ผู้เขียน หัวข้อ: QC กระบะ Ford ทำไมถึงหลุดได้ขนาดนี้  (อ่าน 26723 ครั้ง)

ออนไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: QC กระบะ Ford ทำไมถึงหลุดได้ขนาดนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:47:24 »
ก่อนแชร์ หาข้อมูลให้ละเอียดนิดนึงนะครับ

มันของแต่ง supplier ข้างนอก ไปด่าอะไร QC Ford เค้าล่ะครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
Re: QC กระบะ Ford ทำไมถึงหลุดได้ขนาดนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 11:51:24 »
มีขายไหมครับ ถ้าเจ้าของรถจะถอดขายผมเอาครับคิว1 ;D แต่รถเอาฮา ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:02:30 »
จะมีทำตัวอักษรกลับด้านมั๊ยครับเนีย เอาแบบมองจากกระจกมองหลังถึงจะอ่านได้ว่าเป็น FORD
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:06:43 »
ถ้าสะกดถูกจะเสียค่าลิขสิทธิ์เยอะครับ  ::)

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:11:26 »
ทำทั้งทีน่าจะทำเป็น DROF ไปเลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:13:19 »
คิดอะไรกันเยอะแยะครับ ขยายรูปลงไปดูให้ละเอียดจะเห็นว่าตัวหนังสือมันคนละชิ้นกับกระจัง แสดงว่ามันแกะออกมาได้ คนที่โรงงานผลิตกระจังแต่งคงใส่ผิดตำแหน่ง แต่ของมาถึงโชว์รูมก็ใส่เลยตามเลยเพราะไม่มีใครสั่งให้แก้ไข

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 12:52:01 »
1.อาตี๋ติดตัวอักษรสลับกัน
2.โรงงานตั้งใจหลบลิขสิทธิ์

อย่างไรก็ตาม มันยิ่งกว่า Limited น่าเก็บไว้ ราคาวิ่ง(ลง)  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 13:48:03 »
กระจังแต่งไม่เกี่ยวอะไรกับยี่ห้อเลย แต่เป็นกระทู้ดักคนได้ดีนะครับ

นี่แว๊ปไปอ่านมา ทำไมยังมีคนสะกด ฟรอด์ ฟร์อด เยอะจัง -*-  คือมันผิดแบบไม่น่าให้อภัย  ฟอร์ด เว้ยยยย

เข้าใจครับ..... ::) :-* :).....อิ อิ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 14:25:51 »
เพิ่งทราบจากกระทู้นี้ว่าไอ้ตัวหนังสือ FORD ที่เห็นติดหน้ารถมานานนั่นเปนของแต่งข้างนอก ผมเห็นมานานละ เข้าใจว่าเป็นตัวหนังสือติดมาจากโรงงานซะอีก
ปล. ส่วนคนที่ไปตำหนิ คนโพสกระทู้นี้ พูดเหมือนเขาทำผิดอะไรมากมาย จะอะไรกับเขามากมายคับ เขาอาจจะไม่รู้จริงๆ คงไม่มีเจตนาอื่น ก้ถือว่าเป็นการให้ข้อมูลข่าวสารอีกด้านหนึ่ง แถมยังไปว่าเขาทำให้ QC ฟอรดเสียหาย โถ เห็นใจฟอรดซะขนาดนี้ หวังว่าฟอรดคงจะรู้สึกเปนบุญคุณมากเลยนะ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 15:43:08 »
คนไทยไม่เก่งภาษาอังกิดนี่ ดีไม่ดี ไอ้คนเรียงตัวอักษรอาจเป็นคนต่างด้าวก็ได้  ;D

