ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip เก๋งมักง่าย กลับรถจากเลนซ้ายข้ามฝั่งกะทันหัน วีออสหักหลบแทบไม่ทัน *-*  (อ่าน 10000 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ spn

ไม่ได้ใส่ลิงค์มารึเปล่าครับ หรือผมเล่นจากมือถือมันเลยไม่ขึ้น
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เป็นข่าวมา 2-3 วันละ มันก็อย่างที่เห็นละ ไม่มีคำบรรยาย

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
โชคดีที่ไม่มีรถวิ่งไปหา ATIV ตอนหลบมาอีกฝั่ง

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
มันน่าขับตามไปเอาเรื่องจริงๆ

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
รีบหนีไปอย่างเร็วเลย เลวได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ TeslaX

Ativ ครับ ไม่แน่ใจว่าคันนี้มี vsc/trc ไหม แต่คนขับรถมีสติมากเลย แต่ถ้ามาเลนนี้แล้วเกิดชนขึ้นมาผิดเต็มๆ

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
Ativ ครับ ไม่แน่ใจว่าคันนี้มี vsc/trc ไหม แต่คนขับรถมีสติมากเลย แต่ถ้ามาเลนนี้แล้วเกิดชนขึ้นมาผิดเต็มๆ
มี vsc/trcทุกรุ่นย่อยครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ถ้าเป็นผมคงใส่เต็มๆครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เขาขับรถไม่แข็ง. อันตรายมาก

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ขับรถได้อ่อนมาก อันตรายกับเพื่อนร่วมทางเป็นอย่างยิ่ง จะยูเทิร์นแต่ดันจอดชิดซ้ายรอข้ามไปอีกฝั่ง เวรจริงๆ แต่ยาริสสติดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2019, 20:36:09 โดย รักเธอเสมอ »

ออฟไลน์ CJ.

ดูคลิปแล้วนึกได้เรื่องนึงครับ เรื่องกล้องหน้ารถ เห็นหลายๆคลิปแล้ว ควรจะเลือกใช้ที่ความละเอียดดีกว่านี้นะครับ (คันอื่นๆด้วย)
สักแต่ว่ามีแบบนี้ไม่เกิดประโยชน์เลยครับ บางคลิปเกิดเหตุอะไรขึ้นมามาพอมองออกว่ารถอะไรก็บุญแล้ว อย่าหวังเห็นทะเบียนเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Symphonic

ดูคลิปแล้วก็ได้แต่ถอนใจ  แค่คลิปสั้น ๆ ก็เห็นความชั่วร้ายบนถนนที่เกิดจากฝีมือ "คนไทย" เต็มไปหมด

แม้แต่ท้ายคลิปก็ยังมีมอเตอร์ไซค์ที่ "สักแต่จะไป" ไม่สนใจเลยว่ารถเก๋งยาริสเขาตั้งลำแล้วและกำลังจะ
ออกตัว ก็ยังจะไปตัดหน้าเขา นี่ยังดีว่าไม่พุ่งข้ามไปเลนที่สองให้รถฝั่งนั้นชนเข้าอีกครับ

ออฟไลน์ Harem

ผมพึ่งเจอแบบนี้อาทิตย์แล้วแต่เป็นเลนสวนโชคดีอีกฝั่งไม่มีรถ จอดอยู่ไหล่ทางจู่ๆกลับรถเฉย

ออฟไลน์ CarameLon

ขับรถแบบนี้ น่าจะไม่ได้มีโอกาสแก่ตายครับ
แต่ตายคนเดียว ลงข้างทาง มุดคู่น้ำ บวกเสา บวกต้นไม้ตายห่าคนเดียวก็ดีไป
ในคลิปนิเกือบเอาคนอื่นไปตายแล้ว
ปล. เป็นผมจะเบรกแล้วบวกตรงๆ หน้าเรายุบแต่ข้างรถเขาทะลุ ตายห่าไปรกโลกจริงๆขับแบบนี้
เพราะถ้าคุณไปหลบสวนเลนแบบนั้นรถสวนมาแรงปะทะมหาศาล ตายฟรี ส่วนไอ้คันที่กลับรถซิ่งหนีหาย
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ BN`

เจอแบบนี้อันตรายมากครับ ในจังหวะนั้น การตัดสินใจทำได้เพียงครั้งเดียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ redsun

กลับรถเร็วมากบนถนนใหญ่ น่ากลัวนะครับ ขับแบบนี้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
กลับรถไม่เป็น จอดเลยจุดทางเข้ายูเทิร์นไปแล้ว

ถ้ายังทำแบบนี้ต่อไปจะชิบหายบรรลัยวายป่วงละจ้า

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
คนขับมีเวลาตัดสินใจแค่เสี้ยววินาที  เดาว่าเคศนี้หักตามสัญชาตยาน โชคดีที่ไม่มีรถสวนมา เลยปลอดภัย
ไม่อยากจะคิดว่าถ้าไม่โชคดี มีรถสวนมาบวกกันพอดี จะเกิดเหตุการณ์น่าเศร้าขนาดไหน

แต่ถ้าตัดสินใจตามเหตุการณ์เฉพาะหน้า แล้วหักหลบ ก็ถือว่าคนขับมีสติดีมาก ๆ
เป็นผมคงกดแป้นเบรคเต็มแรง แล้วพุ่งใส่ตรง ๆ ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

เมื่อวาน เจอคล้ายๆ แต่เป็น แมงกะไซค์ PCX พุ่งกลับรถ ตัดหน้า

ผมกระทืบเบรคเต็มแรง แต่ผมไม่หักหลบนะ กะว่า ถ้าชน ก็ ชน มันตาย ดีกว่าผมเจ็บ ... พอดี มันหักหลบพ้นไปก่อน

ปกติ ผมมี skill การหักหลบ การคุมรถ พอสมควร แต่จะใช้เพื่อ safe ชีวิตตัวเอง และ คนในรถ แต่จะไม่ใช้ safe ชีวิตสวะพวกนี้ครับ เจอพวกนี้ สมองสั่งกระทืบเบรค ถือพวงมาลัยตรงอย่างเดียว

ออฟไลน์ SM.

เพิ่งเจอมาเหมือนกัน แต่เป็นในซอย และรถเป็น Wave