ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุที่นิสสัน เทอรร่าเครื่องดับกลางอากาศถูกสรุปออกมาแล้วครับ  (อ่าน 13199 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
เจ้าของรถที่เกิดเรื่องยืนยันแล้วว่าปลั๊กสายเครื่องcommonrailที่ต่อกันถูกต่อแบบหลวมและไม่สนิทจนเครื่องทำงานต่อไม่ได้และหยุดกลางคัน

ซึ่งทางนิสสันไทยก็ไม่ได้นิ่งนอนใจและเรียกsupplierไปแก้ไขปรับปรุงตามโพสต์ของเจ้าของรถในกลุ่มครับ

เครดิค----->กลุ่มNissan Terra

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
หวังว่าจะเป็นกันไม่มากนะครับ ไม่งั้นกระทบยอดขายอีก

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
 :Dเป็นข่าวในเชิงบวกของนิสสันในรอบ 5 ปีเลยครับ...เยี่ยมเลย
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ eartho

• Newbie
  • *
สุดยอดมากครับ :D

ออฟไลน์ Tien.W

หลังจากนั้น งานก็จะเข้า supplier ต้องส่งคนมา re check รถในสต็อค หรือ อะไหล่ก่อนประกอบทั้งหมด พร้อมติดเครื่องหมายคอนเฟิร์ม และก็น่าจะรวมไปถึงรถในสต็อคดีลเลอร์

ซึ่งถือเป็นเรื่องดี ที่ ... ควรเอาเยี่ยงอย่างครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ดีแล้วที่ไม่เป็นที่น้ำมัน
และ
อยากให้ปรับปรุงพวงมาลัยครับ  8)

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ถ้าปลั้กมันจะหลุดง่ายขนาดนั้นนะ
ทำไมผมว่า ปลั๊กหลุด น่ากลัวกว่าน้ำมันอีก เพราะไม่รู้มันจะหลุดตอนไหน แต่น้ำมันเราเลือกเกรดได้ เลือกปั้มได้

ออฟไลน์ pat643

• Jr. Member
  • **
อย่างน้อยรักษาความน่าไว้ใจตอบปัญหาและแก้อย่างจริงจัง
ไม่เหมือนบางเจ้าเสียกันมหากาพย์ทุกวันนี้ยังตอบอ้ำๆอึ้งๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
น่าจะส่งเทียน่าหรือเอกซ์เทรลมาให้ใช้งานนะ จะได้สมน้ำสมเนื้อหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ws pattaya

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ข่าวดีเลยครับ  :D

ออฟไลน์ SRY

ปลั๊กหลุดดีกว่าเยอะ
มีปัญหากับน้ำมัน ก็มีปัญหากับเครื่องยนต์

ออฟไลน์ Darkart

ถือเป็นข่างดี ของNissan หาสาเหตุเจอ ตอบปัญหาลูกค้าได้
แต่ทำไม ปลั้กท้ายรางCommonrail หลุดออกง่าย ขนาดนั้น
ขับไปไหน ขับรถไม่ความสุขเลย ไม่รู้จะหลุดตอนไหนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์