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 17:35:48 »
เพิ่งทราบจากกระทู้นี้ว่าไอ้ตัวหนังสือ FORD ที่เห็นติดหน้ารถมานานนั่นเปนของแต่งข้างนอก ผมเห็นมานานละ เข้าใจว่าเป็นตัวหนังสือติดมาจากโรงงานซะอีก
ปล. ส่วนคนที่ไปตำหนิ คนโพสกระทู้นี้ พูดเหมือนเขาทำผิดอะไรมากมาย จะอะไรกับเขามากมายคับ เขาอาจจะไม่รู้จริงๆ คงไม่มีเจตนาอื่น ก้ถือว่าเป็นการให้ข้อมูลข่าวสารอีกด้านหนึ่ง แถมยังไปว่าเขาทำให้ QC ฟอรดเสียหาย โถ เห็นใจฟอรดซะขนาดนี้ หวังว่าฟอรดคงจะรู้สึกเปนบุญคุณมากเลยนะ
ที่คนเขาตำหนิก็ถูกแล้วนิครับ การแจ้งข่าวสามารถทำได้ แต่ถ้าไม่รู้จริงก็ไม่ควรแจ้งแบบผิดๆครับ ที่เค้าตำหนิก็เพื่อให้เกิดการแก้ไข ไม่ใช่ว่าใครเข้าใจอะไรผิดๆในแง่ลบแล้วก็เที่ยวป่าวประกาศ คนอื่นเขาไม่รู้เผลอเข้าใจผิดไปมันจะไม่ดีเอานะสิครับ
โตๆกันแล้วน่าจะคิดได้นะ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 19:41:24 »
หัวข้อ ด่าQC Ford ผมเห็นว่าเป็นการกล่าวหาโจมตี แชรแบบอคติ

ระวังหน่อยก็ดีครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 20:35:58 »
หัวข้อสื่อไปทาง เนื้อหาไปทางอีกแล้ว  :-\

กระจายข่าวที่มีแนวโน้มสุ่มเสึ่ยงต่อความน่าเชื่อถือของแบรนด์ โดยที่ไม่เป็นความจริง ระวังด้านกฏหมายนะครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 22:08:12 »
ถ้าจากรง คงเป็นแบบนี้ทุกคันครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 22:32:08 »
รากปัยหาจริงๆคือการศึกษาไทยครับ
งานนี้เป็นงาน supplier นอก พลาดตั้งแต่คนติดตั้ง มายัน QC ของศูนย์
วัฒนธรรมสั้นติด ยาวต่อ มีไม่พอไปซื้อใหม่ บวกคุณภาพการศึกษาไทยในสังคมติดละคร ผลก็ออกมาแบบนี้แหละครับ 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 01:58:15 »
ถึงจะไม่ใช่ดีลเลอร์ทำ แต่มันคือฟอร์ด ดังยาวๆไป

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 04:44:45 »
อันนี้​เป็น​ชุด​แต่ง​นอก​ศูนย์​ครับ แต่​เซลล์​คง​จะ​แถม​ให้​ลูกค้า แต่​สงสัย​ลืม​ดู​ก่อน​ส่ง​มอบ​ด้วย​ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 06:26:24 »
ถ้าบ้าลิขสิทธิ์​กันมากจนทำให้ค่ายเพลงของอาเฮียต้องเจ๊งไม่เป็นท่า

เหมือนกับในกรณีนี้ ถ้าฟอร์ดคิดว่า จะไปจับลิขสิทธิ์​ดีลเลอร์ตัวเอง แล้วปล่อยให้รถตัวเองออกมาเหมือน"เสิ่นเจิ้น"

มี 2 อย่างครับ
1.ทำของแต่งราคาถูกๆออกมาขายเองเลย
2.หลับหูหลับตา เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ ก็ได้นะครับ

ดูเสี่ยตาสิ เอาสมองอันล้ำค่ามาคิดรายการสร้างสรรค์​แล้วก็ปล่อยฟรีทางยูทูป รวยเละไม่รู้เรื่อง
กว่าค่ายอากู๋จะนึกออก ว่าต้องทำแบบนี้ ก็สายไปเสียแล้ว ><

ฉันใดก็ฉันนั้น
พี่โต ฮอนด้า อีซูสุ เค้าก็แกล้งมองไม่เห็นกันนะครับ

คนซื้อรถไป แต่งนู่น แต่งนี่ มีความสุขจะตาย
ยังไงเค้าก็ซื้อรถคุณนะครับ  ถ้าวันนึงเค้าไม่ซื้อเพราะเหตุผลบ้าๆบอๆ แล้วจะรู้สึก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 07:27:30 »
Rare 😁
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 07:35:10 »
ถ้าบ้าลิขสิทธิ์กันมากจนทำให้ค่ายเพลงของอาเฮียต้องเจ๊งไม่เป็นท่า

เหมือนกับในกรณีนี้ ถ้าฟอร์ดคิดว่า จะไปจับลิขสิทธิ์ดีลเลอร์ตัวเอง แล้วปล่อยให้รถตัวเองออกมาเหมือน"เสิ่นเจิ้น"

มี 2 อย่างครับ
1.ทำของแต่งราคาถูกๆออกมาขายเองเลย
2.หลับหูหลับตา เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ ก็ได้นะครับ

ดูเสี่ยตาสิ เอาสมองอันล้ำค่ามาคิดรายการสร้างสรรค์แล้วก็ปล่อยฟรีทางยูทูป รวยเละไม่รู้เรื่อง
กว่าค่ายอากู๋จะนึกออก ว่าต้องทำแบบนี้ ก็สายไปเสียแล้ว ><

ฉันใดก็ฉันนั้น
พี่โต ฮอนด้า อีซูสุ เค้าก็แกล้งมองไม่เห็นกันนะครับ

คนซื้อรถไป แต่งนู่น แต่งนี่ มีความสุขจะตาย
ยังไงเค้าก็ซื้อรถคุณนะครับ  ถ้าวันนึงเค้าไม่ซื้อเพราะเหตุผลบ้าๆบอๆ แล้วจะรู้สึก

พูดมางั้นละครับเรื่องลิขสิทธิ์ ชุดแต่งพวกนี้มันมีมาตั้งแต่ T6 ตัวแรกแล้วและก็มีทุกยี้ห้อถ้าจะจับคงโดนทุกเจ้า อ้างลิขสิทธิ์ คงแก้เขิล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2019, 08:43:24 โดย APT »

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 08:51:53 »
เครียดกันไปรึเปล่า

ford ก็ไม่ได้จะฟ้องอะไร

ดูกันขำๆก็พอ  แต่หัวข้อแก้หน่อยก็ดีเพราะดีลเลอร์เป็นคนติดตั้งไม่ได้มาจากโรงงาน

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 08:58:18 »
ถ้าผมทำงานเป็น QC กระบะ Ford  ..
ผมคงไม่ขำๆ ด้วยนะ ตั้งหัวข้อไม่ตรงกับข้อเท็จจริง / ขำเรา ทุกข์คนอื่นเ

:P

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 09:20:42 »
QC กระบะ Ford = quality control ในทุกขั้นตอนจนถึงการส่งมอบกระบะ Ford = ตั้งแต่การผลิต จนถึงตัวแทนจำหน่าย จนถึงตัวผู้ขาย  ทั้งหมดคือมาตราฐานความควบคุม   ถ้าตัวแทนจำหน่ายกับผู้ขายดัดแปลงรถ ให้ภาพลักษณ์เสื่อมเสีย ก็ควรโดนตำหนิด้วย 

ขอโทษครับที่ทำให้เข้าใจผิดว่าเป็น QC ที่การผลิตครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 10:00:08 »
ผิดมาจากจีนมั๊งครับ

พวกของถ้ามีภาษาอังกฤษแล้วโรงงานพิมพ์ให้ ผมจะไม่เอาเลย มีสะกดผิดแน่นอน
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ tiger12r

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 13:04:24 »
เขาตั้งใจให้ผิดครับ เพราะเรื่องลิขสิทธิ์โลโก้FORDมันแรง ทำขายเองไม่ได้  8) 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 14:57:21 »
ตั้งชื่อหัวข้อสะรีบเข้ามาดู ปรากฎว่าน่าจะเป็นชุดแต่งแถม 555
ถ้าสะกดผิดขนาดนี้แล้วหลุดมา คงไม่ใช่แค่ QC แระครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 20:05:45 »
ของแต่ง ทำเสีย ชื่อฟอร์ด เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์