ผู้เขียน หัวข้อ: รถแปลกๆที่มาใช้ทดสอบในบ้านเราทั้งหลายนี่ถ้ามาชนเราจะมีประกันครอบคลุมไหมครับ?  (อ่าน 3460 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
จำได้เมื่อเดือนก่อนนู้นที่คุณจิมมี่เขียนถึงรถทดสอบ Prius ทีว่าขับเร็วมาก ก่อนหน้านั้นก็ที่คุณ Bnn บ่นว่าบาดหน้าเค้าแบบกระชั้นชิดตอนนี้ที่เฟียสต้ากำลังใช้วิธีแล่นอวดโฉมรอวันเปิดตัวไปเรื่อยๆก็มีเสียงบ่นระนาวไม่แพ้กัน หลายคนในเว็บพันทางเค้าบ่นว่าเฟียสต้าขับกันฉวัดเฉวียนมากๆ หลายคนโดนปาดหน้า บางคนโดนจี้ท้าย ที่เด่นที่สุดคือเห็นเฟียสต้าซัดท้ายกันเองตรงทางเข้าปั๊มเส้นทางระยองกับแกลง  :P

ทางบริษัทต้นสังกัดไม่ได้กำชับให้มีการทดสอบให้เต็มที่แต่คงไว้ในมารยาทการใช้ถนนที่ดีเหรอครับ?
ผมไม่เคยเจอมากับตัวแต่จากที่ว่ามาว่าขับเร็วจนซัดท้ายกันเองนี่มันเกินความพอดีแล้วนะ แบบนี้แทนที่จะเป็นการสร้างกระแสจะกลายเป็นทำตัวให้คนทั่วไปเค้าด่าน่ะสิ  แล้วถ้าวันนึงไปชนรถใครเค้าเสียหายเข้าแบบนี้จะมีประกันมาให้ความช่วยเหลือไหมนี่  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
เฮ้อ

แบบนี้ ก็ น่ากัวนะคับ เคารพกฏจราจรและ มีน้ำใจดีกว่าคับ ยิ่งช่วงนี้ ฝนตก ถนนลื่นด้วย

ไม่อยากเห็น เพื่อนร่วมทางเดือดร้อน เสียเวลา เสียทรัพย์กันอ่ะคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Satanic za'

http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,7059.0.html ขออนุญาต จขกท นะครับ อิอิ

อยากให้พี่ จขกท ได้อ่านครับ ช่วงล่างๆเค้าก็มีบอกอยู่ว่ามีการอบรมพนักงานแว้ว แล้วเค้าก็ออกไปเจอเองเหมือนกัน พอไปเจอก็ลดความเร็วลง 555

ออฟไลน์ Ruksadindan

ซัดท้ายกันเอง 55555+
คิดว่าต้องมีประกันล่ะครับ

แต่ถึงชนก็เสียนู่นนี่

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
 :D อย่าได้เจอกับตัวเป็นพอครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ขับให้โหดเพื่อทดสอบมันก็ทำได้นะ โดยไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน
และมันจะพลานทำให้แบรน์เสีย

กลัวจะคล้ายๆกับเคส รถส่งของต่างๆที่มีตราบริษัทแปะหลาอยู่
คนใช้รถใช้ถนนที่เจอมารยาทแย่ๆ นอกจากเค้าจะด่าคนขับแล้ว เค้ายังจะนึกเกลียจแบนร์ที่แปะหลาอยู่ข้างรถขึ้นมาทันที
(ผู้ประกอบการต้องระวังเรื่องนี้ด้วย)

ซึ่งก็เข้าใจว่า คนเนียคุมยากที่สุด โดยเฉาะงานที่เกี่ยวกันเรื่องของคนแล้ว ปวดหัวครับ (ยิ่งคนไทยด้วยแล้ว มาทุกรูปแบบเลย)
คน TestDrive ส่วนใหญ่ก็ไม่ใช่พนังงานประจำ รับงานเป็นจ๊อปๆ กินเงินเดือนเป็นรายวัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 01:21:17 โดย U9WS »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฮ้ออออออออ

ตลอด สัปดาห์ ที่ผ่านมา มีวันไหนบ้างไหมเนี่ย ที่ Ford จะทำตัว ไม่ให้โดนผมด่า ?

ด่า จน ขี้เกียจจะด่าแล้วละ

อยากทำอะไรก็ทำไปตามอัธยาศัยแล้วกัน

ออฟไลน์ 2k

เอ๊ะๆๆๆยังไงกันนี่ บ้านเราจะขายตัวเบนซินแต่ไหงช่วงอวดโฉมดันเอาดีเซลมาใช้ มันก็ยังงงงกันอยู่  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สงสัยวันหลังต้องให้ติดหลังรถว่า " ขับรถไม่สุภาพโปรดแจ้ง 02-xxx-xxxx "