆ ต้องไปอู่สี เฉพาะ รู้เรื่องตัวสีตัวนี้เป็นอย่างดี เขาจะรู้สู้และทางแก้ เป็นอย่างดี