ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Goodyear Triple max 2 ดีไหมครับ ยางเดิมเป็น Toyo  (อ่าน 16216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
กำลังจะเปลี่ยนยางครับ
ปัจจุบันใช้ Toyo C1S อยุ่ครับ ใช่มาราวๆ 5 ปีแล้ว
เลยอยากเปลี่ยนครับ ยางเดิม C1S ก็ค่อนข้างดีครับ
แต่อยากลองยี่ห้ออื่นดูบ้าง เห็น Triple max 2 ราคาถูกดี กอปรกับเคยขับรถของที่ทำงาน
เป็น triple max รุ่นที่แล้ว รวมๆก็ handling ดี ราคาก็ไม่แพง เลยคิดว่า  triple max 2 น่าจะดีขึ้นอีก

ใครเคยใช่ รบกวนแชร์ ปสก. ครับ
Size 205/60R16 ครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ยาง Goodyear Triple max 2 ดีไหมครับ ยางเดิมเป็น Toyo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 21:55:55 »

มันก็ใช้ได้หมดและ ถ้าคุรขับในสภาพปกติ  ไม่ใช้เกิน limit ยาง 

Re: ยาง Goodyear Triple max 2 ดีไหมครับ ยางเดิมเป็น Toyo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 23:25:35 »

มันก็ใช้ได้หมดและ ถ้าคุรขับในสภาพปกติ  ไม่ใช้เกิน limit ยาง

ยางมีความต่างกันในตัวมันเองครับ เทคโนโลยี  handling NVH RRC WET DRY ,WEAR life
ก็คงไม่ได้เอาไปใช้เกิน limit หรอกครับ แต่ภายได้ limit ของมันก็อยากรู้ว่า charactor ของ
แต่ละรุ่นมัน ดี มากน้อย แตกต่างกันยังไงครับ

ถ้าบอกว่าใช้ได้หมดละ ป่านนี้คงใช้ยางพาราสดๆ ยางมียางในวิ่งกันแบบสมัย 100 ปีที่แล้ว แล้วละม้าง??
คงไม่ต้องมีตัวเลือกในตลาดแล้วละมั้งครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 01:25:02 »

ยางมีความต่างกันในตัวมันเองครับ เทคโนโลยี  handling NVH RRC WET DRY ,WEAR life
ก็คงไม่ได้เอาไปใช้เกิน limit หรอกครับ แต่ภายได้ limit ของมันก็อยากรู้ว่า charactor ของ
แต่ละรุ่นมัน ดี มากน้อย แตกต่างกันยังไงครับ

ถ้าบอกว่าใช้ได้หมดละ ป่านนี้คงใช้ยางพาราสดๆ ยางมียางในวิ่งกันแบบสมัย 100 ปีที่แล้ว แล้วละม้าง??
คงไม่ต้องมีตัวเลือกในตลาดแล้วละมั้งครับ
จากที่เคยใช้goodyearรุ่นก่อนๆ  จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร  ผมว่าเงียบและนุ่มจนถึงการเกาะถนนดีพอสมควร  และดีกว่า Freestone f01ครับ รายนั้น ยิ่งเก่าย่งดังยิ่งร่อนและกระด้างแต่ดอกทน   แต่good year นั้นดอกจะไม่ทนเท่่firestoneนักครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 07:01:39 »
ใช้อยู่ครับ สำหรับ triple max 2

ห่วยลงอย่างเห็นได้ชัดสำหรับตัวนี้
ของเดิม 3 หมื่นโลดัง
ของใหม่นี่ 2 หมื่นโลก็ดังแล้ว

ไม่นุ่มเหมือนเก่า

แต่รีดน้ำ กับเกาะถนนดีกว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 08:34:37 »
เคยใช้ Tripple max-1 3ปี 80,000km. กับFIESTA
ทนครับ หาค่าเทรดแวร์ยางไม่เจอ จำไม่ผิดว่า400++
 นุ่มๆ ย้วยๆ เสียงไม่เงียบ เข้าโค้งหนักมีเอี๊ยดดด
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 09:36:43 »
เคยใช้ Tripple max-1 3ปี 80,000km. กับFIESTA
ทนครับ หาค่าเทรดแวร์ยางไม่เจอ จำไม่ผิดว่า400++
 นุ่มๆ ย้วยๆ เสียงไม่เงียบ เข้าโค้งหนักมีเอี๊ยดดด

