ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง achilles พอใช้ได้ไหมครับมีใครเคยใช้บ้าง  (อ่าน 12364 ครั้ง)

ออฟไลน์ paddymarket

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับพอดีจะต้องเปลี่ยนยาง ร้านยางแนะนำตัวนี้มาบอกว่าใช้ได้ งบน้อยครับรอบนี้ เป็นยางรถ SUV

ไม่รู้ว่า ยางอินโดระเบิดง่ายจริงไหมครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2019, 14:45:11 โดย paddymarket »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ยาง achilles พอใช้ได้ไหมครับมีใครเคยใช้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 14:56:05 »
  มันใช้ได้หมดแหละ. วิ่งได้ไม่ระเบิด

อยู่ที่ความต้องการคุณมาก น้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Re: ยาง achilles พอใช้ได้ไหมครับมีใครเคยใช้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 15:48:18 »
ยี่ห้อนี้ผมไม่โอเคเท่าไหร่
แรกๆดีครับ พอผ่านสองหมื่นกิโลเมตร มันแข็งเร็วไปหน่อย และไม่ค่อยเกาะถนนเท่าไหร่
มันก็ตามราคานั่นแหล่ะครับ แต่ยางราคาถูกคุณภาพดีกว่าตัวนี้ก็มีเยอะนะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 15:55:24 »
ไม่ดีครับ แย่มากผมเคยทะเลาะกับร้านเพราะยางตัวนี้มาทีนึงคือใส่แล้ววิ่งไม่ตรงครับทีแรกร้านบอกเป็นที่รถเราเองทำมาเยอะใส่สตรัทกับบอลจ๊อยมาเขาว่าอย่างนั้นมุมล้อมันไม่ได้ ร้านก็ได้แต่บอกปัดว่าไม่ใช่ยาง ผมก็ดื้อดึงให้เขาลองสลับจนได้รู้เลยว่ายางไม่กลมกินซ้ายบ้างขวาบ้างดึงบ้าง ยางบางและเบามากสังเกตุจากการยกเทียบนะครับ สีสันก็ไม่ดำเหมือนยางทั่วๆไป เนื้อดูแข็งกว่า คือตอนนั้นแต่งรถไปเยอะงบหมดเลยมาลงกับตัวนี้สี่เส้นหมื่นพอดีกับโปรหนึ่งแถมหนึ่ง สรุปร้านยอมเปลี่ยนเป็น GT ให้แทนหายเลยครับ จะเล่นตัวนี้ไป maxxis dunlop ลองกดจิกเทียบดูนิ่มกว่าแยะ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 16:36:18 »
ยางขนาดอะไรครับ?
ถ้า225-60-17 ผมใช้ยางถอดจากSUBARU XV ปี2016 Continental Max Contact
4เส้น 5,000 (ปีเก่า แต่ยางระยะวิ่งลงพื้นน้อยครับ)

ยางใหม่ ลองเทียบราคากับยางผลิตไทย
SUV PPV เช่น 265-60-18 ยางผลิตไทยยี่ห้อรองๆ 3,xxxบาท
สั่งจากขายออนไลน์ก็ไม่แพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2019, 20:55:32 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 20:17:10 »
ไป otani apollo ดีกว่ามั้ง

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 20:46:05 »
งงงครับ แต่งรถไปเยอะแยะ แต่ส่วนที่สัมผัสกับพื้นถนนกับไม่กันงบเผื่อ
ความสวยงาม มาก่อนความปลอดภัย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 21:39:08 »
อยู่ที่รุ่นและขนาดครับ ผมใส่f10เพราะร้านที่เป็นเพื่อนกันแนะนำให้ลองใส่ดู

ตอนนี้ปีนึงกับหมื่นกว่าโล ไม่มีปัญหาอะไร ฟิลลิงสู้ยางเดิมพิลารี่ไม่ได้ แต่นุ่มเงียบกว่าเดิมที่เป็นรันแฟลตเยอะมากกกก กะว่าจะใช้ไม่เกินสองปีเปลี่ยนเพราะถูกมากกกกกก อันนี้ทั้งชุดได้พิลารี่เส้นเดียว เลยกะเปลี่ยนบ่อยเอาดีกว่า ได้ใช้ยางใหม่ตลอดด้วย ถ้าไม่ดีก้กลับไปเดิมๆ

ปล.รีดน้ำดีกว่าที่คาดพอสมควร ชื่อรุ่นsportอะไรซักอย่างกับมีเลข2 ขนาด245กับ275ครับ อีกอันคือรุ่นที่ติดรถhyundai h1 อันนี้ไม่ค่อยดี มีปัญหากันเยอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 22:23:50 »
ขนาด 265 60 18 ครับ คือต้องต่อประกันด้วย แล้วยางก็มาหมดพอดีครับ

