ผู้เขียน หัวข้อ: KIA Grand Carnival รุ่นย่อย SXL  (อ่าน 36532 ครั้ง)

ออฟไลน์ ks75

• Jr. Member
  • **
Re: KIA Grand Carnival รุ่นย่อย SXL
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 04:12:55 »
Estima ใกล้เคียงกับการใช้งานมากที่สุด ขับเองก็ไม่ดูเป็นพขร. ขนาดรถก็พอๆกับ Camry ขับในเมืองคล่องตัวกว่า แต่จะกินน้ำมันมากหน่อย อะไหล่ก็ไม่ได้หายาก แต่คนซื้อน้อยกว่า Alphard/Vellfire เพราะราคาแทบไม่ต่างกัน ถ้าขับเองตัวนี้ดูแก่น้อยกว่า

ออฟไลน์ yopmp

• Jr. Member
  • **
Re: KIA Grand Carnival รุ่นย่อย SXL
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 14:35:09 »
ผมใชัทั้งcarvival SXL และ stepWGN ใส่คาร์ซีท2ตัว ทั้ง2คันครับ ใช้stepมาก่อนสบายดีมากๆครับใช้ในกรุงเทพ เสียงดังหน่อยแต่ขับในเมืองไม่ได้ใช้ความเร็วสูง แต่ขับไม่ค่อยทันใจเวลาออกตจว เลยไปออกcarnivalมา ขับดีจนนึกว่าขับรถยุโรป555 เสียงเงียบพอสมควร ตัวSXLจอหลังจะอยู่ที่หลังเบาะเวลาใส่คาร์ซีทอาจจะติดจนขึ้นลำบากหน่อยนะครับ ผมใช้วิธีติดตั้งแถว2-3อย่างละตัว  ถ้าใช้ในกรุงเทพเป็นหลัก นั่งแค่4-5คน ใช้แค่mini vanที่มีประตูสไลด์พอครับ ที่นึกออก ก็มี stepWGNโฉมล่าสุด toyota voxyและเพื่อนๆมันอีก2รุ่น อีกอย่างคือเบาะแถว2แบบ2ที่นั่งจะทำให้เข้าออกแถว3ได้สะดวกที่สุดครับ
honda city เพราะขายได้ไม่กี่ตังค์เลยเก็บไว้
mazda 2.2 bt50pro เพราะน้ำท่วม
hyundai sonata sport เพราะรีวิวHLM
honda stepwgn เพราะมีลูก
pajero sport GT Premium 4WD 2015 เพื่อแม่
x5 f15 celebration edition ...
kia grand carnival SXL เพื่อครอบครัวที่แท้จริง

ออฟไลน์ หมื่นเรืองราชภักดี

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 12:12:22 »
ผมใชัทั้งcarvival SXL และ stepWGN ใส่คาร์ซีท2ตัว ทั้ง2คันครับ ใช้stepมาก่อนสบายดีมากๆครับใช้ในกรุงเทพ เสียงดังหน่อยแต่ขับในเมืองไม่ได้ใช้ความเร็วสูง แต่ขับไม่ค่อยทันใจเวลาออกตจว เลยไปออกcarnivalมา ขับดีจนนึกว่าขับรถยุโรป555 เสียงเงียบพอสมควร ตัวSXLจอหลังจะอยู่ที่หลังเบาะเวลาใส่คาร์ซีทอาจจะติดจนขึ้นลำบากหน่อยนะครับ ผมใช้วิธีติดตั้งแถว2-3อย่างละตัว  ถ้าใช้ในกรุงเทพเป็นหลัก นั่งแค่4-5คน ใช้แค่mini vanที่มีประตูสไลด์พอครับ ที่นึกออก ก็มี stepWGNโฉมล่าสุด toyota voxyและเพื่อนๆมันอีก2รุ่น อีกอย่างคือเบาะแถว2แบบ2ที่นั่งจะทำให้เข้าออกแถว3ได้สะดวกที่สุดครับ
ขอบคุณมากๆครับ ตกลงผมเลือกเจ้า SXL นี่แหละ 55 จองเรียบร้อยครับ
2009 Mercedes-Benz B180 CDI Sports Tourer W245
2014 Mercedes-Benz E200 W212
2017 Volvo V40 T4
2019 KIA Grand Carnival - SXL