ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องฉีดตรง มาสด้ารุ่นใหม่ๆยังต้องตั้งวาล์วไหม ?  (อ่าน 4983 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
เครื่องฉีดตรงของมาสด้ารุ่นใหม่ๆ ยังต้องตั้งวาล์วอยู่ไหมครับ เพราะไม่เห็นในรายการบำรุงรักษา

มีใครใช้เครื่อง skyative เลขไมล์สูงๆมีคำแนะนำเรื่อง MA เครื่องให้ฟิตใกล้เคียงรถใหม่ไหมครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

Re: เครื่องฉีดตรง มาสด้ารุ่นใหม่ๆยังต้องตั้งวาล์วไหม ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 16:56:47 »
ปัญหาเขม่าเกาะอินเทควาล์วน่ากังวลกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ jbrc

• Full Member
Re: เครื่องฉีดตรง มาสด้ารุ่นใหม่ๆยังต้องตั้งวาล์วไหม ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 18:48:38 »
เครื่องยนต์รุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ระยะห่างวาล์วปรับตั้งอัตโนมัติให้เองแล้วครับ
ถ้าคู่มือไม่ระบุแสดงว่า ปรับเองอัตโนมัติครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 20:06:35 »
ปัญหาเขม่าเกาะอินเทควาล์วน่ากังวลกว่าเยอะครับ

ปัญหาที่เกิดกับมาสด้า2ตอนนี้ น่าจะเกิดที่วาล์วไอเสียมากกว่านะครับ