ใช้เหมือนกันครัช เอาตรงๆสู้ คอนติ cp2 ไม่ได้
แถมเจอประสบการณ์ไม่ดี ใช้แค่หมื่นโลตกหลุมบวม

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:42:44 »
มันไม่น่าจะสู้เส้นเก่าได้นะ

เทียบ C1S ต้องเป็น Primacy 4 / T005 / Advan DB V552 ครับ

Triple Max นี่ น่าจะไปเจอพวก EP150 / XM2 / Blue Earth น่ะครับ

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 13:43:38 »
ใช้อยู่ครับ สำหรับ triple max 2

ห่วยลงอย่างเห็นได้ชัดสำหรับตัวนี้

แต่รีดน้ำ กับเกาะถนนดีกว่าเดิมครับ

งง .. ก็มันรีดน้ำดีกว่าเดิม .. เกาะถนนนกว่าเดิม ..
แค่ว่า มันไม่เงียบเท่าเดิม .. 

แล้วจะบอกว่า ห่วยกว่า ได้ยังไง ??

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 13:47:20 »

ขอบคุณครับ ไว้ตัดสินใจครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 13:51:57 »
มันไม่น่าจะสู้เส้นเก่าได้นะ

เทียบ C1S ต้องเป็น Primacy 4 / T005 / Advan DB V552 ครับ

Triple Max นี่ น่าจะไปเจอพวก EP150 / XM2 / Blue Earth น่ะครับ

ครับผม เดิมที c1s นี่ดีมากอยู่แล้วครับ แต่ใจก็อยากลองของใหม่ๆบ้าง
ครั้นจะไปเอา michelin ก็เข็ดสมัย  Primacy 3st ที่มีดีนุ่มเงียบ แต่ลื่นกับร้องดังเอี้ยดอ้าดง่ายมาก
ก็เลยมีความคิดว่า ยางระดับบนๆหน่อย บางทีก็ไม่ได้น่าประทับใจเสมอครับ เลนมาสนใจ Gy ครับ

เดียวไว้ตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 13:55:48 »
ผมก็เหมือน จขกท เลย ยางขนาดเท่ากันด้วย
ตอนนี้ใช้ CF2 มา 50,000 กม. แล้ว
สนใจยางรุ่นเดียวกันเลยครับกำลังจะ​ตั้งกระทู้ถามเหมือนกัน เพราะ  CF2 ไม่มีไซส์​เดิมขายแล้ว

สรุป​แล้วมันดีหรือไม่ดีละเนี่ย
ยางเสียงดังหลัง 30,000
เกาะดี รีดน้ำดี ใครใช้อีกบ้างครับ เพราะยางตัวนี้น่าจะยังไม่ถึงปี แชร์​ด้วยครับ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 17:21:18 »
เชียร์ เด็กอ้วน PS4 ครับ  ::) ::)

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 19:39:09 »
ผมก็เหมือน จขกท เลย ยางขนาดเท่ากันด้วย
ตอนนี้ใช้ CF2 มา 50,000 กม. แล้ว
สนใจยางรุ่นเดียวกันเลยครับกำลังจะ​ตั้งกระทู้ถามเหมือนกัน เพราะ  CF2 ไม่มีไซส์​เดิมขายแล้ว

สรุป​แล้วมันดีหรือไม่ดีละเนี่ย
ยางเสียงดังหลัง 30,000
เกาะดี รีดน้ำดี ใครใช้อีกบ้างครับ เพราะยางตัวนี้น่าจะยังไม่ถึงปี แชร์​ด้วยครับ

จากด้านบนที่ตอบกันมา ผมเคยใช้ ผมก็ว่าดีครับ

ถ้าราคาต่ำกว่าML Primacy , BS T005 แบบว่า500บ++/เส้น ก็สมเหต สมผลครับ

แล้วแต่ว่าคุณคาดหวังแค่ไหน
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน