ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อรถมือสองมาอายุ 6 ปี แล้วสามารถทำประกันชั้น 1 ได้มั้ยครับ  (อ่าน 5698 ครั้ง)

ออฟไลน์ ferro

• Newbie
  • *
ถ้าซื้อรถมือสองมาอายุ 6 ปี แล้วสามารถทำประกันชั้น 1 ได้มั้ยครับ พอดีคนขับเพิ่งหัดขับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
รถกี่ปีก็ทำได้ครับ แต่เบี้ยจะสูงขึ้นตามอายุรถ

ออฟไลน์ Fly to dream

หลายเจ้าไม่ค่อยรับครับถ้ามีก็แพงหน่อยแต่ปีต่อๆไปถ้าไม่เครมเลยอาจลดได้

ของผมรถสิบปีละ​ยังได้ชั้นหนึ่งอยู่เพราะ​ไม่เครมเลยตอนนี้​เปลี่ยน​มา​สองบวก​ แต่ราคาไม่ต่างมากเลยต่อชั้นหนึ่งยาวไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
ทำได้ครับ
แต่จะได้เบี้ย ซ่อมอู่ ไม่ได้ซ่อมห้าง
จัดไปครับ

ออฟไลน์ TRcdi

ทำได้ครับ  6 ปีตอนนี้ถือว่าปกติ
บางยี่ห้อยังได้ซ่อมศูนย์ด้วย

10 ปี+ ก็ยังทำได้ แต่เบี้ยก็จะสูงกว่า
ที่ทำมาต่อเนื่อง

แต่อย่าเห็นแก่เบี้ยถูก  เลือกบริษัทดีๆ
ที่น่าเชื่อถือด้วยก็จะดีครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

ได้ครับ ปีที่แล้วผมเพิ่งซื้อรถมือ 2 มารถอายุ 6 ปี ทำชั้น 1 ทุนประกัน 750,000 จ่ายเบี้ยไป 20,xxx ครับ ของกรุงเทพประกันภัย ราคาที่ได้มาหลังหักส่วนรถกลุ่ม และมีกล้องหน้ารถครับ

ออฟไลน์ Panerai II

โตโยต้า สามห่วง อายุ 26 ปี ก็ยังทำ ป.1 ครับ

ออฟไลน์ Noo-SPN

• Newbie
  • *
ได้ชัวส์ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

มือสองไม่แน่ใจ

แต่มือหนึ่ง ผมทำชั้น 1 มา 8 ปีละ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

เข้าเว็บทิพยประกันภัยเลยครับ รถเกิน 5 ปีก็ไม่เกี่ยงไม่งอน แถมการบริการก็อยู่ในขั้นดีเลยหละ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

ทำได้ครับ แต่แค่กับบางเจ้านะ และส่วนมากที่รับ ก็จะรับซ่อมอู่ ซ่อมศูนย์มักจะไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ferro

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบคับ