ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมราคาน้ำมันปั๊ม shell ถึงขึ้นลง ไม่พร้อมกับปั๊มอื่นๆ อ่ะครับ  (อ่าน 8854 ครั้ง)

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
คือผมสังเกตุว่าเมื่อเวลาที่ราคาน้ำมันจะขึ้น ปั๊ม shell จะขึ้นก่อนปั๊มอื่นๆ 1 วัน แต่เวลาราคาน้ำมันลงก็จะลงหลังปั๊มอื่นๆ 1 วัน

เช่น วันนี้ E20 ปั๊มบางจาก 23.34 บาท/ลิตร (ลดลง40 สต.) แต่ shell ยัง 23.74 บาท/ลิตร

มีใครพอจะทราบสาเหตุไหมครับ

ออฟไลน์ final

เค้าเป็นเอกชน ไม่มีงบฟรีๆเลยต้องขึ้นเร็วลงช้าแบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
ขึ้นก่อนลงที่หลังตลอดครับเหมือนดาวกับเสือก็เป็นบางที
จริงๆไม่ได้กี่ตังค์แต่ก็เซงได้

ออฟไลน์ Fly to dream

ปั๊มนอกไงครับจริงๆจะขึ้นหรือลงมากว่านี้ก็ได้ ถ้าปั๊มไทยมันโดนคุมอีกทีเลยขึ้นลงตามค่าการตลาดที่โดนขีดเส้นไว้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไม่ใช่ราคาควบคุมครับ  เขาจะขายสามสิบสี่สิบก็ได้ถ้คิดว่ามีคนซื้อ  ปตท.กับบางจากแค่เป็นคนคานราคากับรายอื่นครับ

ออฟไลน์ bravo

แต่สุดท้าย คนที่โดนด่าก็คือ ปตท. ครับ

ออฟไลน์ NoName__???

เวลาแอฟเตือนราคาน้ำมันขึ้นพรุ่งนี้ เพื่อนเรารีบไปเติม Shell  หารู้ไม่มันขึ้นไปแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

ไม่ใช่ราคาควบคุมครับ  เขาจะขายสามสิบสี่สิบก็ได้ถ้คิดว่ามีคนซื้อ  ปตท.กับบางจากแค่เป็นคนคานราคากับรายอื่นครับ

ออฟไลน์ TCP

แต่สุดท้าย คนที่โดนด่าก็คือ ปตท. ครับ

เพราะที่นี่ คือ ประเทศไทย .. ประเทศที่มีแต่ประชากร " โคตรโง่ " .. เต็มประเทศ

ใครเกิดมาชาตินี้ เป็นคนไทย .. ก็จงรู้ไว้ว่า ชาติที่แล้วคุณก่อกรรมมาเยอะไป
ชาตินี้ ถึงเกิดมาเป็นคนไทย เพื่อมาใช้กรรม ...

ครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เพราะที่นี่ คือ ประเทศไทย .. ประเทศที่มีแต่ประชากร " โคตรโง่ " .. เต็มประเทศ

ใครเกิดมาชาตินี้ เป็นคนไทย .. ก็จงรู้ไว้ว่า ชาติที่แล้วคุณก่อกรรมมาเยอะไป
ชาตินี้ ถึงเกิดมาเป็นคนไทย เพื่อมาใช้กรรม ...

ครับ
เฮ้ออออ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"