ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-AMG CLS 53 (รุ่นประกอบในประเทศ) เตรียมเปิดตัวในไทย 7 กุมภาพันธ์ //  (อ่าน 22180 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mercedes-AMG CLS 53 4MATIC+ รุ่นประกอบในประเทศ เตรียมเปิดตัว
อย่างเป็นทางการในไทย 7 กุมภาพันธ์ นี้ ! พร้อมกับ E 53 Coupe' (CBU)

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mercedes-amg-cls-53-local-production-this-7feb/

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ทำไรเกรงใจ 20d บ้างครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เป็นผมส่ง 540i มาสู้แล้ว บีเอ็มไม่สะท้านไม่ก็ 550i ลงมาสู้ ใช่รุ่นย่อยนี้มั้ยหว่าที่เป็นตัวแรง ไม่ใช่ m5 นะครับ บีเอ็มควรทำไรบ้างนะครับผม ผมเป็นผู้บริหารนะ ผมจัด ระบบช่วยเหลือการขับขี่ให้ทุกรุ่นของบีเอ็มแล้ว ยกเว้น 1 series
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Stp

AMG CLS 53 ประกอบใน? พระเจ้า !!! เร็วไปไหม เห็นฝ่ายผลิตภัณฑ์กับฝ่ายการตลาดทำงานโหมหนัก แล้วหงุดหงิดใจกับฝ่ายบริการจริงๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

เป็นผมส่ง 540i มาสู้แล้ว บีเอ็มไม่สะท้านไม่ก็ 550i ลงมาสู้ ใช่รุ่นย่อยนี้มั้ยหว่าที่เป็นตัวแรง ไม่ใช่ m5 นะครับ บีเอ็มควรทำไรบ้างนะครับผม ผมเป็นผู้บริหารนะ ผมจัด ระบบช่วยเหลือการขับขี่ให้ทุกรุ่นของบีเอ็มแล้ว ยกเว้น 1 series

แค่ทำ 530i CKD สาวกเค้าก็ปลื้มน้ำตาไหลแล้วครับ ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้

ถ้าถึงขนาดประกอบ 540i 550i ผมว่าปิดซอยเลี้ยง จุดพลุแบบงานเปิดไอคอนสยามแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

ค่าย "The Ultimate Driving Machine" นี่จะไม่คิดจะทำอะไรบ้างจริงๆหรือท่าน  :-\

เมืองไทยปล่อยแบบนี้นานไปภาพลักษณ์รถแรงขับสนุกผมว่าเด็กรุ่นหลังคงนึกถึงแต่ AMG แน่แท้ เศร้าแพร๊บบ 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

แค่ทำ 530i CKD สาวกเค้าก็ปลื้มน้ำตาไหลแล้วครับ ไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้

ถ้าถึงขนาดประกอบ 540i 550i ผมว่าปิดซอยเลี้ยง จุดพลุแบบงานเปิดไอคอนสยามแน่ๆครับ
5555555 มันควรจะให้มาแบบนั้นครับ เพราะเบนซ์ไปไกลมากแล้ว
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ koko86

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
นักข่าวช่วยไปถามผู้บริหารBMWTHหน่อยได้มั้ยว่าทำไมท่านไม่คิดทำรถCKDเครื่องแรงๆ ราคาพอๆกับMB มาสู้บ้าง ท่านจะขายแต่20dเป็นหลักอยู่เครื่องเดียวจริงๆหรอครับท่าน

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member

ค่าย "The Ultimate Driving Machine" นี่จะไม่คิดจะทำอะไรบ้างจริงๆหรือท่าน  :-\

เมืองไทยปล่อยแบบนี้นานไปภาพลักษณ์รถแรงขับสนุกผมว่าเด็กรุ่นหลังคงนึกถึงแต่ AMG แน่แท้ เศร้าแพร๊บบ

Mercedes-Benz The Ultimate Driving Machine

ออฟไลน์ brownie

อ่านแล้วนี่มันกระทู้ BMW ชัดๆ 555

ออฟไลน์ AgentMolder

ทุกอย่างดีหมดแล้ว เหลือแค่เรื่องคุณภาพรถประกอบไทย และบริการหลังการขายเนี่ยแหล่ะ เฮ้อ..ยังขึ้นยานแม่รายวันอยู่เลย

ยิ่งรู้มาว่า AMG 53 นี้มีระบบขับเคลื่อนซับซ้อนไปอีก คือมี EQ Boost เครื่องยนต์ 3.0 และมอเตอร์ไฟฟ้าทุกอย่าง ทำงานด้วยระบบไฟฟ้าหมด พระเจ้า ไม่อยากนึกภาพ กลัวไฟเตือนตั้งแต่ออกจากศูนย์ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2019, 15:06:36 โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ Nerdys

