ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota มีโอกาสเอา Vios มาทำตลาดต่อไหมครับ  (อ่าน 10171 ครั้ง)

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
หรือ Yaris Ativ แทนยาวๆไปเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: Toyota มีโอกาสเอา Vios มาทำตลาดต่อไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 22:48:27 »
เจนต่อไป​ก็เอาตัว​ 4 ประตู​ขายชื่อ​ Vios ซะก็จบ​ ทำเครื่อง​ 1.2 ให้ม้าขึ้นไป​ใกล้​ 1.5 ปัจจุบัน​ซะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
Re: Toyota มีโอกาสเอา Vios มาทำตลาดต่อไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 00:30:26 »
เห็นแวบๆว่า จะมี MY19 เปลี่ยนเหลือ 3 รุ่นย่อย Entry Mid High แท้จริงประการใดครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 07:59:03 »
เจนนี้น่าจะไม่มีละครับ รอเจนหน้าเลย 2021

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 08:35:36 »
ไม่มั่นใจ

แนวคิดของผู้บริหารในตอนแรก ออกมาเพื่ออุดช่องว่างตลาด แต่พอทำไปทำมากลายเป็นจะทับไลน์กัน ต้องยกเลิกไลน์ใดไลน์หนึ่งทิ้ง มั้ง

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 10:00:35 »
บอดี้yaris มันก็ขนาดเดียวกับ vios จะทำขายก็ต้องขยายหนีไป ผมว่าเอาตัว 1.2 เพิ่มแรงม้าดีกว่าเป็นตัวเทอร์โบไปเลย ขายราคา vios

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 10:27:51 »
คงมีต่อไป แต่จะใช้ body ไหน ว่ากันอีกที อาจจะเปลี่ยนบอดี้เอทีฟ มาเป็นชื่อ วีออส ก็เป็นได้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 10:34:31 »
จริงๆมันก็คือตัวเดียวกัน อยู่ที่ Toyota จะใช้ชื่อไหนมากกว่า เป็นผม จะใช้ชื่อ Vios นะ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 11:41:44 »
เท่าที่เคยคุยกับวงใน เห็นบอกว่าจะไม่ทำตลาดในชื่อ Vios แล้วครับ จะเป็น Yaris Ativ แทน โดยอาจจะวางเครื่อง 1.5 แล้วอัพเป็น B-Seg แทน Vios ส่วนเครื่อง 1.2 เดิม ก็ขายต่อเป็น Eco car

Vios ตัวที่มาเล ก็คือ Yaris Ativ นะครับ ตัวเดียวกัน แถม Yaris Ativ ในไทยตอนนี้ก็ใช้ตัวถัง/แชสซี platformเดียวกับ Vios ตัวเดิมนั่นแหล่ะ

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 13:43:13 »
คงขาย yaris,yaris ativ ไปอีกอย่างน้อยประมาณ 3 ปี
เพราะตลาดอื่นๆในอาเซียนหลายประเทศพึ่งเปิดตัว  ในชื่อ Vios

อนาคตรุ่นใหม่คงใช้ชื่อ Vios เหมือนเดิม  ยกเลิกขายชื่อ Ativ แต่จะวางขายในกลุ่มไหนก็ต้องดูเอา

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 16:23:11 »
ไม่กลัวว่าผู้บริหารพี่โต จะจับวิออสเอาเครื่อง 1600 ใส่
แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น ลิโม่
ขายแท็กซี่ รึครัช 555

วิออสยังขายได้ต่อไป แถมราคาถูกลง เหมาะกับบรรดาแท็กวี่บ้านเราด้วย

ส่วนพื้นที่โดยสาร เค้าคงไม่สนมั้ง หึหึ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 20:24:47 »
เท่าที่เคยคุยกับวงใน เห็นบอกว่าจะไม่ทำตลาดในชื่อ Vios แล้วครับ จะเป็น Yaris Ativ แทน โดยอาจจะวางเครื่อง 1.5 แล้วอัพเป็น B-Seg แทน Vios ส่วนเครื่อง 1.2 เดิม ก็ขายต่อเป็น Eco car

Vios ตัวที่มาเล ก็คือ Yaris Ativ นะครับ ตัวเดียวกัน แถม Yaris Ativ ในไทยตอนนี้ก็ใช้ตัวถัง/แชสซี platformเดียวกับ Vios ตัวเดิมนั่นแหล่ะ

ถ้าจะใช้ชื้อ yaris ativ แล้วใส่เครื่อง 1.5 ขายผมคิดว่าแปลกนิดนึงครับ เพราะตลาดบ้านเราจะรับได้ กับการที่รถรุ่นนึงขยับ segment ลงมาแล้วขายถูกลง เช่น yaris mazda2 ที่เจนก่อนๆเป็น b-seg เครื่อง 1.5 แล้วมาลดขนาดเครื่อง ทำเป็น eco car ซึ่งแม้แต่ jazz เองยังมีข่าวว่าจะทำเป็น eco car ในเจนถัดไปด้วยเหมือนกัน (แต่ยังไม่รู้จริงไหม)
ผมมองว่าบ้านเราถ้าชื่อรุ่นเดิมแต่อัพตัวเองแล้วขายแพงขึ้น ผู้บริโภคจะรู้สึกในทางลบไหมนะ