ผู้เขียน หัวข้อ: //All NEW Honda City อาจเปิดตัวในไทยปลายปี 2019 นี้ ด้วยเครื่องยนต์ 1.0 Turbo//  (อ่าน 25403 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ดูดีจัง  8) รถชมต่อไป

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
remap เพิ่มบูส เปลี่ยน turbo คงสนุก เก๋งเล็กซิ่งคงเต็มถนน

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ปลายปีนี้สงครามอีโคคาร์ระลอกใหม่ได้สนุกอีกครั้งแน่นอน  8)

ออฟไลน์ NoName__???

ตัวจริงจะสวยเท่าต้นแบบไหมนี่

ออฟไลน์ swenson

• Jr. Member
  • **
ผมรออ่านรีวิวจากทาง HLM นี่แหละครับ

ออฟไลน์ bravo

ถ้าใช้เครื่อง 1.0 เทอร์โบ ผมทำนายล่วงหน้าว่า คำถามยอดฮิตประจำคลับ All NEW Honda City ก็จะเป็น

" เครื่อง 1.0  เทอร์โบ จะขึ้นทับเบิก เขาค้อ ขึ้นดอย...ไหวมั๊ย  "

ออฟไลน์ 3ankok

• Full Member
ยี้3สูบ ยี้cvt ยี้เครื่องสั่น ยี้ขึ้นเขาไม่ไหว
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
Honda มาหน้าสวยตลอด แต่ท้ายขี้เหร่ทุกที มาตัวนี้จะก๊อป serie 3 มาอีกมั้ย
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าใช้เครื่อง 1.0 เทอร์โบ ผมทำนายล่วงหน้าว่า คำถามยอดฮิตประจำคลับ All NEW Honda City ก็จะเป็น

" เครื่อง 1.0  เทอร์โบ จะขึ้นทับเบิก เขาค้อ ขึ้นดอย...ไหวมั๊ย  "
120 แรงม้า ไหวกว่า 1.5แน่นอนครับ อิอิ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ bravo

120 แรงม้า ไหวกว่า 1.5แน่นอนครับ อิอิ
บางคน เขาไม่ดูแรงม้า/แรงบิด อ่ะครับ
เขาดูแค่ความจุกระบอกสูบ

อย่าง d max เครื่อง 1.9  แรงม้า/แรงบิดสูงกว่า เครื่อง 2.5
แต่หลายคนก็ยังบอกว่า 2.5 ขึ้นเขาดีกว่า 1.9 ครับ

มาสด้า 1.3 ก็จะเจอคำถาม ขึ้นทับเบิกไว้มั้ย เจอซ้ำแล้วซ้ำอีกครับ

ออฟไลน์ oatsayhi

• Newbie
  • *
ถามหน่อยครับ รถที่มีโบมันจะดูแลรักษาจุกจิกหรือแพงกว่าปกติไหมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

สรุป Segment นี้หายไปเลย แล้วก็ขยับราคา Eco Car กันขึ้นมา กำไรเน้นๆ

Segment อะไรหายครับ มันก็อยู่เหมือนเดิม พัฒนาตัวถังใหม่ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าจะมองที่เครื่องยนต์ ฟอร์ดเฟียสต้า 1.0 ecoboots ไม่เป็น eco car ไปแล้วเหรอ

สรุป Segment นี้หายไปเลย แล้วก็ขยับราคา Eco Car กันขึ้นมา กำไรเน้นๆ

Segment นี่ดูจากขนาดเครื่อง หรือขนาดรถแน่ครับ

นั้นซิ เหมือนตอนสนใจ cc แล้วแบ่ง seg ไปละ

ใช่ๆๆๆๆๆ กำไรเน้นๆ เรยย.... 

คนซื้อน่ะครับ ที่กำไรเน้น ๆ

จ่ายเท่าเดิม แต่ได้เครื่องเทอร์โบ   
จ่ายเท่าเดิม แต่ได้ VSA
จ่ายเท่าเดิม แต่ได้ถุงลมรอบคัน

จะไม่เรียกว่าได้กำไรได้ไงอ่ะครับ

แถมด้วยมลพิษก็ลดลง 
คนที่ไม่ได้ซื้อ ยังได้กำไรเลยครับ  อิอิ

กำไรจริง 555 ไม่ต้องเสียเงินติดหอยเอง 7-8 หมื่น ติดมาให้เลย กำไรจริมๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

บางคน เขาไม่ดูแรงม้า/แรงบิด อ่ะครับ
เขาดูแค่ความจุกระบอกสูบ

อย่าง d max เครื่อง 1.9  แรงม้า/แรงบิดสูงกว่า เครื่อง 2.5
แต่หลายคนก็ยังบอกว่า 2.5 ขึ้นเขาดีกว่า 1.9 ครับ

มาสด้า 1.3 ก็จะเจอคำถาม ขึ้นทับเบิกไว้มั้ย เจอซ้ำแล้วซ้ำอีกครับ
งั้นต้องทำให้ Honda จัดแคมเปญนี้ขึ้นมาแล้วครับ 55555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
โดนช่องนี้ copy ข่าวไปแล้วครับ ช่องนี้ copy หลายเว็บ หลายช่อง youtube เลย นั่งเทียนอ่านข่าวอยู่กับบ้านแค่นั้น ไม่ลงทุนเลย