โดน 520d มาดัน จะหนีออกรึเปล่า  :'(

ออฟไลน์ FLEX

• Newbie
  • *
เข้ามาเรียกร้อง ทวงคืนพื้นที่กระทู้+reply ให้ Benz

ออฟไลน์ oryor

ทุกอย่างดีหมดแล้ว เหลือแค่เรื่องคุณภาพรถประกอบไทย และบริการหลังการขายเนี่ยแหล่ะ เฮ้อ..ยังขึ้นยานแม่รายวันอยู่เลย

ยิ่งรู้มาว่า AMG 53 นี้มีระบบขับเคลื่อนซับซ้อนไปอีก คือมี EQ Boost เครื่องยนต์ 3.0 และมอเตอร์ไฟฟ้าทุกอย่าง ทำงานด้วยระบบไฟฟ้าหมด พระเจ้า ไม่อยากนึกภาพ กลัวไฟเตือนตั้งแต่ออกจากศูนย์ 555+

เห็นภาพเลย รถรุ่นใหม่ๆขึ้นยานแม่กันเป็นว่าเล่น
พอปัญหาเยอะๆ ก็เปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่

ออฟไลน์ raygun

รุ่นนี้มีแค่ EQ Boost เองครับ ไม่น่าเหมือนพวกเสียบปลั๊กทั่วไป
ผมใช้ Benz เครื่องเบนซินไม่เสียบปลั๊ก ใช้มา 5 ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตื่นเต้นแทนคนที่จะซื้อ 55+

ออฟไลน์ flat6

ผมล่ะดีใจมากที่ MB ไทยให้ความสำคัญตลาดไทย และทำให้ผู้บริโภคได้ใช้รุ่นพิเศษพวกนี้แถมยังประกอบในอีก

BMW เมื่อไรจะเลิกบ้า 20d รู้ว่าเพียงพอต่อการใช้งาน แต่มีตัวเลือกให้มั่งเหอะ Ultimate Driving Machine หรือ Ultimate Diesel Machine???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2019, 17:44:13 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เดียวคอยดูเจอ 520d M Sport แจกส่วนลด 7-8 แสน จะเงิบไหมล่ะ  ;D

ออฟไลน์ V221

Mercedes Benz Thailand ยุคนี้การตลาดดุจริงๆ แบบนี้เอาใจไปเลยครับ สุดยอด
BMW 750E M SPORT

เดียวคอยดูเจอ 520d M Sport แจกส่วนลด 7-8 แสน จะเงิบไหมล่ะ  ;D

ถ้า 520d ยอมลดสักล้านนึง ผมจะยอมหุบปากครับ 555

ออฟไลน์ Vipvipvip

520d M 2.5ล้าน
กับ 330e M g20 2.5ล้าน เลือกอันไหนดีครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

520d M 2.5ล้าน
กับ 330e M g20 2.5ล้าน เลือกอันไหนดีครับ
ง่ายมากครับ ลองคิดดูว่า ซื้อ series 5 (D-SEG EUROPE) ในราคา series 3 (C-SEG EUROPE) แถมเป็นป้ายแดงด้วย

ออฟไลน์ Koolkoe

BMW เดี๋ยวสู้โดย เพิ่มแรงม้า เครื่อง 20d ซัก 8 แรงม้าแล้วกัน เดี๋ยวแถม bsi 10 ปี แบบ unlimited miles 😁

ออฟไลน์ BN`

BMW เดี๋ยวสู้โดย เพิ่มแรงม้า เครื่อง 20d ซัก 8 แรงม้าแล้วกัน เดี๋ยวแถม bsi 10 ปี แบบ unlimited miles 😁

;D ;D ;D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
Benzตอนนี้ขับไปซ่อมไป 350eคือหนักสุด ดีเซลเจอตามอายุ มาเรื่อยๆ ที่ได้อยู่ก็200กะ250 ยังไม่มีปัญหา

เดินเข้าโชว์รูมวันนี้ ถ้าไม่เอายี่ห้อมาตั้ง เงื่อนไขbmน่าสนใจกว่า เจอปัญหาbenzมา จบสบายๆที่20d

ปล.hybrid bmก็ไม่กล้าเหมือนกัน ซ่อมได้กับไม่ต้องซ่อม เลือกไม่ต้องซ่อม

ออฟไลน์ NoName__???

MB จุดขายคือราคา แต่จุดที่น่าห่วงคืองานประกอบกับ ความจุกจิกที่แซงหน้า BMW ไปไกล

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
Interior สวยมากกกกกก สวยแบบบ้าบอคอแตก พวงมาลัยนี่คือสวยที่สุดในโลก ณ ตอนนี้ ของสายตาผมเลย

ออฟไลน์ SM.

BMW ทำราคาไม่ได้ไงครับ เลยไม่รู้จะเอามาสู้ทำไม

ตราบใดที่ยังไม่ทำ CKD จริงๆซะที ก็คงแบบนี้ไปตลอด หรือเค้าอาจจะพอใจแล้วกับปัจจุบัน

ออฟไลน์ Nikle_pk

BMW ไม่สนครับ

เน้นส่วนลดอย่างเดียว 5555555555++

มีลดคันละ ล้าน ให้เห็น แน่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0