ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายล้อแม็กซ์ถูกๆ เหมือนร้านยาง Tivanon หน่อยครับ  (อ่าน 7685 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
ช่วยแนะนำร้านขายล้อแม็กซ์ถูกๆ เหมือนร้านยาง Tivanon หน่อยครับ
เห็นร้าน Tivanon ก็มีขาย แต่ไม่รู้ราคาถูกรึป่าว

ดูเป็นพวกล้อแบรนด์แนม Lenso , Rays หรือ อื่นๆ ที่ไม่ใช่พวกล้อแฟชั่น นะครับ

หรือถ้าเป็นพวกล้อมือสอง มีพอกลุ่ม หรือ เว็บบอร์ดขายไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2019, 16:21:51 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ถ้าพวกล้อแบรนด์ ราคาคงไม่หนีกันมากครับ ถ้าดีลเลอร์จะทำราคาแข่งคงยากครับ

ผมว่าหาล้อแท้มือสองดีกว่าไหมครับ  สภาพดีๆ 15-25k. ก็ดีนะครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ johnlee

LenZo  มือสอง  พอไหวครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Staples

Lenso มือสอง ตัวถูกๆ คนไม่น่าก็อบเพราะ ก๊อบมาราคาก็พอกับมือ 2

ออฟไลน์ SM.

หาพวกล้อไทยอย่าง lenso มือ1 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ล้อแท้ ราคาไม่ต่างกันมากหรอกครับ ยกเว้นจะเจอช่วงโปร หรือ เป็นร้านที่เขาเป็นผู้นำเข้าโดยตรง อาจจะได้ราคาถูกกว่านิดหน่อย

ถ้าระบุยี่ห้อ รุ่น ได้แล้ว น่าจะให้ข้อมูลได้มากกว่านี้

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ส่วนตัวผมแนะนำให้ไปล้อแท้ มือสองดีกว่าครับ ในเฟซบุ๊คมีหลายกลุ่มอยู่ ที่ผ่านมาผมได้ล้อฟอร์จมือสองดีๆ มาใช้หลายชุดแล้ว (อาจจะโชตดีด้วย)
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
Lenso แหละดีแล้วครับ มีแต่คนไทยที่ยี๊ เห่อแต่ของยุ่น
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Tien.W

แล้วทำไม ไม่ไป ติวานนท์ เลยล่ะ

ออฟไลน์ taee

• Newbie
  • *
ติวานนท์นี่ร้านไหนหรอครับพี่ จะไปเปลี่ยนบ้าง