จริงๆก็ดู deestone กับ kumho , maxxis ไว้ราคา 13xxx - 14xxx แต่ร้านที่ผมไปดูไม่มี มีแต่ bs , yoko ซึ่ง แพง แล้วก้ยางจีนไปเลยซึ่งผมไม่ไว้ใจ

ทีนีทางร้านบอกว่าตัวนี้ใช้ได้ โอเคร ว่างั้น (achilles) ซึ่งราคารับได้ แต่พอมาหาข้อมูลดูในเน็ตทั้งไทยและเทศ บางคนจะบอกแก้มยางแตกง่าย

มีระเบิดโชว์อะไรแบบนี้ ก็เลยลองมาถามคนใช้จริงดูครับ รถนี่ขับเองบ้าง ให้คนอื่นขับบ้าง ขับไม่เร็วครับ คือถ้าไม่แนะนำจริงๆก็คงไปเล่นตัวดังกล่าวข้างต้นครับ

ขอบคุณครับที่มาแชร์ ใครมีความเห็นเพิ่มเติมเชิญต่อได้ครับ

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 07:31:46 »
ปาผมตัวเดิมเปลี่ยนยางล่าสุดก้อใช้รุ่นนี้แหล่ะครับ​ r18 เพิ่งเปลี่ยนมา5เดือนตอนนี้ก็นิ่มเกาะดีนะครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 13:43:30 »
งงงครับ แต่งรถไปเยอะแยะ แต่ส่วนที่สัมผัสกับพื้นถนนกับไม่กันงบเผื่อ

ในคลับกระบะ บางคัน(ไม่ได้ว่า เจ้าของโพสท์นี่นะครับ)
แต่งรถติดพวกเหล็กค้ำหลายๆจุด โชว์เครื่องเสียงเต็มห้องโดยสาร
แต่พอจะเปลี่ยนยาง บอก งบน้อย ซะงั้น

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 13:49:17 »

ในคลับกระบะ บางคัน(ไม่ได้ว่า เจ้าของโพสท์นี่นะครับ)
แต่งรถติดพวกเหล็กค้ำหลายๆจุด โชว์เครื่องเสียงเต็มห้องโดยสาร
แต่พอจะเปลี่ยนยาง บอก งบน้อย ซะงั้น
เคยไปนั่งเล็งๆกะบะแต่งเต็มบางคัน  ยางชื่อแปลกๆแถมโล้นมาก
ทุกวันนี้เจอรถแนวนี้ผมทิ้งระยะห่างก่อนเลย

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 14:35:07 »
ยางที่โล้น เป็นยาง soft น่ะครับ ยางดอกนุ่ม บางคันเขาเอามาใช้ burn โดนเฉพาะ ถามร้านยางเขาเล่าให้ฟัง

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 15:56:00 »
หา nexen su4 ครับถ้าจะเอาถูกๆและดีหน่อย ผมใช้อยู่ แก้มแข็ง เกาะถนนสบายๆเลย 225/50/17 หมดไปไม่ถึงหมื่นดี รีดน้ำดีด้วย ความเร็วเฉลี่ยที่ผมใช้ 120-160 หักหลบได้ เบรคหนักๆไม่มีเสียอาการ เบรคจาก 160 เหลือ 50-60 อยู่สบายๆ แต่อย่าไปเทียบกับพวกยางระดับบนๆพวก re003 ps4 ไรประมาณนี้นะครับ ยังแพ้อยู่หน่อยๆ

ออฟไลน์ twinmoon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 15:56:26 »
235/45r17 จำรุ่นไม่ได้เคยใช้ตอนเปิดตัวใหม่ๆนานมากแล้ว
วิ่งไปไม่ถึงหมื่นกิโล หน้ายางหลุดบนบูรพาวิถี กว้างประมาณสองนิ้วหลุดออกมาหนึ่งวง เป็นเส้นเหมือนยางหล่อดอกของสิบล้อครับ

เอาไปเคลมใช้เวลาเกือบสองเดือน ได้ความว่าเป็นความผิดของผู้ใช้..ซะงั้น 
โดยจะเทอร์นให้หลักร้อยบาท/เส้น..เลิกคุย เอาออกยกชุดไปใช้ยี่ห้ออื่นเลยครับ

ถ้าความเห็นผม ไม่แนะนำครับ
love me love my car

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 13:59:26 »
สรุปได้ kumho kl 12 มาครับ ราคาโปรโมชั่นเส้นละ 2900